Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya utumishi itoe tamko juu ya hili.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkulia, Sep 28, 2012.

  1. M

    Mkulia JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kutokana na kukithiri kwa uvaaji wa majezi,nguo za kubana(modal) na uvaaji wa suruali chini ya makalio katika sehemu za kazi tunaomba serikali hususa wizara ya utumishi itoe tamko la kukemea jambo hili. Kwa ujumla maadili ya utumishi yanatoweka kutokana na uvaaji huu mbaya. Fikiria mwalimu anayevaa vibaya hivyo akiwa darasani mwanafunzi atakuwa anajifunza nini kwake?:nono::nono:
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    unataka wavaeje?
    kama anamwaga nondo na anaeleweka haina shida
    mavazi sio ishu cha muhimu anatimiza wajibu?
    mbona huulizi mabosi wanaovaa suti lakini wanafanya mambo ya ajabu maofisini mwao.
     
  3. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Utumishi wametoa mwongozo wa mavazi ila sijui kuhusu utekelezaji. Baadhi ya ofisi, hususani za binafsi, mtumishi akikiuka miiko ya mavazi anakatwa kwenye mshahara. Kama mtu anajua ya kwamba wanafunzi wanajifunza mengi sana kutokana na mienendo ya Waalimu wao hawezi kusema "kama anapinga nondo na kueleweka haina shida"
    Maadili ni kitu muhimu sana, niliwahi kusikia kupita chombo kimoja ya kwamba nchini Ujerumani mtumishi akikiuka miiko ya mavazi analipishwa faini.
     
  4. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,665
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Ulaya watu wanavaa vyovyote wanaenda kazini kuna kampuni moja watu wanavaa kaptura t shirt na ndala mtu anaingia ofisini (hasa makampuni ya Internet, IT) wana theory inasema pale hawataki mavazi wanaangalia brain yako
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Kweli wewe ni C.T.U, ila naamini unaandika kwa kuwa "akili za kupewa hujachanganya na zako", kwa kuwa huko Ulaya ulikonukuu kila kitu kuna adhabu kwa wanaovalia nguo chini ya kiuno n.k
     
  6. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tanzania hamna kitu kiovu ambacho hakina sheria yake ya kukataza au kuzuia. Utekelezaji na usimamiaji wa hiyo sheria au kanuni sasa!! enghee....!!! utaupenda
     
  7. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Kuna watu Humu JF ni wagonjwa, tena wagonjwa sugu
     
Loading...