Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya maji na idara zake, nini kazi zao?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ziroseventytwo, May 27, 2012.

  1. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,849
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    Salam Jf! Kwa ukweli mnaweza kunishangaa nitakapokiri hapa kuwa sijui kazi wanazofanya watu/watumishi walioajiriwa na wizara/idara ya maji. Hivi kazi zao nini? Kwa mfano Dsm pale makao makuu wizarani na kwenye vitengo idarani nini shughuli zao ikiwa Dawasco ndo wanashughulika na usambazaji na upatikanaji wa maji kwa wakazi wa jiji? Ikumbukwe dawasco ni kampuni,inayojiendesha kibiasha na inawafanyakazi wake. Ukija mikoani, kama k'jaro, idara ya maji wapo. Hawafanyi chochote,pale kuna kampuni ya JW ndo inayosambaza maji kwa wakazi wa mji wa moshi na vitongoji vyake,nayo kama Dawasco,ni kampuni inayojiendesha kibiashara na inawafanyakazi wake! Hivi hawa watumishi wa idara ya maji kazi zao ni nini? Inakuwaje watu wanapoamua kutumia nguvu na umoja wao kufuata maji toka milimani na kuyaleta kwenye vijiji kwa ajili ya mtumizi, then waje watu wa idara ya maji kuja kudai pesa, (kama bill ya maji) wakati maji yenyewe yalikuwa yanatiririka na kuingia mtoni na kwenda kusikojulikana.? Hivi wizara ya maji inahusika na maji yapi? Mto,bahari,maziwa, au na yaliyo chini ya ardhi? Mbona haya ya chini ya ardhi watu wanajichimbia na kuyatumia bila kuyalipia? Wao idara ya maji kazi yao ni nini? Kwanini wizara ya maji isifutwe tukawa na mikataba kati ya halmashauri/manispaa/ au hata majiji na makampuni kwa ajili ya kusambaza maji kwa wakazi wa maeneo husika? Na wale wavijijini wakapata maji kupitia makampuni yanayochimba visima, na wakalipwa na halmashauri,. kupitia mikataba kati ya baraza la madiwani na makampuni ya uchimbaji visima, pale itakaponekana pana ugumu serekali kuu iombwe iongeze nguvu...kwa mtindo huu wa kuitegemea wizara/idara ya maji hatutafika. Nawasilisha!
     
  2. R

    RC. JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi yao kubwa ni kuandika Bili kila mwezi na kukata maji pindi mteja anaposhindwa kulipa bili.
     
  3. Ishina

    Ishina Senior Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimeamini kuwa ufikiri wa mtu aliye ndani ya boksi hutegemeana na ukubwa wa boksi lenyewe! na hili ni tatizo ambalo linatukuta watanzania wengi saaana. Nadhani kwa sasa tuanze kujenga utamaduni wa kufikiri nje ya boksi. Umesema huelewi kazi zinazofanywa na Wizara ya Maji, lakin ndani yake ukaanza kusema kuwa DAWASCO, Idara ya Maji etc. Mimi nadhani kabla ya kuandika hii thread yako ungejipatia ka home work kadogo ka kuijua sector ya maji inavyofanya kazi nchini, then ndo uaanzishe thread yako. Unless labda kama ulitaka kuelezea tatizo la inefficiency katika Wizara ya Maji, ambalo tatizo hilo linaziikumba taasisi nyingi za Serikali ya Kikwete sio Wizara ya Maji pekee.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    wanapeana mashavu tu hawa
     
Loading...