Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya kazi yakubali hati ya Dharura ya sheria mpya ya Pension na kujitoa kazini

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Return Of Undertaker, Aug 7, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sasa kujadiliwa upya bungeni, akiwasilisha bajeti ya Wizara ya kazi na ajila Bi Kabaka anesema kuwa kwa bunge ndilo lilipitisha sheria hiyo ndio hivyo hivyo litakazimika kuja kuifanyia marekebisho kwa hati ya dharura mwakani.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    wafanyikazi migodini watashusha pumzi kwa kiasi kikubwa
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kwenye haya mambo yanayowagusa watu moja kwa moja, seeking their opinion is very important. Kwenda na kurudi kunapoteza muda wa kufanya mambo mengine muhimu kwa ustawi wa nchi yetu.
     
  4. m

    mob JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    mbona hizi post zinachanganya moja inasema imekataliwa nyingine imekubaliwa tuelewe ipi
     
  5. m

    m2pori Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena wajadili na watoe majbu upesi, na waache kutikisa akili na maslahi ya watz waliojitolea nguvu zao kufanya kazi.
     
  6. J

    JF-MBUNGE JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 422
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna mmama mbunge anayewasilisha report ya kamati ya wizara hii hata kiswahili kuongea kinamshinda anaongea ka mkenya au mkongo...unategemea atajali nssf yako na hao ndio wanakamati
     
  7. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jamani na ile formula ya kukotoa mafao ya pspf wanagawanya kwa 540 ,hii inamkandamiza mtumishi mwenye kipato kidogo!
     
  8. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Mwakani?
     
  9. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Manake haiwezekanimshahara wa 500,000/ agawanyiwe sawa na wa mshahara wa 1,500,000/, fomula hii inafeva weny salar kubwa
     
  10. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mpaka mwakani? Tutakaoacha kazi sasa maanake imekula kwetu?
     
  11. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hivi hati ya dharura maana yake ni nini hasa?Au mimi sielewi? Marekebisho ya sheria yatakayopelekwa bungeni mwakani ni kweli yatakuwa ya yamepelekwa kwa hati ya dharura? Au mkuu Return of undertaker umekosea?
     
  12. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hawa serikali ya magamba hubadilikabadilika kama kinyonga na ni mabingwa wa michezo ya kuigiza. tukizubaa hapa watapitisha hii sheria hata kama imethibitika kupingwa na wananchi wahusika walio wengi. ninachojiuliza ni, je, hii ni kwa faida ya nani? si waiweke hiari ili anayetaka aridhie mwenyewe? kwa nini wanalazimisha watu? si wajikusanye wao kwenye ofisi zao watunziane hizo akiba mpaka hiyo miaka 55? wanatulazimisha kwa faida ya nani? hivi ile ya wazee wa East Afrika liliishiaga wapi kweli ndugu zanguni wanajamvi?
     
  13. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Serikali dhaifu.
     
  14. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Dhaifu in action,tusubiri tuone.....
     
  15. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    yaani mpaka mwakani?!!! Au wanataka upepo upite tusahau? Mimi binafsi lazima nimkumbushe mnyika.
     
  16. K

    KakaNanii JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Sep 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi haya mashirika ya mifuko ya hifadhi ya jamii vipi ? Eti fao la kujitoa halipo. Hivi wana akili kweli hawa? Mbona wanacheza na nguvu kazi za wau ???
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Duuu Mkuu ulikuwa nchini kweli? hahahah pole sana kitaeleweka tu lakini
     
  18. m

    malaka JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dada ulikuwa likizo nchi gani?
     
  19. Theodora

    Theodora JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 517
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Interesting...Ndo maana nchi inauzwa wengine maskini hawana taarifa.
     
  20. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Utakuwa wewe umedodoka leo kutoa MARS na kile chombo cha CURIOSITY, vinginevyo si bure!
     
Loading...