Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya Habari - Itaamua CCM inafanya vizuri/vibaya 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 24, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Mojawapo ya mambo ambayo baadhi ya vigogo ndani ya chama wanajilaumu sana kuwa yalichangia CCM kufanya vibaya ni "uhuru wa vyombo vya habari". Kuna imani kuwa miaka mitano iliyopita vyombo vya habari vimeachwa vikiichafua serikali na CCM na matokeo yake yameonekana kwenye sanduku la kura. Waraka mmoja ambao uliangukia miguuni mwangu unadokeza kuwa jambo hilo haliwezi na halipaswi kuachwa tena.

    Ni maoni yangu kuwa tathmini hiyo ya CCM ni sahihi na kimkakati wa vita ni kuwa unamuweka jenerali mzuri mahali ambapo mnataka madhara makubwa yatokeaa. Jenerali ambaye anajua mbinu vizuri, ana uwezo wa kuthubutu kuleta nidhamu kwenye tasnia ya habari.

    Hivyo basi, tuangalie kwa makini ni nani/kina nani watapewa kuiongozi wizara hii ambao ninaamini itakuwa ni propaganda mashine ya hali ya juu lakini wakati huo huo itatumiwa vizuri kuwaleta wahariri wa vyombo kadhaa vya habari kwenye mstari na hata baadhi ya waandishi wa habari. Lengo liko wazi sana - not again vyombo vya habari havitaachwa viwe kama vilivyokuwa. The next battleground itakuwa kwenye Habari.

    Binafsi naamini kwa asilimia 100 akitangazwa Waziri wa Habari itathibitisha mtazamo wangu huu - wengine watashangaa mimi nitasema Naam, lets the show begin!
     
  2. leseiyo

    leseiyo Senior Member

    #2
    Nov 24, 2010
    Joined: Oct 25, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MMKJ yawezekana wakafikiria hivyo kwamba vyombo vya habari vimechangia CCM kupwaya lakini uhalisia sivyo ulivyo.Wakithubutu kuminya uhuru wa habari ndiyo watakuwa wanajipalia makaa kwani ukianza kuyafungia magazeti maana yake ni kuwanyima haki wananchi ambao ndiyo wapigakura.To me CCM wanapaswa kujitathimini kwa kina na kubeba dhana ya Mageuzi ndani yake ili wananchi waamini uwepo wa mabadiliko katika maisha yao_Otherwise 2015 wawe tayari kwa lolote.
     
  3. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    press fredom inayozungumzwa haitokani na utashi wa serikali ya ccm bali ni donor pressure. Upungufu uliokuwepo in the last 5 years ni kuwa vyama vya sias vilikuwa dhaifu sana kiasi cha press kuchukua the druver' s seat katika kuibua mambo mbali mbali. Kuimarika kwa chadema kunatoa matumaini kuwa wakishirikiana vyema na press mikakati ya serikali ya ccm kuzima press freedom haitukuwa na impact kubwa.

    Nashauri wabunge wa chadema badala ya kukalia internal politics wajipange kisawa sawa kuchukua hiyo role.
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, mtazamo wako unaweza kuwa sahihi ki CCM tuu lakini kiserikali, utakuwa umekuja too lillte too late kwa sababu moja ya majukumu ya lazima kabisa kwa wizara ya habari ya wamu hii, ni kupitisha ile sheria mpya ya habari, ambayo kwa mara ya kwanza nchini Tanzania, haki ya kupata habari, itatambulika kisheria, yaani the right to information.

    Hata kama serikali haaipendi sheria hii, uitaingizwa kwenye mbinyo mpaka waipitishe, kama tulivyopitisha shria ya ugaidi na juzi juzi sheria ya kuwahukumu maharamia watekameli wa Kisomali, huku tukiwa hatuna hili wala lile tulijualo, hata licha ya kuona jirani Kenya wakinyolewa na kukubali kwao, sisi kichwa chetu bado hutukitii maji!.

    Mwanzo zilikuwa ziletwe sheria mbili, the Media Services Bill na the Right to Information, sasa italetwa sheria moja. Tena ilikuwa iletwe tangu mwaka jana, walipoona ni mwaka wa uchaguzi, serikali kupitia kwa Mkuchika, ika fanya dilly dallying na hatimaye kuichelewesha.

    Sheria hiyo ikipita, lile suala la kutafuta habari fulani, unaambiwa fulani hayupo, sasa linakwisha na watendaji wanalazimika kutoa habari pale zinapotakiwa na sio kutoa tuu pale wanapoamua wao. Kwa shria hiyo, sasa unapata uwezo hata wa kuhoji, hivi ile bajeti ya vitafunwa vya Ikulu, imetumikaje na kuweza kuona mzabuni wa kusupply hivyo vitafunwa Ikulu ni nani na amequote bei gani, utashangaa macho yako kumbe kikombe cha chai Ikulu ni 2,000 soda pia 2,000, bia 5,000! etc. Kwa sasa huwezi.

    Kuna baadhi ya sheria sisi kama nchi huwa hatusitaki ili waWatanzania waendelee kukosa habari, au kulishwa habari fulani zenye maslahi kwa watawala, that time is over, sasa tuko kwenye information age, hata huu ushindi wa tsunani ya Chadema nau attribute kwenye free flow of information.
     
  5. M

    Mkandara Verified User

    #5
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji,
    CCM wanaweza kufikiria hivyo na hakika vyombo vya habari ni slaha kubwa sana ya kisiasa lakini unapofikia hatua ya kuizuia ndipo unapojenga chuki zaidi na wananchi kama ulivyokuwa Ukoloni na hata Alparthaid. Ni rahisi kufikiria kuvizuia vyombo vya habari lakini ni wananchi ndio wanaoumia na ktk maisha yao ya kila siku.

    Sii vyombo vya habari vilivyoleta Richmond au EPA, hii ni dunia ya Mtandao mkuu wangu na tumeyasoma mengi ya Tanzania pasipo kutoka vyombo vya habari vya nyumbani, hivyo CCM ili wapate kujijenga kisiasa ni lazima waepukane na scandals..

    Ufisadi ndio ulikuwa pigo kubwa la CCM, hivyo ni jukumu la CCM kujipanga waepukane na Mafisadi tena ikiwezekana watiwe ndani baadhi yao kuonyesha mfano kisha vyombo vya habari viwapambe lakini sio kuchakachua habari zitakazo rushwa dhidi ya chama...Press conference ya Ikulu lazima iwe kila week kujibu maswali ya wananchi na ndipo watakavyoweza kuelewa kinachoendela mitaani...
     
  6. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    MMK yawezekana ikawa kweli ama si kweli. Kwani katika kipindi cha miaka 5 ya JK iliyopita kumekuwepo na uhuru mkubwa wa vyombo vya habari kuliko wakati mwingine wowote wa historia ya nchi yetu.Na JK amepata sifa nyingi sana nje kwa kitendo hicho, sasa mashaka yangu si dhani kama anaweza kuruhusu jambo hilo.

     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Angalieni tu Wizara hii inaenda kwa nani au kina nani...
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Here we are and now we know... DOES IT MAKE ANY SENSE AT ALL?
     
  9. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Dr John Nchimbi
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    HIvyo hatima ya JamiiForums.com iko mikononi mwake... !!
     
Loading...