Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya Fedha kununua Laptop 220, printer 110, photocopier 9 , TV 40, Fax 13 kwa ajili ya Mkutano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by iMind, Feb 6, 2012.

  1. i

    iMind JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Kwa mujibu wa tangazo lililotoka kwenye kwenye gazeti la leo la the Guardian la leo, Wizara ya fedha imetenga fedha kwa ajili ya kununua laptop 220, printers 110, photocopier 9 TV flat screen 40 photocopier 9 na fax 13, server 1 n.k kwa ajili ya mkutano wa mwaka wa African development Bank. Swali langu ni je ni kweli mkutano wa siku 3 unahitaji investment kubwa naona hii? Naamini wajumbe wote wa mkutano wana laptops zao, hawawezi kuambiwa kila mshiriki aje na laptop kama ni lazima huo mkutano unahitaji washiriki kuwa na Laptops? Halikadhalika waandaaji ambao ni maafisa nao wana computer zao, je hawawezi kutumia vifaa vyao walivyonavyo katika kuandaa mkutano huu.
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kama kweli wanahitaji hivyo vifaa vyote kwa mkutano wa siku 3 ni bora wangeazima mahali then mkutano ukiisha wanarudisha..
     
  3. W

    We know next JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Deal hilo! watu wameshavuta chao, Pesa za madaktari hakuna.....Tanzania, Tanzania.....
     
  4. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    nlidhani serikali haina hela?
     
  5. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Kila mtu atakula mezani kwake, na /au kila mbuzi hula kulingana na urefu wa kamba aliyofungiwa, na basi wanunue hivyo vifaa wafaidi. Na inawezekana hata huko kutangaza ni gheresha kuridhisha tu kumbe vifaa vimeshanunuliwa zamani, Tanzania ni zaidi ya uijuavyo!!!
     
  6. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 831
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    ole wao wanaoifaidi keki ya taifa bila kuwafikiria wenzao,mwisho wao utafika na utakuwa ni mwisho wa aibu kubwa sana kwao na kwa jamaa zao.
    :embarassed2:
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    kamalizie kusoma vizuri tangazo! hiring ni kununua?
     
  8. w

    wikolo JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nahisi kitakachofuata hapo ni kwa maofisa hao wa serikali kuuziana hizo laptops kwa elfu kumi kumi tu baada ya mkutano kuisha maana yake watasema hazina kazi tena. Printa wanaweza kugawana hata bure kwa vile zitakuwa mitumba tayari. Hiyo ndo nchi yetu masikini inayokaribia kuongoza duniani kwa kuomba misaada kutoka kwa hao wanaoitwa wahisani. Kidogo tulichonacho hatujui hata namna ya kukitumia. Kazi tunayo!
     
  9. tonnyalmeida

    tonnyalmeida JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliposema jk serikali haina pesa nlijaribu kumpa benefit of doubt japo kidogo lakini kwa hili inatia mashaka.. mbona haya matumizi yanaonekana kabisa hayana tija na haihtaji uwe na elimu kubwa ili kujua hili..

    NAWASI WASI MKUBWA NA UWEZO WA WATENDAJI WA SAFU YA JUU WA WIZARA YA FEDHA. NADHANI KUNAHAJA YA SERIKALI KUWATAZAMA UPYA.
     
  10. i

    iMind JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Supply/hiring maana yake nini?
     
  11. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    kaulize ukishajua rudi rekebisha uzushi wako
     
  12. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    baada ya hapo hizo laptop zitakuwa ni mali ya nani?
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Supply ni kama kuleta huduma na hire ni kukodisha
     
  14. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    habari za ufisadi zitakoma lini Tanzania?
    hihi suala la mkurugenzi wa TBS limeishia wapi?
    natamani kujifunga bomu niwamalize mafisadi wote wanakera sana,watu tunakufaa njaa wagonjwa hawana vitanda,madaktari wamegoma
    sasa wanaendekeza upumbafu namna hiii? hata nchi tajiri hawafanyi upuuzi huu na hata vikao hawana allowance sisi maskini eti laptop??? haingii akili bora wasee wananunua files wawagawie sio laptop,kweli tunaongozwa na watu vilaza na wasiokuwa na uchungu na nchi yao,hata aibu hawana??shame on them
     
  15. M

    Megawatt B JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nchi inaliwa kila siku, ukisoma gazeti la East African la leo (Feb.6-12) utachoka mwenyewe. Jamaa wamekomba $ 54 m kwenye mafuta ya IPTL.
     
  16. Zagazaga

    Zagazaga JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    kwa nini wasiseme tu hiring ikaeleweka?ni mtego tu huo watanunua lazima.
     
  17. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Fedha zinazotokana na Rasilimali kama Madini ndizo zinazotumika kununua thamani za Ofisini badala ya kuwekeza katika viwanda na teknolojia nyingine.
     
  18. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Kwa nini tusiamini Africani development bank wametoa fedha zao kwa tanzania ktk maandalizi ya mkutano huo lakini tukaamini tu kwamba sisi ndo tunanunua? nani anyejua mkutano kama huo kwa mara ya mwisho ulifanyika wapi? na wenzetu waliundaa vipi? aweze kutujuza ili tuchukue hiyo kama benchmark yetu
     
  19. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fedha kwa ajili ya matumizi ya kipuuzi zipo,ila fedha ya matumizi ya maendeleo ya wananchi na maeneo mengine nyeti kama afya hakuna. Kama serikali haina fedha mbona hivyo viwanda vinavyotembea"mashangingi" hayaja simama "parked"
     
  20. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,162
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    tunafaidika nini na huu mkutano au ni yale ya SULVAN kule Arusha?? baada ya mkutano computer zinabaki au wajumbe wanasepa nazo??
     
Loading...