Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya Elimu fuatilieni hili Elimu inakufa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kilimasera, May 13, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi wagoma kufanya mtihani

    WANAFUNZI wa Shule ya Sekondari ya Wavulana ya Kibaha iliyo mkoani Pwani wamegoma kwa siku nne kuendelea na mitahani ya ‘Mock’ kwa madai kuwa maswali mengi yaliyoulizwa yamerudiwa kwani yaliwahi kutoka katika mitihani ya mwaka 2008 na 2009.

    Wakizungumza na waandishi wa habari jana wameilalamikia bodi ya utungaji wa mitihani Kanda ya Mashariki na Pwani (EZEB) na kusema badala ya kutunga mitihani mipya wamenakili iliyopita wakati wao wamechanga fedha kuiwezesha bodi hiyo kutunga mitihani ya kuwapima vyema.

    Walisema hawawezi kuendelea na mitihani hiyo kwani haiwawezeshi kujiandaa vizuri na mtihani wao wa mwisho badala yake inawadidimiza kitaaluma kwani tayari mitihani hiyo walishaifanyia mazoezi.

    Walitolea mfano wa marudio ya maswali katika somo la Civics wakisema kuwa wameulizwa swali la mwenyekiti wa AU ambalo katika majibu yake ya kuchagua hakuna jibu hata moja kwani waliowekwa wote wameshamaliza muda wao kwa sasa.

    “Hatuwezi kuendelea kufanya mtihani kwani haitusaidii chochote katika maandalizi ya mtihani wetu wa mwisho, wakitaka watunge tena tufanye tujipime vizuri lakini hiki walichokifanya bodi ya mtihani hakitufurahishi ndio maana tumeamua kugoma kuendelea na mtihani huu,” alisema mmoja wa wanafunzi kwa niaba ya wengine.

    Aidha wanafunzi hao walidai kuwa wamekuwa wakichangia sh 12,000 kwa ajili ya mtihani huo jambo ambalo limewashangaza kwa bodi hiyo kurudia mitihani wakati ingeweza kutumia muda kwa ajili ya kutunga maswali tofauti na mitihani iliyopita.

    Mkuu wa shule hiyo Sekundi Kayenga alithibitisha kutokea kwa mgomo huo na kukiri kuwa baadhi ya mitihani ukiwemo wa somo la Baiolojia ilinakiliwa kutoka katika mitihani iliyopita.
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Good steps...hawa ndio vicha vilivyobakia!!sasa mitihani kama hii mtu ukikutana nayo,unapiga div 1 ya ajabu,..siku ya pepa ya mwisho..dah....zero ya ajabu!!
     
  3. Jitihada

    Jitihada Senior Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    napita tu!
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    elimu inajifia yenyewe kila mtu kawa mchakachuaji!
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,825
    Trophy Points: 280
    wapo maofisini tu wanacopy na ku paste, hawa waalimu nao ni wa kata?
     
  6. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    na wamewachangisha pesa hawa watoto elfu kumi na tatu kila mmoja
     
  7. data

    data JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,831
    Likes Received: 1,708
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi ndio wapuuzi.. wangefanya afu tuone kama wote wangepata one..... wapuuziiiii
     
Loading...