Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya D. Kawambwa yateua "kihiyo" ukuu wa chuo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MWANIKO, Oct 5, 2011.

  1. M

    MWANIKO Member

    #1
    Oct 5, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mwezi Septemba 2011 Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ilifanya Uteuzi wa Wakuu wapya wa Vyuo nchi nzima-Tanzania Bara na kuwabadilisha vituo wengine ambapo miongoni mwa Wateule wapya ni Bw. MATHIAS MVULA ambaye ameteuliwa kuwa Mkuu Mpya wa Chuo cha Diploma za Ualimu TUKUYU, MBEYA lakini pamoja na Uteuzi huo, kumekuwa na maneno ya chini kwa chini kuhusu Sifa na Uadilifu wa Bw.Mathias Mvula kama ifuatavyo:-
    1. Elimu ya Bw.Mvula ni Diploma ya Ualimu lakini pia kuna maelezo kwamba alijiendeleza kwa kusoma Open University of Tanzania(OUT) Shahada ya Ualimu ambapo kuhitimu kwake kuna Giza kutokana na maneno kuwa wakati huo (2008) Open University kulikuwa na Udanganyifu wa Mitihani, malalamiko ya Usahihishaji na mengine mengi.Hivyo hili linatia kiwingu juu ya uwezo wake Kitaaluma Bw.Mvula.
    2. Serikali haifanyi Biashara lakini kazi yake kubwa ni kutoa Huduma kwa Umma/Wananchi wake.Katika kipindi cha 2009-2011 Bw.Mvula alikuwa Chuo cha Ualimu Dakawa ,Morogoro ambapo akiwa hapo kulikuwa na malalamiko ya kuingiza chuoni Wanafunzi (Admissions) kwa Upendeleo nje ya Utaratibu wa Wazi wa Wizara ya Elimu na Wanafunzi wengine wakisikika wakisema waliombwa HELA ili kuingizwa Chuono.Hili suala linatia wasiwasi juu ya Uadilifu wa Bw.Mvula kwa Umma ikiwa atakuwa Muaminifu na mwadilifu katika Chuo cha Ualimu TUKUYU,MBEYA akiwa PRINCIPAL MPYA.
    3. Pia kwa mujibu wa Waraka wa MUUNDO wa Utumishi wa Wakufunzi katika Miundo ya Utumishi ya kazi zilizo chini ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, toleo jipya la tarehe 10/8/2011 unaelekeza kuwa ili Mtu awe PRINCIPAL / Mkuu wa Chuo cha Diploma za Ualimu ni lazima awe Mkufunzi wa Chuo Daraja la I mwenye Shahada ya Uzamili (Masters) na Utendaji mzuri wa kazi kulingana na OPRAS lakini Bw. Mathias Mvula HANA SIFA HIZO zilizotajwa katika waraka ili kupewa Madaraka hayo.
    HIVYO WADAU WA NCHI HII JADILINI HILO MAANA KUNA WATU NCHI HII WANAKULA KEKI YA TAIFA KWA MADARAKA MAKUBWA WAKATI SHULE ZAO ZINATIA MASHAKA MAKUBWA HUKU WALIOSOTA DARASANI WAKIWA WABEBA MAFAILI TU NCHINI MWAO.
     
  2. J

    Jobo JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2011
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huu sasa wivu
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    hii ndio CCM zaidi uijuavyo!!! As long as jamaa anakula na wakubwa na ni kada 'mtiifu' wa CCM usishangae akawa hata Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu.
     
  4. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    mijitu mingine ilifaa kuzikwa ikiwa hai!!! wivu ni nini hapo??? Kila post lazima iwe na minimum qualification na mtoa mada ame-refer waraka wa OR UTUMISHI lakini wewe unayefikiri kwa masabuli bado unapinga!!! Pumba fu kabisa!!!
     
  5. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si unakumbuka hata Waziri mwenyedhamana uteuzi wake na utendaji kazi wake ulivyo na mashaka.
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hizo nyaraka huwa zinaandikwa lakini hakuna ufuatiliaji. We mgeni na hii nchi nini? Kwani wangapi wamedanganya elimu zao lakini bado wanaongoza chi hii tena ktk ngazi ya uwaziri. Hiyo ndo bongoland, we endelea na maisha mkuu, mitanzania na lirais letu ndo tulivyo
     
  7. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Huyo unamwonea tu na utaambulia dhambi bure,uanze na nyangumi wanaoimaliza nchi hii na ambao wameleta mfumo wakifisadi basi hata huyo atarekebishwa,kwa taarifa yako usizime moshi zima moto
     
  8. l

    luckman JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ukisema ukweli ni wivu!
     
  9. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nionyesheni mahali gani na wizara gani katika nchi hii ambapo uteuzi hufanywa kwa kufuata sifa.
     
  10. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kama wizara yenyewe ina Kihiyo unategemea chini yake kutakuwa na nini?
     
  11. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    tuhuma zako dhidi ya mvulla ni za kufikirika sana, hatuwezi kuzitumia kumuhukumu kihiyo alifoji kuanzia chuo DIT, na vyeti ss sijui unamlinganishaje na huyu mvulla
     
  12. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,884
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    ulikuwa unakaimu hapo? hebu tuwekee cv yake. Kama huna jinyamazie. udanaganyifu vyuo vikuu upo kila chuo.
     
  13. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Habari kwamba kuna Mkuu mpya Tukuyu ni njema sana kwangu!!!! Huyo jamaa aliyekuwepo alikuwa balaaa!!!
     
  14. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    unahangaika na form6 leaver, hata OR hajui ni nini. Achana nalo.
     
  15. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    haswaaa
     
  16. F

    FreedomTZ JF-Expert Member

    #16
    Sep 15, 2015
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Mvulaa yule Principal wa Songea? Nasikia jamaa ni mchapa kazi kweli kweli
     
Loading...