Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizara ya Afya...SHAME ON YOU!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Masikini_Jeuri, Feb 11, 2012.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nitakwenda kinyume na wengi..............mtiriiriko wa yaliyojiri hivi karibuni katika Wizara hii pamoja na mgomo wa Madaktari...........ni matokeo ya uozo na mbinu chafu zilizokuwa zikiendelea wizarani hapo kwa muda mrefu.............!

    Blandina Nyoni ana mapungufu yake lakini pia kwa sehemu kubwa watumishi wa wizari hii hasa hapo makao makuu mnabeba nusu ya lawama za mabaya ambayo yamepelekea matatizo lukuki kwenye wizara hii nyeti.

    Simtetei Mama Nyoni lakini niseme ukweli kuwa hapa ametumika (si kama kondoo wa kafar kwa sababu naye ana makosa yake kama pia kwenye hili) tofauti na Dr Mtasiwa ambaye mie namuona kama ni kondoo wa kafara kwenye hili..............watumishi wa makao makuu hasa wale kwenye maidara nani aisyejua mmekuwa mkiwanyanyasa madaktari wetu hasa wanapodai haki zao msingi kwa miongo mingi tu hata kabla ya mama Nyoni kuwepo hapo?

    Nani asiyejua kuwa ninyi mmemkuwa kikwazo kwa kuwanyima na kuwaibia stahiki zao? Nani asiyejua kuwa mmesabisha hadi baadhi ya madaktari bingwa kuondoka serikalini na hata wengine kuikimbia nchi na kwenda kufanya kazi nje kwa dhuluma zenu? Nani asiyejua mmekua mkitoa nafasi za masomo kwa upendeleo na hata wakati mwingine kwa rushwa ilhali ninyi hasa msiokuwa madaktari mmekuwa mkijipa nafasi na malipo mbalimbali bila hata ya aibu? Nani asiyejua kua ninyi ndio haswa chanzo cha madaktari wetu kuichukia wizara yao wenyewe, wizara iliyopaswa kuangalia mambo yao na hatimaye kugoma? kero nyingi za madaktari zilipaswa kutatuliwa na nyie.....hebu tuambieni mlichukua hatua gani zilizokuwa chini ya uwezo wenu?

    Msibaki kumtupia kila lawama Blandina Nyoni................na hili nalisema alipokuja hapo alizima mbinu zenu chafu za kuiiibia serikali na umma semeni na hilo pia..........pamoja na mbaya yake lakini aliweza kuwadhibiti na hivyo niko sahihi nikisema mmelitumia hili tatizo kuhakikisha mnmaliza .......sawa nyie wenyewe wasafi...............

    Blandina Nyoni hakuwa anawaslinaina na kila Daktari moja kwa moja ni nyie hapo makao makuu kupitia idara zenu...........kama ni kusimamishwa kazi.............wote mnastahili mpigwe chini kabisa................muondoke kwenye himaya mlizojijengea hapo wizarani.................

    Wanafiki wakubwa..................kama ni kushangilia kuondolewa Blandina Nyoni washangilie madaktari lakini sio ninyi hapo wizarani.....
     
  2. k

    kalakata Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eeh hayo nayo kumbe yapo nyuma ya pazia! Kwel hii wizara ni muhimu iangaliwe kwa jicho la pili tusiishie kwahayo tu aliyoapiza waziri mkuu
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Duh! Tuhuma nzito hizo M_J. Ngoja nao waje wajitetee!
     
  4. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Utakua umetumwa wewe mbayuwayu!
    Kwani ni nani alitaka huyo bi kidude nyoni atoke hapo wizarani? Madaktari au hao watumishi wa kwenye hizo idara?
    Mwambie ajiandae kupanda karandinga yeye na mhehe mwenzake Dr Mtasiwa.
    Si walikuwa wanamtegemea Godfather wao Luanjo, now inakula kwao sasa.
     
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Habari za asubuhi?
    We uko wizara ya Afya, hebu tuambie hizi tuhuma ni za kweli?
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siyo wao tu serikali ya jk na jk mwenyewe hawana aibu mbele ya wananchi
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kuna ukweli mkubwa hapo kwa m_j.... Lakini mama nyoni alikua papa wapo
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Na waje nitawapa na vielelezo!

    MD25.......kwanza acha kukashifu kwa kuwaita watu majina..........huko ni kuishiwa sera; so watendaji wote waliopo serikalini wenye asili ya Iringa wamekuwa hapo kwa sababu ya Luhanjo?...........bahati nzuri umelitumia hili neno "Mbayuwayu"............linakufaa sana!
     
  9. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    MD25 usiwe mzushi, Dr Mtasiwa hakuwa mtu wa kumtegemea Luhanjo kwa sababu ya kuwa kabila moja au kutoka mkoa mmoja.

    Kama unaugomvi naye useme. Kama umekurupuka basi waulize waliosoma naye au kufanyakazi naye toka akiwa Jiji watakueleza.

    MAT walitoa maelezo tosha ni kwanini walimsimamisha Dr Mtasiwa uanachama kwa mwaka 1.

    FYI, Dr Mtasiwa ni mhehe wa Iringa vijijini na Luhanjo ni mbena wa Njombe-Lupembe.
     
  10. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Maskini Jeuri, wewe unaonyesha kuwa kibaraka wa Mama Nyoni. Huna ushahidi wa tuhuma zako. Ni kweli MoHSW kuna madudu ya miaka mingi lakini si kama unavyoeleza.

    Wewe unaeleza kwasababu umenyang'anywa kitumbua ama unayempenda kanyang'anywa kitumbua. Acha hizo. Utaumbuka.
     
  11. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    We Asprin unataka niliwe nyama mbichi hapa eh! Zaidi ya makoti meupe na kile kijichuma wakivaacho Madk sina lolote nlijualo.
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mNYAMAHODZO... LABDA TUWE MODERATE KIDOGO TU (INGAWA MIMI MWENYEWE NI EXTREMIST WHEN IT COMES TO HEALTH PROFESSIONALS RIGHTS)...
    1. Tuna matatizo pale wizarani kuanzia scholarships, kupotea kwa files, postings na abuse of power ya wakuu wa baadhi ya idara
    2. tuna shida kubwa sana finance na procurement
    3. Ila Mama Nyoni crossed all the borders beyond repair
    4. Hivi mnakumbuka murders zilizotembea pale? kashfa ya vitendanishi?, expiries?, songombingo za ARV regimes?, kasheshe za vocha za neti, ukosefu wa dawa za TB, hali ya diagnostics nk?

    Lets use this opportunity kusafisha wizara na hata wale wanharibifu waliobaki basi wajirekebishe au nao waondoke
     
  13. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Hivi huwa mnakuwa wapi kuelezea tuhuma na utendaji mbovu wa wizara mpaka maji yanafika shingoni? Nauliza mko wapi, yaani mpaka nyoni na matasiwa wasimamishwe ndipo tuhuma wizarani zifumuliwe. Huu ni unafiki na kamwe unafiki huwa haujengi..
     
  14. Dotto Athumani

    Dotto Athumani Senior Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mama Nyoni anahusika kwa asilimia mia moja, kwasababu yeye ndiye mtendaji mkuu wa wizara na idara zote ziko chini, hakuna pesa inayotoka bila idhini yake, hakuna mradi unaofanyika bila kupitia kwake, barua zote lazima zielekezwe kwake, nafikiri umetanguliza ushabiki kuliko uhalisia KAJIPANGE UPYA, kuchagua kumtetea huyo mama ni sawa na Kubeba mzigo wa "KINYESI".
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Hommie!

    Unatumia kipimo gani kushusha ukubwa wa tatizo hili tokea enzi?.............wacha kutuletea hadithi za dhambi ndogo ndogo na kubwa kubwa .....................DHAMBI NI DHAMBI...............huo udogo wauona weye lakini waweza kuwa mkubwa sana kwa aliyetendewa.................hebu fikiria kwa mfano Baba yangu alikataliwa nafasi ya masomo enzi zile zalate Dr. chiduo.............piga picha ya athari zake kwa taaluma yake, kwa watanzania na kwake binafsi!

    Nimeathirika na hili kama watz wengine
    Rudia tena maandishi yangu...........simsafishi Mama Nyoni.................lakini mnapaswa wote mmugane naye kwenye hili fagio!
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    iwe isiwe, Mama Nyoni was a super mole in the ministry, ni kansa mbaya sana
     
  18. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umeona eeehhh?
    wengine wameona bora kutopractice na kuingia fani nyingine!
     
  19. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Maskini jeuri unaonekana ni maskini wa mawazo. Kumtetea Blandina Nyoni inakubidi uazime akili za mwenda wazimu. Lakini kwa mtu mwenye akili zako huwezi. Amewa victimize watendaji wengi kwa ajili ya kujisafishia ufisadi. Tunasubiri tume ianze kazi ndiyo tumamwage ushahidi. Blandina lazima akanyee debe segerea
     
  20. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    MTM, nakubaliana nawe kuwa MoHSW kuna matatizo mengi mno. Hayo uliyataja ni baadhi tu. Kuna watu kwasababu ya kukusa sifa wamejitengenezea gamba. Members wa hilo gamba wanamlinda bosi wao hali wao wakila kupitia huyo gamba mkuu.

    Unaweza kufikiria kuwa jambo hili kufumbiwa macho mf pesa inatumwa toka Hazina kupitia Wizarani kwenda Rukwa kwa ajili ya mradi wa macho. Ikifika huko inakatwa kama 30-40% na kurudishwa kwenye akaunti binafsi ya mheshimiwa fulani wa wizarani. Yeye atajua watakavyo gawana na wenzake. Mchezo huo unafanywa sana katika vertical projects/programmes.

    Kwa ufupi, ikitokea scandal Wizara ya Afya mara nyingi wadogo hutolewa kafara na wakubwa kupeta.

    Mama Nyon alikuwa anasukumiza mikono ya vipofu kila vipofu wanapotaka kumega tonge wakati huo huo vipofu wanamsikia nyam nyam nyam zake anapokula. Manung'uniko yakaanza. Kipofu aliyependwa aliruhusiwa kula.
     
Loading...