Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wivu!!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Nov 3, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Imefika mahali hebu tuende kinyume kidogo na mazoea au namna jamii inavyotuambia namna ya kuyatazama mambo,kuna hii hisia inaitwa Wivu,imesababisha madhara sana jamii kama kujiua,kuwa wendawazimu n.k,Kwanza wivu ni nini?Tafsiri halisi ni nini?Watu hudai kama "unampenda" mtu lazima uwe na wivu nae,kama ni kinyume chake humpendi,Hivi kuna uhusiano kati ya upendo na wivu?Kama upo ni upi?Ni mbaya au mzuri?Kama ni mzuri kwanini unaleta madhara?Najiuliza haya kwa sababu sijawahi ona uzuri wa wivu,naona madhara tu,hebu tujiulize na tutoke kwenye mazoea!
     
  2. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Neno wivu nahisi kama lina maana nyingi, kwa mfano:- Kuna jamaa yangu ana mahusiano ya kimapenzi na Bint mzuri sana wa miaka16, majuzi nilimkarisha nikamuonya kwamba kutembea na watoto wadogo siyo vizuri kwani anawaharibia fyucha yao maana bado uwezo wao ni mdogo sana wa kuhimili changamoto za kimapenzi wakati huohuo kupambana na masomo na pili nilimtahadharisha kwamba inaweza kumletea matatizo makubwa ya Kisheria pindi akikamatwa redihended. Kuna namna alinipuuza na kunisema kwa washkaji kwamba nina "wivu".
     
  3. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    wivu..........ukizidi unakuwa kero! yeah wivu kidogo lazima katika mapenzi!
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Mbona hamfafanui maana ya wivu?Au hakuna anaejua!
     
  5. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    mmmmh!..mimi hapa kappa
     
  6. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wivu by definition, ni hali ya kutokuwa na furaha au kukasirika kwa kuona mtu mwingine ana kitu fulani au yupo na mtu fulani ambaye wewe ungependa kuwa naye na unahofu kwamba huyo mtu aliyenaye anaweza akampata moja kwa moja na wewe kumkosa kabisa.

    Wivu in nutshel ni chachu katika mapenzi. Haiwezekani uwe na mpenzi wako halafu usimuonee wivu hata kidogo. Kinachotakiwa ni kuwa na wivu wa kiasi, usipitilize na mara nyingine kufanya situational analysis kabla ya kufanya maamuzi.
     
  7. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Horse Power,kwa namna ulivyoainisha WIVU hauna mahusiano na kupenda coz accordin to you ni hali ya kutokujiamini na kama hujiamini ni tatizo kuwa na kama ni tatizo halipaswi kuwa na mahusiano na upendo kwani upendo hauchangamani na matatizo!
     
  8. AMINATA 9

    AMINATA 9 JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 2,132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wivu ni kidonda
     
  9. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wivu kupenda kitu kupitiliza
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    JICHO LA 3,hiyo ndo tafsiri?
     
  11. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii kitu hasa kwene mahusiano ya kimapenzi ndo huchukua nafasi

    ndo maana nkasema kupenda itu kupitiliza
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,165
    Trophy Points: 280
    wivu ni ugonjwa loh. . .
     
  13. b

    beware Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama we eiyer huwa nakuonea wivu kweli kabla hata sijajiunga natamani nikuite baba wa watoto wangu hahaha sababu huwa unaandika sense
     
  14. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ​wivu ni kidonda ukishiriki utakonda
     
  15. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    leo eiyer upo nondo maana mmi pia sijawahi kuwaza na kupata jibu la mahusiano ya upendo na wivu, nashkuru kwa kunipa mawazo kidogo.
     
  16. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Yah, wivu una uhusiano wa moja kwa moja na upendo kaka! Kitu ukikipenda unataka kiwe chako tu wala hutamani mwingine akimiliki, ndio maana sisi wapendwa tunaambiwa na maandiko yetu matakatifu kuwa, MUNGU NI PENDO, afu tena MUNGU WETU NI MWENYE WIVU, kwamba hataki pendo lake ukashee na miungu mingine.
    Kwa kutokea hapo nafunga kwa kusema kama huna wivu kwa unaempenda basi humpendi, na binadamu wote tulioumbwa kwa mfano wa Mungu ni tuna WIVU.
     
  17. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Acha uvivu soma maneno ya Mungu Maswagga!
     
  18. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #18
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    dah........!!!!!
     
  19. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,683
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Nadhani uhusiano upo kati ya wivu na kupenda ila cha kujiuliza ni uhusiano gani??? huwezi kumuonea wivu dada yako ila mpenzi wako; upo hapo.
    Ukiangalia kwa huu mtazamo utajua kuna connection kati ya wivu na kupenda ila how can you describe it?

    Lakini inabidi uzingatie kuwa wivu si sawa na upendo ila una uhusiano na kupenda. Yani vyote vina "co exist" ila si "same thing".

     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Wivu nm 1. hali au tabia ya mtu kusononeka au kukasirika muda mtu amwonapompenzi au rafiki yake ana uhusiano wa mapenzi na mtu mwengine. 2. ngoa, kijicho, chonda, gere. [Kamusi ya Kiswahili Sanifu].
    3. [nyongeza yangu] Wivu mwema: Kutamani kile alicho nacho mwenzako na ukafanya juhudi ya kupata kama kile bila ya kuonesha chuki wala husuda kwa aliyenacho.
    Kwa maana hizo hapo juu, rafiki yako anadhani una wivu wa maana ya 1.
     
Loading...