Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WIVU: Maana, faida na hasara zake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MAMMAMIA, Mar 20, 2011.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Wakuu Wana JF, Salaam!
    Nimejaribu kuangalia kama hii mada ilishaletwa hapa lakini sikuona inayolingana nayo. Ikiwa ipo tayari samahani kwa kuirudia.

    Huwa ninatatanishwa na dhana ya WIVU katika mapenzi. Naomba mjadala:
    1. Nini maana ya wivu?
    2. Kwa nini (baadhi ya) binadamu wanakuwa na wivu kwa wapenzi wao?
    3. Wivu ni kichochocheo au kiuwaji cha mapenzi?
    4. Ni kiwango/aina gani ya wivu kinakubalika katika mapenzi?
    5. M'mke/M'mme asiye na wivu huwa hampendi mpenzi wake?

    Ingawa nimeweka nambari lengo ni kufafanua wasiwasi wangu, hakuna ulazima wa kuchangia kila hoja katika nambari.

    Jumapili Njema kwa wote.
     
  2. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wivu ni kitu cha asili kilichowekwa na Mungu tangu mwanzo, Kumbuka Mungu alipowafukuza Adam na Eva katika bustani ya Eden, Mungu alimwambia Eva tamaa yake itakuwa juu ya Mumewe, Kwa hiyo hiki kitu kipo naturaly

    Na kama mtu hana wivu kwa mkewe/mumewe ujue kuna walakini fulani.
     
  3. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wivu ni kichocheo cha mapenzi japo kikizidi huwa ni kero kwa muhusika
     
  4. twenty2

    twenty2 JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli wivu ni njia moja wapo ya mapenzi ya dhati kwasababu bila kuwa na wi kwa mpz wako utakuwa ujampenda.mfano unaweza ukakuta sms za mapenzi kwenye cm ya mpz wako lazma utapanic na utauliza kitendo cha kuuliza ni moja wapo ya wivu.
     
  5. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Jamani,sina amani na simu yangu,mwanaume asinipigie,naulizwa kwanini ananipigia?anataka nini?napigwa,natukanwa kisa kupigiwa na mwanaume.jaman nifanyeje?mana katika wanawake wakwel,nimekuwa mkwel sana sijawah kucheat lakin nitaambiwa natafuta wanaume.namwelewesha lakin haelewi.jaman kama ni wivu,wivu gan huu?nimwache?naumia mana nawaza kupitiliza,na tatizo la huyu mwanaume.nisaidieni mawazo wanajf
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    sasa dada angu yaani unatukanwa,unapigwa afu unakuja JF kuomba ushauri.................kusoma hujui hata picha tu?
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    WANAUME wajirekebishe au mumeo/mpenzio ajirekebishe?
     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hao wanaume wanakupigia nini wakati ukiwa na mumeo... Hata mi ningemaindi aisee, by the way huwa namaind na nilishawahi kumchapa mtu mabao na kuvunjavunja simu na line yake...
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Pole.....
     
  10. K

    Kilambi Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanakupigia wakati gani?kwa mazungumzo gani? kama ya kikazi nitamshangaa pia, lakini kama simu inapigwa wewe unajiumauma kuongea, au inapigwa usiku bila kuwa na mazungumzo ya maana, mara ooh nilikuwa nakusalimia tuu....aaahh jamani...........muache baba wa watu akutandike tuu
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,147
    Trophy Points: 280
    pole, wacha aendelee kukupiga mpaka akung'oe macho, mapenzi gani ya kubondana
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hapo unataka ushauri gani? Labda hiyo ndio aina ya mapenzi mliyoichagua, nawatakia kila la kheri.
     
  13. C

    Chief Ken Lo Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla sijakushauri naomba unisaidie yafuatayo
    1)mida unayopigiwaga hizo simu
    2)huwa unazipokelea mbele yake/unajificha??
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    We yaelekea ni kicheche,wacha ubondwe 2.
     
  15. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Uchungu wa mke ajuaye mume,usimsababishie hayo machungu
     
  16. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    tupa simu...!!
     
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Hao wanaume ni kina nani na mnaongea nini? Kukupiga siungi mkono; lakini kama unapokea simu za wanaume now and then hata mimi sioni kosa la mumeo kukuhoji. Mambo ya kazi yaishie kazini ukiwa na mumeo mnahitaji quality time. Respect his feelings.
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa kuongezea maswali:
    3) wanaokupigia ni wanaume wa aina gani?
    4) Jee yeye hapigiwi simu na wanawake? Kama anapigiwa, ni wanawake wa aina gani?
    Ikiwa nyote mnapigiwa na jinsia zilizo nje ya familia zenu, inaonesha nyote wawili hamjatulia.
    PLAN A: Mkalishe mlizungumze hilo na kuwekeana masharti ya nani na nyakati za kupigiwa simu.
    PLAN B: Tit for tat. (Pengine mume wako ni mkorofi na plan A haitaki), akipigiwa simu na mwanamke mpe kisago kimoja cha nguvu (frying pan juu ya kichwa ni silaha nzuri) angalau aonje uchungu wa maumivu unayoyapata.
     
  19. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    punguza mawasiliano yasiyokuwa na umuhimu.. kuna watu wa ajabu sana! anampigia simu mke/mume wa mtu zaidi ya saa2:30 usiku kwa ishu ambayo ingeweza kusubiri kesho

    au anapiga simu hana jambo la maana zaidi ya kuongelea mambo yasiyokuwa na msingi sasa mme/mke akisikia maongezi yale tena mara kwa mara anaanza kuhisia hisia. Lakini ni wewe unaemplekea kukuhisi vibaya.. ndo maana wadada wengi wakishafunga ndoa tu wanatupa line, anaanza upya
     
  20. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mzee ukiruhusiwa kumiliki bunduki mbona itakuwa kasheshe. Hapo kwenye red umeniacha hoi.
     
Loading...