Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

With a light touch - only in Tz !!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mag3, May 9, 2009.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    May 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,543
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Listi ya mafisadi ilikuwa bado mbichi na serikali ilikuwa bado inatafakari ifanye nini, ikaingia Richmond. Serikali ikachanganyikiwa kwa kuanza kujitokeza kwa dalili za wazi za wananchi kukosa imani na serikali walioiweka wenyewe madarakani. Wakati serikali haijakaa sawa EPA na watoto wake wakawa wanabisha hodi huku JF ikitema cheche kwa data za uhakika kama kawaida. Hofu kuu ikatanda ndani ya CCM na serikali yake na hoja kuu ikawa - hapa tusipocheza kama Pele tumekwisha.

    Mbinu zikasukwa kwa mtindo wa zimamoto na hatua ya kwanza ikawa ni kuisafisha Richmond kupitia TAKUKURU. Wakati wanatambua kuwa Tanzania ya leo ni tofauti na ya juzi, maji yakawa yameshamwagika na kitendo hicho kikawa kama vile wamemwaga petroli kwenye moto. Haraka haraka Bunge likaunda tume kwa lengo la kuinusuru serikali. Vibangusilo vikapatikana lakini kwa vile moto ulikuwa unazidi kuwa mkali, ikaamuliwa bangusilo mkuu naye lazima aunganishwe - naye akakubali japo shingo upande.

    Badala ya hatua hizi kupoza hasira za wananchi ndio mambo yakazidi kuwa mambo na hatari ya kuumbuana ikawa inapiga hodi. Haraka haraka mweka hazina mkuu naye akatoswa na ikaundwa timu ya wataalamu kufuta nyayo za wahusika na kuhakikisha hakuna nyaraka zote zenye ushahidi zimebaki sehemu husika kwa kile kilichoitwa uchunguzi wa kitaalam. Na sheria ya nyaraka za siri ikaanza kupigiwa kelele ku"preempt" kutolewa kwa nyaraka zaidi - luckily it was too late

    Baada ya kujiridhisha kuwa hakuna tena ushahidi zaidi wa kuweza kuwatia hatiani mhusika/wahusika wakuu, mbinu ikasukwa ya kuwafikisha mahakamani waliotupiwa makombo na kuwaacha waliokaa meza kuu wakitanua. Lakini pamoja na hatua zote hizi, kiu ya wazalendo wanaolilia haki haikuweza kuzimwa. Mpiganaji moja akajitokeza live kufunua vizibo vya maji machafu - La haula, taharuki wakajitokeza maruga ruga wakataka kufunika kombe mwanaharamu apite - kumbe la kuvunda halina ubani!!

    My take: Ni wapi ulimwenguni ambapo soo kama hii ya kisanii ingewezekana isipokuwa hapa bongo tu. Hivi sasa mafisadi watajitokeza na kuongea kwa kujiamini kuwa wako salama - but could they be in for a rude awakening. Heko wazalendo wote waliouona huu mchezo tokea mapema na wakafanya kile ambacho mwananchi yeyote mwenye uchungu na taifa lake aweza kukifanya - nawapa pongezi nyingi. Nimejaribu kuifupisha hii tetesi kwa sababu bado sina uhakika wake - On the other hand I really hope it is not true.
     
  2. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yap, only in TZ, only in bongo Mkuu.
    Hii issue ina solution mbili
    Kwamba liwalo na liwe, fisadi ni fisadi, lazima sheria ichukue mkondo wake.
    Ili legal system yetu isiwe kichekesho na kulinda credibility yetu [ kama imebaki ] yeyote yule aliyekwapua mali ya umma lazima afikishwe mbele ya sheria. Bila kujali ni mwarabu, muhindi, mzungu au mbantu.
    Pili ni Kwamba hii issue ni too sensitive, na hivyo "wazee wa busara" wakae na kuwapatanisha watu hawa, papa na nyangumi. Wapatanishwe na mambo yaishe.
    Ni wasiwasi wangu kwamba solution ya pili ndiyo itafuatwa. Watapatanishwa na kila mtu atachukua hamsini zake na ufisadi kuendelea kama kawaida. Hii itakuwa kama kufunika moshi huku moto unawaka ndani.
     
    Last edited: May 9, 2009
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    May 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,543
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Ninalojiuliza ni hili - je yawezekana kuwa timu iliyojumuisha mkuu wa polisi, mkuu wa sheria na mkuu wa kupiga vita rushwa, kazi kubwa waliyoifanya ni kufuta nyayo za mafisadi ? Kwamba hii timu ilijikita zaidi katika kunyofoa na kuharibu ushahidi ili kulinda wakubwa?
     
  4. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bado hatujawa na dhamira kamili na ya kweli kupinga uovu huu.
     
  5. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2009
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    If we are talking about hypothetical situations we might as well discuss other radical ideas such as the anti-gravity engine..lol
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Serikali itawachukuliaje hatua Mwanyika na Hosea[ kama ilivyopendekezwa na tume ya bunge] iwapo hao hao wametumika kufuta ushahidi ambao ungewatia hatiani mafisadi papa wa Kagoda?
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    May 9, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jamani, Hivi Lowassa kajichimbia wapi? simsikii tena, kulikoni!
     
  8. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Atakuwa Mond tu kwa wamasai au sijui Zanzibar kwetu kwa washiiri?
     
  9. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #9
    May 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,543
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Swali la pili ninalojiuliza - Yawezekanaje kwa jina la mfanya biashara mkubwa kama RA aliyewapa ajira si chini ya watanzania 6000 kukosekana kwenye taasisi zote husika za serkali ? Tume ya Mwanyika, Mwema na Hosea ilichunguza nini karibu mwaka mzima na kutumia mamilioni kama hata jina la mmiliki wa KAGODA hawakuweza kulibaini ?
     
  10. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Nasikia kaonekana Marekani ,sasa sijui anamsaka Balali au anatafuta timu ya Basketball ajiunge ,labda walioko huko watujulishe ,kuna mtu aliandika hapa kuwa Balali ameanza kuonekana japo kwa mbali.
     
Loading...