Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wise Quotes by Mwalimu Nyerere: And not so Wise by Others...

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by VoiceOfReason, Aug 11, 2011.

  1. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wise Quotes from Mwalimu
    Inawezekana tatizo la paka kwa panya lingekwisha kama paka angefungiwa kengele shingoni: taabu ni kumpata panya wa kuifanya kazi hiyo. Na panya watakuwa wajinga sana wakidhani kuwa paka watajifunga au watafungana kengele shingoni"
    ***********************


    'Hakuna umaskini mbaya kama umaskini wa mawazo, ni umaskini mbaya sana' 01/5/1995
    ***********************


    'Mtu mwenye akili akikuambia neno la kipumbavu -ukalikubali, anakudharau!' 01/5/1995
    ***********************


    “Siku inakuja ambapo watu watachagua kifo kuliko fedheha na ole wao wale watakoiona siku hiyo! Na ole wao wale watakaoifanya siku hiyo isiepukike. Natumaini na kusali kuwa siku hiyo kamwe haitofika” –MwalimuNyerere (Januari, 1966)
    ***********************


    "Rushwa ni adui wa haki. Tunamtaka rais ambaye atalitambua hilo na ataichukia rushwa hata ukimuangalia anaonyesha kweli anaiichukia rushwa, sio rais ambaye anayesema kweli rushwa ni adui wa haki....lakini ukimuangalia usoni unashangaa na kusema.... aaaah kweli huyu?
    ***********************


    "Poverty is not the real problem of the modern world. For we have the knowledge and resources which could enable us to overcome poverty. The real problem--the thing which causes misery, wars, and hatred among men--is the division of mankind into rich and poor."
    ***********************


    Not So Sure kama kweli alisema haya na wapi…. lakini inasemekana Source inapatikana kwenye hiki kitabu
    Reflections On Leadership in Africa' VUB University Press, 2000.

    Amini nawaambieni enyi Waswahili wachache mnaotawala; mnategemea kweli kuwa mtawaongoza Watanzania kwa lazima wakati wamepoteza matumaini, na mtegemee kuwa watasalia wamekaa kimya kwa amani na utulivu?
    ***********************


    Amani ni zao la matumaini, pindi matumaini yatakapotoweka kutakuwa na vurugu katika jamii.
    ***********************


    Wakati wengi wa wananchi wanapopoteza matumaini unajenga volcano. Volcano hii italipuka siku moja. Labda kama watu hawa ni wajinga.
    ***********************


    Kukubali kukandamizwa namna hiyo wakati wanayo nguvu inayotokana na wingi wao, ni kwa sababu ni wajinga tu.
    ***********************


    Hivyo basi Watanzania watakuwa ni wajinga na mataahira, kama watakubali kuendelea kukandamizwa na watu wachache (viongozi) katika nchi yao wenyewe....
    ***********************


    Na hakutakuwa na watu wa kizazi hiki na karne hii ambao watatakiwa kujitoa muhanga kwa ajili ya maisha bora katika siku zijazo wakakubali, wakati wanawaona watu wachache wakiendelea kuneemeka machoni pao bila kujali wakati ujao, wakati wao (wananchi) na watoto wao wakiendelea kuishi katika maisha duni na dhalili.
    ***********************


    And Not so Wise by Others.., Kwa kweli mpaka sasa siamini kama ni kweli alisema au alisingiziwa

    "Kina mama pia endeleeni kuzaa wasichana wazuri kwani katika miaka hii miwili hata kwenye mashindano ya urembo duniani tumetamba." -- Jakaya Kikwete
    ***********************


    Ikiwa tutaruhusu wasichana waliojifungua kurudi mashuleni matiti yao yatakuwa yakichirizika maziwa darasani" --- J.M.Kikwete
    ***********************


    "Kelele za mlango hazimnyimi mwenye nyumba usingizi" J. K. akimtetea mbunge Chitalilo aliyegundulika kuwa kughushi vyeti vya elimu yake.
    ***********************


    "Nafikiri imefika wakati Tuwaombe Rafiki zetu wa Scandinavia,Watufundishe kuandika na Kusoma Mikataba haswa ya MADINI,kwani sie hatuna wataalamu hao" - JK Kikwete May'2007


    Nadhani hakuna atakaekataa Hekima zilizojaa katika maneno aliyoyatoa Baba wa Taifa...

    Wakuu tukumbushane Wise and Unwise qoutes kutoka kwa viongozi wetu.....
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,985
    Likes Received: 5,102
    Trophy Points: 280
    Nyerere......
    It will cost us hundred of years to find a person of your kind
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haya maneno yote angeyapta na kuyasoma kwa makini JK ingependeza zaidi na nchi ingestawi!
     
  4. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,769
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    Zile nukuu za jk mod turudishien pliz na naomba iwekwe kwenye Sticky hadi 2015 atapomalza kipnd chake.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,985
    Likes Received: 5,102
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Si ndio anajiita JEYKEY hapa JF?
    Naamini atakuwa anayasoma sasa.
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    the best quote ya nyerere ni hiii

    upumbavu ni kama kipaji.....watu wanakuwa na vipaji vikubwa hivi.....
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    na nyingine ni hiiii

    tunao waswahili ambao jambo la kijinga likizungumzwa kwa kingereza,wanaliona la maaana sana
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi hizo hapo juu kuhusu wanawake na maziwa na kuzaa watoto wazuri ni kweli alisema au amesingiziwa...? alafu ile nyingine ya kwamba angekuwa na uwezo angeleta wingu na kunyesha Mtera...? duh kaazi kweli kweli nadhani sometimes ni bora kukaa kimya kuliko kuongea
     
  9. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nyerere utamchukia machoni (kwa wale wanaoigiza kumchukia) ila moyoni utampenda
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,985
    Likes Received: 5,102
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    hahahahha hahhhaha hahhahhahhahhahah nakugfa mie na mbavu zangu za kichina
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kweli tunakukumbuka mzee wetu...; na wosia wako utaishi milele na tukiufata utatufikisha mbali
     
  12. Kishaini

    Kishaini Member

    #12
    Apr 2, 2013
    Joined: Jun 23, 2008
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    "If a door is shut, attempts should be made to open it; if it is ajar, it should be pushed until it is wide open. In neither case should the door be blown up at the expense of those inside."
    Julius Kambarage Nyerere, from his Stability and Change in Africa speech given to the University of Toronto, Canada, 2 October 1969.
     
  13. Ether

    Ether Senior Member

    #13
    Apr 2, 2013
    Joined: Mar 16, 2008
    Messages: 137
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jamani hii statement kweli JK aliisema manake simaini mtu anaweza kuongea haya majambo

    "Ikiwatutaruhusu wasichana waliojifungua kurudi mashuleni matiti yao yatakuwayakichirizika maziwa darasani" --- J.M.Kikwete
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2013
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Small nations are like indecently dressed women. They tempt the evil-minded. -J.K Nyerere.
     
  15. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2013
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ...ngachoka!!
     
  16. M

    Mlombo JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2013
    Joined: Jan 2, 2013
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutampendea nini? Kutuulia EAMWA na kutuanzishia BAKWATA,kuwaua wanaharakati wa uhuru wa nchi hii, katika moja ya maelezo yake amewahi kusema wakati wa harakati za uhuru aliwahi kusema kuwa Alifunga na WAISLAMU pamoja siku 3 vile vile wanaharakati wa uhuru waliokua wakimzunguka wote walikua waislmu hivyo hakua na budi kufuata taratibu za uislamu wakati huo mbona HAMYAZUNGUMZII HAYA?
     
  17. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #17
    Apr 2, 2013
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,453
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    nyerere alisema,

    " upumbavu ni kama kipaji.....watu
    wanakuwa na vipaji vikubwa hivi".....
     
  18. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #18
    Apr 2, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mkuu nakudai hela ya matibabu nimevunjika mbavu tatu kwa kicheko, unitumie kwenye tiGO pesa... kwi kwi kwi teh teh teh......!!!!
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Apr 2, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hayo tumekuachia wewe uyazungumzie kwani inaonyesha yanakulipa... ,
     
  20. k

    kataleya JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2013
    Joined: Dec 9, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sikulaumu sana....tatizo umetawaliwa na akili za mafisadi...
     
Loading...