Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wingu zito Anglikana...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kadogoo, Jan 24, 2011.

  1. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sunday, 23 January 2011

    [​IMG]

    Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana Tanzania, Dk. Valentino Mokiwa

    Mussa Mwangoka, Sumbawanga

    na Minael Msuya, Dar


    MGOGORO umezidi kutikisa Kanisa Anglikana nchini (KAT) baada ya waliotengwa na kisha nao kuanzisha Kanisa Anglikana la Kiinjili Tanzania (KAKT), kutia ngumu wakisema wataendelea kuhibiri Injili.

    Wakati wafuasi wa KATK wakitunisha misuli, waumini wa KAT katika Kanisa la Watiifu Wote katika Jimbo la Ziwa Rukwa mjini Sumbawanga, wamemzuia Askofu wao kuendesha ibada wakisema , "Hawamtambui,'" na kumlazimu kukaa juu ya gogo kwenye kivuli mbele ya kanisa huku akiwa amevalia Kiaskofu.


    Matukio hayo yaliyotokea jana kwenye maeneo mbalimbali na kwa nyakati tofauti, ni muendelezo wa mgogoro huo uliodumu kwa muda mrefu na kusababisha kutotambuliwa na kufukuzwa kwa baadhi ya maaskofu.


    Katika kile kinachoashiria kuendelea kwa mgogoro huo, waumini wa KAT jimbo hilo la Ziwa Rukwa Sumbawanga, walimzuia Askofu Canon Kasagara na wafuasi wake,

    wakisisitiza hafai kuwa kiongozi wao wa kiroho.

    Waumini hao katika kutimiza mpango mkakati wao wa kumzuia Askofu Kasagara, walilazimika kukaa kutwa nzima kanisani wakifanya ibada ya misa ya Jumapili.


    Kutokana na waumini hao kumzuia, Askofu huyo alilazimika kuketi juu ya gogo chini ya kivuli cha mti mbele ya kanisa hilo akiwa amevalia mavazi hayo ya Kiaskofu na mkononi akiwa ameshikilia fimbo ya kichungaji.


    Awali, inadaiwa Askofu huyo alikutana na OCD wa Sumbawanga, Mohamedi Mbonde, na kumsihi asiende kanisani hapo kwani hali ni tete baada ya waumini wa kanisa hilo kudai hawamtambui na hawatamruhusu kuingia kanisani humo, lakini alikaidi.


    Katibu Tawala wa Wilaya ya Sumbawanga, Salum Shilingi alithibitisha hayo huku akidai kuwa mkuu wa wilaya hiyo, John Mzurikwao, ambaye alikuwa amepewa mwaliko na Askofu Kasagara wa kuhudhuria ibada kanisani hapo alishindwa kutokana na kile kilichodaiwa kuwa ni 'busara'.


    Ibada ya Misa iliendela kwa utulivu huku kanisa hilo lilikuwa limefurika waumini ambao Mchungaji mstaafu John Mazingaliwa, aliwataka waumini wenzake wawe na moyo wa ushupavu kufia dini yao kwa kutetea haki yao.


    Inadaiwa kanisa hilo huwa na ibada moja tu ya Misa Takatifu, ambayo huaanza saa tatu.


    Kabla ya tukio, Askofu Kasagara ambaye kwa miezi saba aliweka makao yake mjini Mpanda baada ya waumini wa kanisa hilo kumkataa aliongozana na wana kwaya kutoka Mpanda mjini na wachungaji wapatao 17 kutoka makanisa ya Namanyere, Mpanda Mjini, Mishamo na Nduruma na aliwasili kwenye viwanja vya kanisa hilo saa sita mchana.


    Lakini, baada ya kutua alijikuta akigonga ukuta baada ya waumini wengi na uongozi wa kanisa hilo kugoma kumruhusu kuingia kanisani humo kufanya ibada kwa madai hayo ya kutomtambua kwa madai uchaguzi wake haukuwa sahihi.



    Akizungumzia sakata hilo Katibu Msaidizi wa Baraza la Wazee Wandi Joseph, alisema uongozi wa kanisa hilo ulimtaarifu na kumwomba Askofu wa Dayosisi ya Mbeya, John Mwela, ambaye aliwasiliana na Askofu Kasagara na kumsihi asifanye ziara ya kutembela kanisa hilo, lakini inadaiwa pia alikaidi.


    Wakati ibada ikiendelea kanisani humo, baadhi ya waumini wanaomuunga mkono Askofu Kasagara ambao ni wachahe, hawakuingia kanisani waliishia kukaa nje makundi kwa makundi na maafisa usalama na askari polisi, walikuwa wakifuatilia sakata hilo kwa karibu.


    Muda mfupi baadae askari wa Kutuliza Ghasia (FFU), wakiwa na silaha waliwasili kanisani hapo hali ilyowafanya baadhi ya waumini hasa akina mama na watoto waliokuwa ndani ya kukatiza ibada na kutoka nje kwa hofu ya maisha yao huku wale waliokula kiapo cha kufia dini wakiendelea na ibada bila ya hofu.


    Akizungumzia sakata la kutomkubali Askofu Kasagara, Mwenyekiti wa baraza la Wazee wa kanisa hilo mjini Sumbawanga John Mwambasa, alisema Askofu Mkuu Dk Valentine Mokiwa pamoja na kukubali kutomsimika Askofu huyo, lakini alilazimika kumsimika kutokana na shinikizo alilopewa na Askofu Mkuu Mstafu Gerald Mpango.


    Akizungumzia sakata hilo Askofu Kasagara, akiwa amezungukwa na umati mkubwa nje ya jengo la kanisa hilo aliwaeleza waandishi wa habari kama baadhi ya waumini hao wanamkataa wana sababu zao, lakini aliwataka wajitenge na waabudu mahali pengine na yuko tayari kuwapatia msaada wowote ule watakaouhitaji.


    Hadi gazeti hili linaenda mtamboni bado, Askofu huyo alikuwa nje na ujumbe wake huku waumini wa kanisa hilo wakiendelea kuimba, kusali na kumuabudu Mungu.


    Wakati huo huo Askofu wa KAKT Ainea Kusenha, alisema kanisa hilo litaendelelea kuhubiri Injili licha ya Askofu Dk Mokiwa kutoa hadhari kwa waumini wake kutojiunga na kanisa hilo.


    Kusenha aliitoa kauli hiyo jana alipokuwa katika ibada ya Jumapili iliyofanyika katika kanisa la Anglikana Mbezi Beach jijini Dar es Salaam.


    Ibada hiyo iliandaliwa maalumu kwa ajili ya kuwatoa hofu waumini wadhehebu hilo unaohusu mpasuko wa kanisa la Anglikana duniani.


    "Katika kipindi cha muda mrefu sisi viongozi wa Kanisa la Anglikana tumekuwa na malumbano ya hapa na pale na kufikia hata hatua ya kujigawa," alisema na kuongeza:,


    ..Binafsi sikuwahi kufikiri kama ningeweza kufanya mgawanyiko huu lakini nilipogundua kuwa viongozi wetu wakubwa wanakanyaga katiba ya dini, niliamua kuomba usajili wa kanisa hili."


    "Ibada yangu ya leo nimeamua kuipa kichwa cha somo hili ‘Hayuko Wasalama' ikiwa na maana kuwa, jamii na Taifa la Tanzania kwa ujumla haliko salama. Taifa linapita katika kipindi kigumu cha mabadiliko kutokana na dhambi ya watu wachache au mtu mmoja."


    Alifafanua kwamba, kanisa Anglikana limekuwa likihubiri na kuwapotosha waumini wake kutokana na na kukanyaga katiba ya dini chini badala ya kuitekeleza kama walivyoapa na kwamba wanaunga mkono matendo ambayo ni dhambi kwa Mungu.


    Kwa msisitizo, Askofu Kusenha alisema baada ya kuomba usajili wa kanisa la anglikana Injili Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana Tanzania Valentino Mokiwa aliandika barua kwa makanisa mbalimabli ili kuzuia usajili huo na kuwa wanaojiita Anglikana injili ni wahuni.


    "Haya yote yanachangia viongozi wa dini kushindwa kuionya serikali kwakuwa hakuna aliye msafi. kinachotakiwa hapa ni kila mtu kujisafisha ili sisi na nchi yetu kwa ujumla turudi katika mstari wa Mungu," alisisitiza.


    Huo ni mgogoro mwingine unaolikumba kanisa hilo baada ya muda mrefu kutikiswa na kashfa ya ushoga inayokabili maaskofu wake ikiwemo nchini Uingereza, ambako ndiko makao makuu duniani!


    Source: Gazeti la Mwananchi Wingu zito Anglikana
     
  2. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Gazeti la Mwananchi limeanza kupoteza muelekeo sasa! yaani wanaacha kuandika habari za ufisadi wanabaki kushabikia migogoro ya Kanisa! wapuuzi hawa sasa hili gazeti naanza kulitilia mashaka huenda Rostam tayari kashalinunua!
     
  3. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    peleka hii thread katika habari mcanganyiko
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sioni mantiki ya bandiko lako!
     
  5. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    peleka jukwaa la Dini.
    Hapa tuandikie ushuzi wa CCM ili hasira zitupande tukinukishe siku moko...
     
  6. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hayo ndio madhara ya kushabikia udini kwenye uchaguzi, waliishabikia CHADEMA ikashindwa sasa wameanza kubaguana wenyewe, dhambi hii itawatafutana mpaka waishe wote
     
  7. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Nani hajui kama hata wewe ulishanunuliwa na huyo RA. Kila anaposemwa lazima umtetee!! nina wasiwasi mkubwa sana na wewe. bado nazidi kukufuatilia!
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kheee heeee heeee...Eeh! Usijeshindwa tu!
     
  9. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona zikipostiwa post za Mashehe na Bakwata hamsemi zipelekwe ktk hoja mchanganyiko au za dini? Mkuki kwa nguruwe mtamu.........!
     
Loading...