Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

win win situation fot TZ

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kijakazi, Aug 13, 2012.

  1. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Je sisi kama Watanzania tunapaswa kumshukuru mkoloni (Mjerumani) kwa nchi yetu?
    Baada ya kutafakari sana nimeona kwamba tuna kila sababu ya kumshukuru mkoloni au yeyote aliyechora mipaka yetu kwani tumependelewa sana, hakuna nchi yenye sifa kama yetu Afrika, tumezungukwa na maziwa makuu 3 na yote hayo tunamiliki zaidi ya 40%, tuna ufukwe wa Bahari ~km 1000, tuna visiwa kama mafia, tuna mito mirefu ambayo baadhi imo ndani ya mipaka yetu kabisa n.k sasa hoja ni kwamba yule aliyechora hii mipaka angeweza kuchora vingine na kukosa sehemu kubwa ya hivyo vitu!

    Sasa Je ni sawa labda kubadili mtazamo na badala ya kulalamikia ukoloni na kuanza kusifu kwani sisi kwetu ni "win win Situation" ukilinganisha na nchi nyingi kama sio zote za kiafrika ukoloni umeleta madhara sana kwao?
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,763
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Mjerumanai alikuwa na akili sana. Yeye ndiye aliyeitisha mkutano wa Berlin 1884 halafu akajichagulia vilivyo vizuri....Deutsche Ostafrika (Tanganyika) na Namibia...akaacha mifupa ndiyo hizo MALAWI ZA LEO
     
  3. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Je, nini maoni yako unafikiri ni sawa kwetu kuanza kuona kwamba ukoloni kwetu umetunufaisha?
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,763
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Binafsi zipendi maamuzi yote ya kikoloni ikiwemo hii ya kuleta mipaka
     
  5. p_prezdaa

    p_prezdaa JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huwezi kulisukuma gari ukiwa ndani yake
     
  6. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mbona maji ya mto Nile kutoka ziwa Victoria yanazengwe kubwa tu,
    Sasa ziwa Nyasa tena zengwe hilo, Tushukuru au tuamke kutetea kilicho chetu?
     
  7. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Kuna ka-point nakaona hapa!
     
  8. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tusipokuwa makini, hii issue ya Lake Nyasa yaweza kuwa 'Win Lose conflict of Agreement'.
     
  9. k

    kyelatz Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    arabs are the winners
     
Loading...