Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo wa Taifa wa Afrika Kusini!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kapinga, Aug 8, 2009.

  1. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wadau ni hoja ndogo tuu...to my knowledge huu wimbo wameupata 1994 pale mandela alipochukua nchi...the tune whatever u wanna call it sounds too similar to the Tanzanian National Anthem..did we get any credit??
    jus asking.....
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    kwa ufupi tu ni sisi watanzania ndio tulichua hiyo tune ya South Africa, huo wimbo ni wazamani sana (NKOSI SIKELELI), wakati ule kipindi cha Nyerere katika vuguvugu la ukombozi Africa, huo wimbo ulichukuliwa kama ni wimbo wa Africa na nchi kama Zambia, Zimbabwe na Botswana walikuwa wanatumia tune hizohizo, lakini Zimbabwe walibadilisha 1985, Botswana 1967, lakini Zambia mpaka leo bado wanatumia hiyo tune, lakinim kwa south Afrika japo wanaanza katika ile tune original lakini wamefanya modification kidogo
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Aug 8, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Naam Kituko umenena. Huo wimbo ulitungwa na Mwanakwaya wa Kisauzi mwishoni mwa karne ya 19. Sisi ndio tumeazima mirindimo kutoka kwao. Tukumbuke kuwa ANC ni chama kikongwe kuliko TANU/ASP/CCM.
     
  4. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na kwa kweli mimi baada ya kujua hivyo hisia zangu za kizalendo kwa wimbo huu zilipungua kidogo; maana nashindwa kujivunia wimbo ambao unahamasisha nchi nyingi. Najisikia vizuri kwa wimbo wa Tanzania Tanzania nakupenda kwa moyo wote. Na hata kuwasha mwenge na Tazama Ramani pia ni nyimbo zinazonigusa sana. Kasoro yake tu sijui beti zote za Tanzania nakupenda kwa moyo wote, nitashukuru kama kuna mtu atakayeweza kuniandikia hapa ili nizikariri.

    Natanguliza shukurani.
     
  5. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimekupata mkuu..asante kwa historia fupi ya wimbo huu..wengine miaka yote tumeimba shule za msingi na hatuja wahi ambiwa origins zake....mpaka tuliposikiliza kwa makini wa wa sauzi ndo maswali yakaanza!!
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mimi naona Tanzania no bora tukabadilisha tune ya wimbo huu na kufata tune zetu za asili. Au hata kutumia Tune za wimbo wa Taifa wa ZANZIBAR.
     
  7. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hahaha!Asikusikie Pinda shauri yako.
     
  8. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna uwezekano kuwa Zimbabwe walibadilisha wimbo wao 1994, check facts zako.

    Na vilevile inasemekana baada ya Nyerere na Kaunda kuachia madaraka, Mugabe alitegemea ndie angefuatia kuwa kiongozi mwenye influence kwenye nchi za SADCC na za ukombozi, lakini wakina Companero na waafrika wengi wakaweka mapenzi kwa Mandela na kumfanya Mugabe kama relic. Mugabe akaMind na kubadilisha wimbo.
     
  9. O

    Omega.Omega Member

    #9
    Aug 9, 2009
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lini watanzania watakuwa na vitu original?
     
  10. M

    Mwanawani JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wacha tuendelee kukopi mwanawani. nani hapendi dezo? Kwa nini tuumize vichwa wakati vya dezo vipo? Lakini bwana Lunanilo umenigusa sana. Hata mimi nahusudu sana ule Winmbo wa Tanzania Tanzania, nakupenda kwa limoyo lote, ... yaan bomba Mwanawaan! Hilo ndolo ilifaa kulising kama jimbo la taifa kudaadeekk! bac ti wazushi wengi.
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Aug 10, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,186
    Trophy Points: 280
    Miafrika kama Companero nuksi!
     
Loading...