Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo wa Taifa Ulivyotaka Kunitia Matatani...!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Michael Scofield, Apr 17, 2012.

  1. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni wimbo wa taifa ulivyotaka kunitia matatani au ni kilingala feki kilivyoniokoa.........?
    Nilikuwa pande za mwisho wa reli kikazi, nikawa nimemtokea binti mmoja mzazi wake ni mwalimu mkuu katika shule mojawapo huko KG.
    Tulikubaliana nimuibukie mida ya mchana ili twende lunch na maongezi zaidi.
    Kufika maeneo ya shule nikaingia kichwa kichwa..! hamadi! nawakuta wanafunzi na walimu wamekusanyika wanaimba wimbo wa taifa, alafu kama kuna ugeni wa heshima hivi, kwani pembeni kulikuwa na askari wawili.

    Mie haya ikanishika nikanyoosha kumbe kule nakoelekea hakuna njia ikanibidi kurudi na mara wimbo umeisha, Polisi na mwalimu mkuu wakanisimamisha na maswali mfululizo yakaanza.
    Mwalimu akaanza "we kijana huna adabu kwa nini haueshimu wimbo wa taifa?"
    Polisi nae " We kijana leo ndio utanieleza ni kwa nini haujui taratibu za nchi yako?"

    Nikajua hawa nikibishana nao wataniharibia siku dawa ni kujifanya sijui kiswahili.
    Kwa lafudhi ya kikongo wakati hata kikongo chenyewe sikijui, wala maana ya maneno nayoyatamka.
    "Mobaya-boya ngana seyandoto, aloto na nzweli ya mandaa"
    Askari " nini?"
    Mie nikaendelea "Nakama la muki uliye tunangaa!"

    Nikaona Mwalimu huyo anasepa zake huku askari akinitumbulia macho.
    Nikampiga na la mwisho "Nakong'o ya lamukiya latunangaa, hakamatile sizyooo!"
    Askari akafyonza "kumbe jitu lenyewe ni likimbizi"
    Mie huyoooooooooo!
     
  2. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hahaha dah u made my day
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Sijaona...peleka jokes and chitchat
     
  4. paty

    paty JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee,
     
  5. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio jokes.....! Madamex ni true story!

     
  6. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    hahaha, wewe umetudanganaya huwezi kukumbuka maneno uliyoongea kwakuwa ni yakutunga hapo kwa papo na hayapo sasa wewe umeyakumbuka vipi
     
  7. J

    Jhung tiao Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unatisha mukulukulu mobali na ngai kwapasi ya mbongo nzalii
     
  8. condorezaraisi

    condorezaraisi JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ha ha ha
     
  9. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa taarifa yako haya maneno ni ya kwenye wimbo.
    Tafuta wimbo mojawapo wa Madilu System ndio utakapojua nachokiamaanisha. Hizi nyimbo tulianza kuzisikiliza tangu miaka ya themanini, nyie siku hizi si mnasikiliza zakina Khalid Chokoraa.

     
  10. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na nzali ya ndotoo!
     
  11. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bahati yako kama kungekuwa na jamaa wa uhamiaji karibu ndio ungekomaje?

     
  12. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna matapeli kariakoo wanajifanya wakongo, nadhani ndio nyinyi na Michael...!

     
  13. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sio madeshee wote unaowasikia ni Wakongo, kuna wangine ni wamatumbi wa Mtwara....!
     
  14. M

    MtwaleKaigarula Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakianani, yaani Madiluu umenichekesha kweli kweli. Na jinsi Mwalimu alivyosepa, na hata askari alivyo kusheet eti mkimbizi, mimi mbavu sina!! Hebu nikumbushe maaana ya maneno haya:
    1. Paradiso.
    2, Nzere
    3, Pie mboyo,
    4. Apura.

    Masongi hayo ya the late Madilu System huniacha hoi sana!! Pia nijibu eti ni kweli Madilu anahusishwa na kifo cha Gwiji-Rwambo Makiadi [Franco]? Je Zaiko Langa Langa wapo?? Mkali wao Nyoka Longo yupo?? Album yao ama CD yao ya recently inaitwaje Mkuu? Wewe naona mtaalamu sana maeneo hayo!! Wale watoto wa dot.com mlozoea manyimbo yenu yasiyo na mbele wala nyuma tafadhali msichafue ukurasa huu!! Just stay away from it!!
     
  15. b

    bebiwilli Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo police ****,ningekuwa mimi ningekuomba kibali cha kuishi nchini.
     
  16. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu si unakumbuka miaka ya 80, tulikuwa na kina Tabu ley, Mbilia bel, Franco, Pepe kale na wengine kibao!
    Sasa masongi yao yalikuwa yashazoeleka kichwani.
    Bendi zetu za hapa nchini, kurekodi kenya au redio Tanzania.
    Alafu mkuu inshu ya Madilu kuhusishwa na kifo cha Franco hata na mimi nasikiasikia na ni kuhusu...................! namezea hapo.
     
  17. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa ni rahisi kudeal na polisi, Kuliko aibu kwenye kadamnasi ya watu.

     
  18. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Scofield ina maana ulimfuata mtoto wa shule au mwalimu? (kama njia ilikuwa inaishia hapo shule).
     
  19. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu! ni mtoto wa mwalimu, wanaishi hapo hapo shuleni.
     
  20. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    umetisha mkuu, vipi wande ku-arrest kwa kuishi nchini bila kibali
     
Loading...