Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo wa Taifa ubadilishwe, UJENZI, MUUNDO na MWELEKEO wa TAIFA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shayu, Mar 6, 2012.

  1. Shayu

    Shayu Platinum Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 519
    Trophy Points: 180
    Leo ningependa kufanya tafakuri kuhusu wimbo wa Taifa na umuhimu wake katika kujenga Taifa na uzalendo wa watu.
    Tukiwa Tayari tumeisha organize jamii na kuiweka mifumo yake sawia ambayo kazi yake itakuwa kuhudumia jamii sasa ni wakati wa kuchagua wimbo wa Taifa.

    Je ni nini malengo ya wimbo wa Taifa?

    Wimbo wa Taifa lazima uundwe ili utimize matakwa yafuatayo-
    1. Kuunganisha umoja wa Taifa
    2 kuainisha matumaini na dira ya watu wake
    3 kujenga uzalendo na courage kwa watu wa Taifa.

    Kwahiyo maneno ya wimbo wa Taifa lazima yatungwe kufanikisha mambo hayo hapo juu niliyoanisha.
    Wimbo wa Taifa ni kama ritual na lazima uimbwe na watoto tena kwa dhati kwaajili ya malengo yetu na ndoto zetu, ni repetition ambayo inatakiwa imezwe na imbadilishe mtoto subconsciously na kumjengea uzalendo na ushujaa.


    Wimbo wa Taifa una define character ya Taifa na nini watu wa Taifa hili Wanaamini.
    Kwa mantiki hiyo kwenye katiba mpya ningeomba wimbo wa Taifa ubadilishwe ingawaje sina uhakika kama umeainishwa na kutajwa humo, Hauonyeshi malengo na matumaini ya Taifa letu, Hauonyeshi strength yetu kama Taifa bali unyonge wetu,
     
  2. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tukibadili wimbo wa Taifa ndo ufisadi utaisha au umasikini na ujinga utatutoka?
     
  3. Shayu

    Shayu Platinum Member

    #3
    Mar 6, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 519
    Trophy Points: 180
    Kwani unafikiri Tatizo letu ni nini? naomba tutoke nje ya mada kidogo!
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Amini usiamini Viongozi wetu wanaweza chukua huu ushauri na kuufanyia kazi kwa kuunda kamati ambayo itamaliza pesa kama ile ya vazi la taifa but still end result isionekane...
     
  5. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Wimbo mreeefu utadhani nyimbo hizi za pwani..ule ubeti wa kwanza unaoisifia afrika ufutwe ubaki ule wa Mungu ibariki Tanzania, ni wimbo wa taifa na sio wa afrika
     
  6. M

    Mpanzi JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 754
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hivi Tanzania hakukuwa na nyimbo mpaka kuchukua Africa ya kusini?
     
Loading...