Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo wa halaiki wa tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 15, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    WIMBO WA HALAIKI WA TANZANIA

    1.Tanzania,Tanzania,nakupenda kwa moyo wote;
    Nchi yangu Tanzania,Jina lako ni tamu sana;
    Nilalapo nakuota wewe,niamkapo ni heri mama we;
    Tanzania,Tanzania,nakupenda kwa moyo wote;

    2. Tanzania,Tanzania,ninapokuwa safarini;
    Kutazama maajabu,biashara nayo makazi;
    Sitaweza kusahau mimi,mambo mema ya kwetu kabisa
    Tanzania,Tanzania,nakupenda kwa moyo wote.

    3. Tanzania,Tanzania,watu wengi wanakusifu;
    Siasa yako na destruri,ilituletea uhuru;
    Hatuwezi kusahau sisi,mambo mema ya kwetu hakika
    Tanzania,Tanzania,nakupenda kwa moyo wote.

    Wimbo wa pili unahusu Tanzania nchi nzuri.

    1.Tazama ramani,utaona nchi nzuri,
    Nchi hiyo mashuhuri inaitwa Tanzania,

    2.Nasema kwa kinywa halafu kwa kufikiri;
    Nchi hiyo mashuhuri inaitwa Tanzania,

    3. Nchi hiyo imejaa mabonde,mito na milima;
    Majira yetu haya yangekuwaje sasa,
    Utumwa wa nchi Nyerere ameukomesha
    Nchi hiyo mashuhuri inaitwa Tanzania.

    Nakutakia Jmosi Njema.
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimeguswa sana na ujumbe wako wa kutakiwa kujivunia makabila yetu,kutokana na ujumbe huu likanijia wazo la kuenzi mambo mema yaliyofanywa na watu mbalimbali katika Nchi yetu ya Tanzania mpaka tukawa wamoja.

    Kutokana na hilo nikazikumbuka nyimbo mbili ambazo tulikuwa tunaziimba sana shuleni katika miaka 1970-1980,na nikaona tuna kila sababu ya sisi watanzania popote tulipo kuona kuwa tunachangia kwa namna moja au nyingine katika kuhakikisha nchi yetu inaenedelea kuheshimika na kustawi kiuchumi. Nadhani ni jukumu la kila mtanzania popote alipo kujiuliza yeye ana mchango gani katika kuona kwanza familia yake inastawi kiuchumi na kijamii(maendeleo kwa ujumla) na kwa kufanya hivyo mwishowe tutaifanya Tanzania kustawi. Nimetanguliza kusema kuona jinsi gani familia yako inastawi maana siku hizi kuna msemo unasema Kitu kinachoitwa UZALENDO kimeondoka miongoni mwa Watanzania badala yake kuna kitu kinachoitwa UBINAFSI ambacho kinachukua nafasi ya UZALENDO. Lakini pamoja na ubinfsi kuchukua nafasi naamini kwa kuiwezesha jamii inayokuzunguka,ukoo na familia utakuwa unachangia katika ustawi wa jamii nzima na hatimaye Nchio.
    Nabandika na nyimbo mbili tulizokuwa tunaziimba na kutuhamasisha ili ujikumbushe enzi hizo na kuona ni kwa jinsi gani tunawaenzi watunzi wa nyimbio hizi kwa kuifanyia Tanzania kile wao walichokuwa wanakifikiria kupitia katika nyimbo hizo
     
  3. B

    Br00mz New Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenhelp
     
Loading...