Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo ulio bora

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Felixonfellix, Oct 6, 2011.

  1. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mpendwa.
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]2[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Unibusu kwa busu la kinywa chako,
    kwa maana upendo wako unafurahisha
    kuliko divai.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]3[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Manukato yako yananukia vizuri,
    jina lako ni kama manukato yaliyomiminwa.
    Ndiyo sababu wanawali wanakupenda!
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]4[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Nichukue twende nawe, na tufanye haraka!
    Mfalme na anilete ndani ya vyumba vyake.

    [/FONT]
    [/FONT]Marafiki
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Tunakushangilia na kukufurahia,
    tutasifu upendo wako zaidi kuliko divai.

    [/FONT]
    [/FONT]Mpendwa
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Tazama ni jinsi gani ilivyo haki wakupende!
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]5[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Mimi ni mweusi, lakini napendeza,
    Enyi binti za Yerusalemu,
    weusi kama mahema ya Kedari,
    kama mapazia ya hema la Solomoni.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]6[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Usinikazie macho kwa sababu mimi ni mweusi,
    kwa sababu nimefanywa mweusi na jua.
    Wana wa mama yangu walinikasirikia
    na kunifanya niwe mtunza mashamba
    ya mizabibu,
    shamba mwenyewe langu la mizabibu
    nimeliacha.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]7[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Niambie, wewe ambaye ninakupenda,
    unalisha wapi kundi lako la kondoo
    na ni wapi unapowapumzisha kondoo
    wako adhuhuri.
    Kwa nini niwe kama mwanamke
    aliyefunikwa shela karibu na makundi ya
    rafiki zako?

    [/FONT]
    [/FONT]Marafiki
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]8[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Kama hujui, ewe mwanamke mzuri kuliko
    wote,
    fuata nyayo za kondoo na kulisha wana-
    mbuzi wako
    karibu na hema za wachungaji.

    [/FONT]
    [/FONT]Mpenzi
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]9[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Mpenzi wangu, ninakufananisha
    na farasi jike aliyefungwa katika mojawapo
    ya magari ya vita ya Farao.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]10[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Mashavu yako yanapendeza yakiwa na vipuli,
    shingo yako ikiwa na mikufu ya vito.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]11[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Tutakufanyia vipuli vya dhahabu,
    vyenye kupambwa kwa fedha.

    [/FONT]
    [/FONT]Mpendwa
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]12[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Wakati mfalme alipokuwa mezani pake,
    manukato yangu yasambaza harufu yake
    nzuri.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]13[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Mpenzi wangu kwangu mimi ni kifuko cha
    manemane kati ya matiti yangu.
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]14[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Mpenzi wangu kwangu mimi ni kama kishada
    cha maua ya mhina
    yaliyochanua kutoka mashamba ya
    mizabibu ya En- Gedi.
    [/FONT]
    [/FONT]
    Mpenzi
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]15[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Tazama jinsi ulivyo mzuri, mpenzi wangu!
    Tazama jinsi ulivyo mzuri!
    Macho yako ni kama ya hua.
    [/FONT]
    [/FONT]
    Mpendwa
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]16[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Tazama jinsi ulivyo mzuri, mpenzi wangu!
    O, tazama ni jinsi gani unavyopendeza!
    Na kitanda chetu ni cha majani mabichi
    mazuri.
    [/FONT]
    [/FONT]
    Mpenzi
    [FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]17[/FONT][/FONT][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow][FONT=Arial Narrow,Arial Narrow]Nguzo za nyumba yetu ni mierezi,
    na mapao yetu ni miberoshi.
    [/FONT]
    [/FONT]
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    huyo ndo mfalme selemani aliyekuwa na hekima ila akaishia kuwa na wanawake arobaini na mazulia kibao, mi napenda maneno yake japo simkubali.
     
  3. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    sharobaro wa enzi ziiileeeee
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Hiki kitabu kwa kweli kina vina vilivyotulia...
     
  5. bulldoza

    bulldoza Senior Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaharibu jina bana ni mfalme Sulemani..my dear kama alipata kibali machoni pa bwana mkubali tu kwa wakati ule ilikuwa ni sawa kuwa na wake wengi otherwise angekiona cha mtemakuni live yani
     
  6. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kitabu hiki huwa hakiniishi hamu kukisoma.
     
  7. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nitajitahidi kuendelea kuweka mashairi haya ili tujifunze
     
  8. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    elimu kwa njia ya mtandao
     
  9. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nimekupata

     
  10. bulldoza

    bulldoza Senior Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi kaka,maana watu hawana muda wa kuvifunua hata majumbani lakini hapa uongo ....tutasoma tu japo kama Roho Mtakatifu yu mbali nawe utatoka kapa huwez elewa mjomba..wanasema bible ni fumbo(puzzle)
     
  11. M

    MORIA JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Alitengeneza na Bwana na alimwishia Mungu...aliiona utajiri/fahari vyote ni bure...hivo Suleimani alimpendeza Mungu.
     
  12. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiki kitabu hua sikipitii kabisa, ni moja ya vitabu nnavoviona vigumu sana kwenye bible.labda nkapekuepekue.
     
  13. std7

    std7 JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Shikamoo mamkwe (mami) nikukumbushe Sulemani alikuwa na wake mia saba na masuria mia tatu 1Fal. 11:3.
     
  14. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    mamamkwe nikusahihishe alikuwa na wives 700 na concubines 300!
     
  15. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mwaka mmoja una siku 365 au 366
    jamaa alikuwa anawahudumia vipi?
    je alikuwa ana ratiba complex kiasi gani?
    je wote alikuwa anawaridhisha?
    je alikuwa na nguvu kiasi gani?


     
  16. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,403
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    teh teh teh, Huwa unakitumia kutafuta vesi za kutokea nini? Mana ake! mmmh
     
  17. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2014
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    :behindsofa:
     
  18. l

    linguistics JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2014
    Joined: Jun 22, 2014
    Messages: 2,420
    Likes Received: 1,459
    Trophy Points: 280
    ww wawekee ili walifunze kuw na nyumba ndogo kibaooo
     
Loading...