Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wimbo mpya wa Mrisho mpoto-chocheeni kuni

Discussion in 'Celebrities Forum' started by mojoki, Oct 27, 2012.

  1. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Najaribu kujiuliza hii nyimbo Mpoto anaongelea Malumbano ya kidini yaliyojitokeza hivi juzi kati, au nyie mmeelewaje wadau: Sehemu ya Mashairi ni pale anasema

    "Waliopo hatuwataki, wanaotaka tuwape hatuwaamini
    (Hapa nadhan anaongelea CCM na Chadema)

    Hapa nadhan ni dongo la wale madogo hali iliyopelekea mmoja kukojolea msahafu...

    Maneno siku zote yanauma na yanachefua ukielewa maana yake.
    Kwa mfano neno la kitoto kumwambia mtoto tunasema watoto wanacheza
    Neno la kitoto kumwambia mkubwa tunasema mtoto anakua
    Mtoto akisema baba ile ndege yangu, baba hata kama hana biskeli umwambia ikitua ntakuletea. Lakini maneno ya kitoto mtu mzima kumwambia mtu mzima kunawalakini"...

    Kiitikio cha Nyimbo kinasema


    Chocheeni kuni moto uwake ugali uive mnachotaka kitokee
    Halikeni mamruki, wakija wangojee, mikeka wawekee
    Wanachotaka kitokee
    Chochea X 8
     
  2. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,530
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    Avatar yako bana!!!
     
  3. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,190
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 48
    Hana jipya kafulia tayari mkenya uyu.
     
  4. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 13,857
    Likes Received: 1,459
    Trophy Points: 113
    hana tofauti na mafisadi, sio mtanzania huyu labda alikua anawaimbia wakenya.!
     
  5. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,543
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 38
    kwani amebadili uraiwa wakuu mbona mnasema ni mkenya!!???
     
  6. mojoki

    mojoki JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Mkuu ndizi hiyo
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,624
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 48
    Ni mndendeule wa wilaya ya Namtumbo kijiji cha mchomoro pande za songea huko..huo ukikuyu kautoa wapi?
     
  8. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,579
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 83
    Mkuu JF siku hizi wapotishaji wengi mtu anasema anachojisikia hata kama hakina ukweli wowote.
     
  9. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajanja tushamuelewa kwanini jamaa kamuita mkenya kasoro nyie tu kalagabaho
     
  10. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    ni dadavulie best!! mie mmojawapo wa waliochwa na treni ya mwakyembe, lol!
     
  11. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 12,747
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 48
    mtamtupia sana madongo mjomba na wimbo wake lakini ndo yale yale
    ukirusha jiwe ukasikia yalaaa ujue limekupata!
    ana falsafa kubwa sana kwenye huu wimbo au shairi alilotoa kipindi hiki!
    hauitwi chochea unaitwa narudi nyumbani!

    HAKIKA TULIOWAPA WAMETUSALITI NA WANAITAKA ndo hivyo tena HAWAAMINIKI!
     
  12. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #12
    Nov 4, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,257
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 48
    naona uliowaomba msaada wamekuchunia, ngoja nijipendekeze

    aliwahi kualikwa na wakenya kwenda kutumbuiza Ulaya lakini akiwakilisha nchi ya kenya.

    Lakini ni kwa sababu sie watanzania hatuthamini vya kwetu mie wala sikumlaumu kwa hicho. Maana JK alishakataa hataki kumuona Mpoto kwenye shughuli yake yoyote. Siku ukimuona Mpoto kwenye hafla ambayo JK yupo basi katambikie
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 15,602
    Likes Received: 1,867
    Trophy Points: 113
    Sio kuwakilisha kenya tu, pia kwenye hotuba yake alisema Mlima Kilimanjaro upo Kenya.


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  14. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,389
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 63
    Ndugu yangu shapa tuna watanzania na serikali ya tanzania,lazima ukumbuke serikali hii kwa miaka mingi imekoma kusimamia maslahi ya watanzania.
    WATANZANIA TUNAMTHAMINI MPOTO NA UKITAKA KUJUA KWANINI SERIKALIHAWAMTHAMINI FUATILIA MASHAIRI YAKE!si muda mrefuatitwa mchochezi!
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,538
    Likes Received: 879
    Trophy Points: 113
    Kafilisika kimashairi.
     
  16. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    KHA!

    Alipewa sh ngapi mpaka akajitoa kwenda kutuuza watanzania..??!!
     
  17. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 15,602
    Likes Received: 1,867
    Trophy Points: 113
    Hata haijazidi million kumi.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  18. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #18
    Nov 4, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    njaaa mbayaaa , kuwakilisha Kenya ni sawa labda angefanya kwa njaa zake, lakini kutoa wasaa/hotuba kwamba Kilimanjaro upo Kenya ni kosa la jinai!
     
  19. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #19
    Nov 4, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,576
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jinai kivipi kwani kauhamisha? Watu wanachukua ziwa mmenyamaza tu ngoja iko siku tutasikia arusha iko kenya.....
     
  20. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #20
    Nov 4, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,240
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    alisemaga nyerere katika nchi yenye serikali legelege vijambo vingi si ajabu kusikia
     

Share This Page