Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

William Malechela - Hoja zake zachambuliwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Apr 19, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Kufutia alichokieleza Malecela. Tinka Taylor anasema; " Inaonekana huyu yuko out of touch na maendeleo ya dunia
    Hoja zake kubwa ni hizi:

    1. Anasema hakuna haraka ya kujiunga na Federation kwa sababu wananchi hawajaelemishwa...ni kweli kabisa lakini amesahau kuwa hili suala halikuanza kuangalia leo wala jana na si kazi ya nchi zingine kuwapa wa Tanzania elimy juu ya hii federation.
    2. Amesema kuwa Tanzania itapata matatizo ya uchumi kama Greece ambayo imepata matatizo ya uchumi kwa sababu imeingia kwenye Euro. Lakini ukweli ni kuwa si kweli matatizo ya Greece ya uchumi ya Greece hayakutokana na kujiunga na Euro bali matatizo ya Greece yametokana na Greece (serikali) kutokuwa makini kwenye spending yao,cheap lending and failure to implement financial reforms ambayo essentially iliacha Greece kuwa badly exposed wakati global economic downturn ilipostruck. Hii haiuhusiani na Greece kujiunga na EU .
    3. Amesema kuwa watanzania wengi walipo nje (diaspora) ni wepesi kukosoa serikali na utawala nyumbani kwa sababu ni CHADEMA...sijui kazitoa wapi hizi data lakini naaamini kuwa William amekuwa too simplistic na accusations zake. In short anataka kuwafanya waTanzania wajinga kiasi cha kuwa no one can think critically and independently na hatuna option zaidi ya CHADEMA.
    4. William anasema kuwa angefurahi sana kama National Service ikarudishwa ili kurejesha uzaelndo kwa vijana lakini ukweli kasahau:a) Kwa nini iliondolewa in the first place
    5. b) Uzalendo hauwezi kupatikana kwa kulazimishana
      c) Atapata wapi budget ya kuirudisha hiyo National service

      d) Uzalendo haupatikani kama serikali haitazami wananchi wake
    6. William amesema kuwa anaunga mkono kila kitu ambacho serikali ya sasa inakifanya. Hii inatisha sana kwa mwana JF na mtu aliyesoma na kuishi nje ya nchi. Inamaana William ana unga mkono mpaka mabaya ambayo serikali imeyafanya. This is dangerous thinking, hata huyo Nyerere hakuunga mkono kila kitu ambacho serikali ilikuwa inafanya iweje huyu amekuja na kutoa endorsement ya 100% bila ya kuwa critical kwenye mabaya, akiingia inamaana William atakuwa na rubbestamp kila kitu huko serikalini? Is this the hope we can believe in? kweli?
    7. Amesema kuwa Tanzania middle class wamekuwa wengi....well ukweli ni kuwa tanzania ina population ya almost 44 million na the so called middle class ni less than 8% sasa na ni wale wale ambao ni watoto wa kishua na extension zao. Namshauri williama atoke aende rufiji, Mkuranga Kisarawe na tendahimba kama atakuta middle class hata mmoja.
    8. Anasema kuwa watu walipo nje wasikae nje na kulalamika. ukweli ni kuwa the entire system imekamwata na wale wale. Na nathubutu kumwambia atuletee list ya wana diaspora waliorudi na wakapewa nafasi ya kufanya mabadiliko kama alivyofanya kagame wa RwandaÂ’s government ambaye serikali yake ilikuwa aggresive kwenye ku recruit highly educated members of the Diaspora....na waliporudi wakapewa nafasi ya kufanya mabadiliko na yanaoneka. Sasa william nitajie idara hata moja iliyopewa watu waliokuwa Diaspora na ambayo imepewa nafasi ya kufanya mabadiliko?

    Je william anajua:
    a) It takes 4months to register a business in Tanzania na it costs about 800 usd? wakati Rwanda it only takes 15 minutes and costs nothing!

    b) Je anajua kuwa 70% ya Watanzania ni under 30 ambao wako detached na political elites ambao wako out of touch na maendeleo

    c) Je William anajua kuwa hao vijana ambao wamezaliwa early 1990's ambao amewapatronise kwenye interview ndio hao hao leo wanapiga kura?

    d) Je william anajua kuwa BRELA walinunua software ya bilioni 2 ambaoilitakiwa ifanye kufanya biashara Tanzania iwe ni rahisi lakini mpaka leo ile kitu imefeli, pesa zimetumika na so far imefanyiwa sabotage ili watu waendelea kula rushwa pale BRELA...cha ajabu waziri Nyalandu analijua hili, Waziri Mary Nagu analijua hili and no one cares.

    8. William anasema kuwa viongozi wafungue FACEBOOK pages lakini haoni kama hiyo ni ndoto ya alinacha kwani commander in chief ofisi yake (Ikulu) haina website sasa why should someone like Mary Nagu au Nchimbi have a facebook page?

    9. William anasema kuwa achievements zake kubwa ilikuwa ni kuandaa sherehe ya kumpokea Asha Migiro alipoteuliwa kuwa Dpeuty SG wa Ban Ki Moon, mimi binafsi sioni kama hiyo ni issue na sioni kama ni achievement ya maana.

    10 Anasema kuwa alikuwa instrumental kuanzisha jumuiya ya Watanzania New York na kwa hili nampa pongezi.

    In short sijapenda generalisations zake na kwa inter interview ya 1 hour nilitegemea kupata mawazo yaliyobobea na mapya toka kwa mwana JF na mwana diaspora ambaye anaenda kutuwasilisha.


    William kama mawazo yako ni hayo then I give up!"

    Source: Mjengwa Blog
     
  2. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,600
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    ngoja aje mwenyewe, nimemwona Dodoma hotel akiwa na Shyrose, haonekani mwenye furaha! Kaka usihuzunike sana kukosa ubunge, endelea kujifunza siasa za bongo.
     
  3. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Jamani muacheni apumzike....
     
  4. SINA JINA1

    SINA JINA1 JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nyu yoku alifungua tawa la CCM ...Kweli jamaa ni kilaza no. 1
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ataishia kujibu hahahahaha baaas!
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Le mutuz ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha mwacheni apumzike tufuatilie bunge moto unawaka huko
     
  7. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    wona hapo kwenye picha amevaa mkufu wenye kidani ya kitimoto sijui ana maanisha nini? Mimi Simshangai kwani alipokuja Walid Kabouru akitokea nje ya nchi alikokuwa ameishi miaka mingi watu walifikiri wamepata mkombozi .Sasa hivi Walid Kabouru yuko wapi na anafanya nini?
    Hawa jamaa wanaokaa marekani na kuja hapa kutaka kutufundisha nini cha kufanya inabidi tukae mbali nao kabisa hawana msaada bali wanataka kutumia sias kama ngazi ya kupata ajira. Hivi tangu lini mgeni akaingia home kwako mARA YA KWANZA akaweza kukuonyesha KILA KITU KILIPO NDANI YA NYUMBA YAKO KAMA SI MCHAWI.
     
  8. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mi simkubali ana mawazo finyu sana,haenei sehemu yoyote na angekua baharia angekua kaisha zamisha meli
     
  9. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Akiwa humu anajifanya mpiganaji kumbe ni design zilezile za Magamba!! Sasa anawasema wana -diaspora wakati yeye juzi juzi tu amedai ameishi America for almost 30 years. Vilevile anataka kusema kuwa tukifuatilia michango yake humu hajawahi kuikosoa nchi hii na serikali yake au ilikuwa tu siasa za CCM kwenye kuomba kura.
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Sikufahamu mawazo ya kimapinduzi kwa utetezi wa utawala bora na maisha bora kwa kila mtanzania ni uchadema kwa mtazamo wake. Yeye ni wa mfumo dume wa KiCCM.

    Nilifikiri ameridhia kuelimika na kupanga uzoefu wa waliokomaa kidemokrasia kwa kuelewa ubora wa kuchagua viongozi lakini yeye anakuja na sera za uchadema kwa ye yote aliye na mapenzi mema kwa nchi hii.

    Hawa akina Filikunjombe ni Chadema? Ole Sendeka ni Chadema? Shyrose ni Chadema? Mtazamo finyu sana tu.
     
  11. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtaka afe kwa Presha?Mwacheni apumzike

    soon william @ NY
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Alisema kwa Wabunge kuwa Tanzania ikijiunga kwenye Jumuia (FEDERATION) Tanzania itakuwa kama GREECE?
     
Loading...