Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wiki ya miti na sokoine university!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by julius deya, Apr 11, 2012.

  1. j

    julius deya New Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hello!
    mwaka uliopita 2011, Africa ilipoteza mwanaharakati wa Mazingira aliepumzishwa ili aweze anza safari yake ya pili kwa namna ambayo ni ya kirafiki dhidi ya mazingira.
    Prof. Wangari M. mwanamazingira toka nchin Kenya na mshindi wa tuzo ya Oscar alifariki dunia na mwili wake kuchomwa moto kisha majivu yake kuzikwa jijin Nairobi katika nchi ya Kenya.
    Enzi za uhai wake, marehemu alikuwa kifua mbele kutetea na kuhifadhi mazingira kwa ujmla huku akisisitiza zaidi kwenye upandaji miti.
    leo chuo kikuu cha Sokoine kimeanza upandaji miti katika maeneo mbalimbali yenye uhitaji mjini Morogoro na vitongoji vyake, zoezi hilo limefuatia huku kukiwa na usitiswaji wa baadhi ya ratiba chuon hapa ili kuweza fanikisha zoezi zima la upandaji miti. Zoezi hilo linalosimamiwa na kitivo cha Misitu na uhifadhi limepata utekelezaji chanya kupitia wanafunzi wa sokoine university pamoja na staff.
    Afrika tuamke, tusimamie mazingira pamoja na uhifadhi wake kwa manufaa yetu ya sasa, baadae na vizazi vitakavyofuata. sote kwa pamoja tumuenzi Prof. Wangari kwa kupanda miti.
    R.I.P Prof. WANGARI M.
     
  2. S

    Smarty JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 661
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Hongereni wasuaso..ila upandaji wenu wa miti wa kuchimba shimo na kuzamisha mizizi sio mzuri..fuateni kanuni za upandaji miti..
     
  3. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,112
    Trophy Points: 280
    Mwendelezo mzuri, Heko SUA.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hongera zenu wasuaso.
     
  5. J

    Jqnakei Senior Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    That's good! Big up suaso.
     
  6. m

    mdoe mchaina Senior Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo nimeipenda .
     
  7. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hongereni ila siku ya panya au nyuki lini?nataka kuja kuona ujuzi wenu kwenye hayo mambo nimesikia mnasomea na mnafuga
     
  8. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,819
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280

    Kumbe Profesa Wangari aliwahi shinda tuzo ya Oscar? Alicheza filamu gani? Sina ufahamu na hilo naomba kufahamishwa maana mi nilidhani alishinda tuzo ya Nobel.
     
  9. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    big up suaso
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Hongereni sana wasuaso. Msiwasikilize kina prakatatumba wakiwakebehi, someni hayo makitu ndo yana soko siku hizi! Kila siku wahasibu hapa wanalia wamekaa bila ajira miaka 3. Wahitimu wa SUA hawadodi, japo hata u-clerk bank ikishindikana kabisa.
     
  11. S

    Son of slave Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera SUA elimu yako nafikiri umevipiga bao vyuo vingi uchwara.
     
  12. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    king'asti kwan we hutaki kwenda kuona wataalamu wetu wa degree ya panya, maua, wanyama?we unataka miti tuuu
     
Loading...