Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wife of South African state minister gets 12 years for drug dealing

Discussion in 'International Forum' started by Rutashubanyuma, May 7, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,370
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Wife of South African state minister gets 12 years for drug dealing

    From Nkepile Mabuse, CNN
    May 6, 2011 8:17 a.m. EDT

    [​IMG]
    Cheryl Cwele (pictured in 2010) is married to Siyabonga Cwele, the South African minister of state security.

    STORY HIGHLIGHTS

    • NEW: Opposition parties call for the minister's resignation
    • Cheryl Cwele is married to Siyabonga Cwele
    • She is sentenced together with an accomplice


    RELATED TOPICS



    Johannesburg (CNN) -- The wife of the South African state security minister was sentenced Friday to 12 years in prison for drug dealing that included hiring smugglers, authorities said.
    Cheryl Cwele was convicted after one of the women testified against her.
    Charmaine Moss, who testified against her, said Cwele asked them to pick up a parcel in Turkey, but she turned her down.
    Prosecutors relied on the woman's testimony, text messages and e-mails to prove their case, said Natasha Ramkisson, a spokeswoman for the national prosecuting authority.
    Moss told the court that Cwele offered them more than $3,500.
    Another woman agreed to pick up the package, and was arrested in Brazil, where she is now serving an eight-year sentence for drug trafficking, Ramkisson said.
    Cwele was convicted Thursday together with a Nigerian accomplice. She had pleaded not guilty.
    Opposition parties called on minister Siyabonga Cwele to resign following his wife's sentencing. The minister is a member of the ruling African National Congress.
    "This entire episode is an embarrassing blow to the reputation of South Africa and its government," said Phillip Dexter of the Congress of the People, which broke away from the ruling party.
    Presidential spokesman Zizi Kodwa declined to comment.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,370
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Hizi tamaa za utajiri wa haraka haraka ambao hata hatuuhitaji utatupeleka pabaya sana......huyu ana kila kitu haya purukushani za nini?
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    lakini ingekuwa bongo ahaaa ingepotelea juu juu tu..
     
  4. x

    xman Senior Member

    #4
    May 7, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani sisi kama tanzania tujifunze kitu hapo kwamba ata uwe mkubwa vipi katika nchi your not above the law
     
  5. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Now that's what am talkin bout!..kwanini sisi Tz tusiige..peleka jela hawa wote mafisadi.
     
  6. k

    kagamba kadogo Senior Member

    #6
    May 7, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tanzania kuna anne kilango na dada mwenye mariedo. Hata mdogo wake mariedo alikufa baada ya kupasukiwa vidonge tumboni (factual). Kuna lucy mayenga, sophia simba, wote ndo biashara zao
     
  7. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Haya vyombo vya usalama mmepewa leads anzeni kufanya kazi kama wenzenu wa South Africa; hawa wabunge wetu wakiwemo wanaume pia wengi wao wanajihusisha na hizi biashara haramu! Msiogope watu kwa sababu ya vyeo vyao, wanatuumizia watoto wetu kwasababu ya ulafi wao.
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hawa Wasauzi kama wasipokuwa makini miaka michache ijayo watajikuta wamekuwa hizi nchi zetu za kiswahili.
     
  9. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Waongeze na akina Kinana, Idd Azzan, Mosha makamu raisi wa Yanga, Reginald Mengi na wanaye
     
  10. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani sio vizuri kutaja majina ya watu wakati mkiitwa kutoa ushahidi mahakamani mnaingia mitini. Kwa ujumla south africa wameonyesha mfano mzuri sana, ila hii inatokana na vyombo vyao vya upelelezi kuwa huru zaidi. Kinachofuata huyo mumewe ajiuzulu uwaziri, kwa kuwa siamini kama mkewe alikuwa anafanya biashara hiyo huku yeye akiwa hajui, na kama kweli alikuwa hajui kutokujua kwake ni sababu tosha kwamba hafai kuwa kiongozi wa umma.
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    May 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    I genuinely thought atakwepa kwa kuleta obstacles kibao na kuhairisha kesi mara kwa mara... Kweli South Africa wako juu. But kwa mtazamo wangu the husband (minister inabidi aachie ngazi) si rahisi kua the wife alikua ana deal without the husbands knowledge.

    Good new to ladies, The guy is single for 12 years - what a break !!!
     
  12. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mosha hauzi unga wewe wacha hizo.
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,370
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Code:
    I genuinely thought atakwepa kwa kuleta obstacles kibao na kuhairisha  kesi mara kwa mara... Kweli South Africa wako juu.  But kwa mtazamo  wangu the husband (minister inabidi aachie ngazi) si rahisi kua the wife  alikua ana deal without the husbands knowledge.
     
    Good new to ladies,[COLOR=red] The guy is single for 12 years - what a break !!![/COLOR]
    Huyu Waziri ujue ana washikaji wengi hata sasa - kwa hisia zangu- kwa hiyo sana sana mama huyo kwa muda wote huo kampa nafasi pana ya kujichana na vimwana........................kibao...kwa hiyo hatakuwa na mapumziko ila kashi kashi ndizo zitashamiri...............
     
  14. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Biashara ya unga ni zaidi ya unavyofikiria!, ulisikia boss wa bashara hiyo columbia alivyokamatwa kukatokea mtafaruku wa hali ya juu?
    Hivi hujiulizi hapa tz yanakamatwa kilo nyingi tena ndani ya nyumba lakini hujasikia kesi mahakamani?
    Hivi hujiulizi kwa nini marekani hawakomalii tatizo hilo?
    Kwa taarifa yako, madawa ya kulevya na ukimwi ni miradi endelevu wa watu ambao unawajua na unawaamini na unawategemea!, kwa tanzania faili lao lipo ikulu ni siri ya wanikuru!
    We kazi yako mkanye mwanao asitumie, kuzuia hakuna ataeweza!
     
  15. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Nakubaliana na statement yako yote maani imetokana na basics za ukweli... But hata hivyo tokana na hili tatizo lilivyokua sugu wacha tu katika bara la Africa bali na kwingineko koote; Nafikiri South Africa wanastahili pongezi kwa kuweza kufuatilia karibu na kumakamata muhusika wakatupilia mbali wadhifa mkubwa wa mume wake katika serkali..
     
  16. k

    kagamba kadogo Senior Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mariedo ndo biashara yake
     
  17. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    SA mi nawaaminia tangu walipoendesha kesi ya zuma akiwa VP na kumtia hatiani mshirika wake, hapa kwetu hata ungekuwa mshirika wa makamba sheria itakukwepa! utasikia takukuru na akina DPP wamekaa ofisini wanakuna vitambi na wanasema mtuhumiwa hakamatiki, hashitakiki au kama vipi, mwenye ushahidi awapelekee!!

    tunaishia kusikia kila siku vikesi vya sh. elfu kumi kumi!! what a shame!

    mfano mzuri sana huu kwa TZ na unadhihirisha ni wapi hasa gamba lilipo na ni gamba gani hasa linaloiumiza nchi hii na linalopaswa kuvuliwa mara moja
     
  18. Egyps-women

    Egyps-women JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tamaa mbaya
     
  19. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nimemkumbuka sana Adadi Rajab

     
  20. p

    pointers JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huo ndo mfano wa kuigwa kwa nchi nyingine
    haya nenda ukanyee debe sasa
     
Loading...