Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why windows XP becomes slow?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Bilgate Mtoto, Nov 30, 2007.

  1. B

    Bilgate Mtoto New Member

    #1
    Nov 30, 2007
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimefanya majaribio kadhaa kwenye computer yangu yenye windows Xp.
    -Nimeinstall windows XP SP 2 kwenye laptop yenye specs zifuatazo (Intel Centrino Duo core 2 1.86,2gb Memory na 120Gb hard disk)
    -Nimeinstall updated patches zote za microsoft na nimeset auto update.
    -Nimeinstall Antivirus (McAfee v 8.5i,McAfee Antispyware,McAfee Patch 3 na updated DAT) , pia nimeset autoupdate ya DAT

    Kwa ujumla laptop mpaka hapo iko up to date kila mahala.

    Lakushangaza ni kwamba baada ya kuitumia kwa miezi kama 6 nimegundua inapunguza speed ya mchakato wa data, sasa nashangaa kwanini?
    Je windows XP inazeeka kadri unavyoitumia? na ni jinsi gani ya kuukimbia uzee wa XP?
    mpaka sasa laptop iko slow sana na antivirus iko up to date, MS patches zote na hakuna virus wa aina yeyote.

    Ndugu naomba msaada wa dhati.
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Bilgate Mtoto, kama unaweza, naomba uandike hilo dukuduku lako kwa kiingereza, ili kama kuna mtu ambaye hajui kiswahili aweze kukujibu ipasavyo. Haya ni maoni yangu tu, maana thread za ICT zinatembelewa na watu wengi ambao wengi wao si watanzania na hawajui kiswahili. Basi kama unaweza naomba ufanye hivyo maana unaweza kuwa umelenga 'ndege wawili kwa jiwe moja'. Ni haya tu, Ahsante.

    SteveD.
     
  3. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2007
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..ndani ya hiyo miezi sita ume-install program zipi nyingine?hilo ni muhimu,kwani baadhi hu-slowdown speed!

    ..je?ume-clean up hiyo disk(s)?halafu umei-fragment?

    ..ukiwa una-install na ku-uninstall progs huwa unaacha clutter kwenye disk(s),hizi zinatakiwa kusafishwa pia!

    ..vilevile unahitaji registry cleaner kama hiyo point ya juu ni kweli!

    ..sijawahi kutumia hiyo antispyware ila sidhani kama ni one of the best!ushauri wangu ni kuitoa,uweke kitu kama ad aware SE.

    ..mengine yatatokana na majibu na maoni yako!ila inawezekana umeshaizoea hiyo speed unaiona ndogo hivi sasa!

    ..hili baba ako bill senior na wenzake wanaweza kuwa na jibu sahihi zaidi!joking!but sina jibu sahihi,really!

    ..yawezekana pia kuna progs mbaya zinazokula speed bure umezi-install!

    ..itasaidia ku-install upya xp sp2 na uwe makini ku-copy setups za progs zako za muhimu pamoja na files muhimu!kabla!

    ..bila shaka,ingawa msaada wenyewe utakuwa limited!tusaidiane kulielewa tatizo!
     
Loading...