Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why sitaki .xx.tz domains na badala yake nataka .com au .in

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by SamJet, Sep 25, 2012.

  1. SamJet

    SamJet Senior Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    TISPA na TCRA walifanya jambo la maana kuanza huu mchakato wa tld'z za Tanzania tznic i.e co.tz, .or.tz, .go.tz na kadhalika.
    Ila na ukweli ni kwamba mpaka leo nina imani jamii ya wanateknohama Tanzania wanaoyumia huduma zao ni less than 15%.
    WHY??? MOJA: UBUNIFU

    Sio kwamba TZNic(hao wasajili wa .tz) wanafanya ovyo, hapana, wanafanya EXELLENT kwenye industry yao.
    Ila mfano mimi binafsi sitaki HATA BURE domain ya .co.tz. KWANINI? simple question, KWASABABU NI NDEFU.
    Hebu imagine ourname.co.tz au ourname.in Ipi fupi kati ya hizo???

    tznic tuseme wamekosa ubunifu. NINGESAJILI DOMAIN NYINGI KAMA KIUNGANISHI KINGEKUA .tz PEKEE, mfano samwel.tz.
    cheki india .in au libya .ly na kadhalika. no need for .co.iz au .co.ly au .co.us.......

    PILI: UPATIKANAJI!
    Huwezi amini, mpaka leo najua DOMAIN REGISTARS wa wili tu bongo,(miaka minne sasa, tangu nikiwa 16, najua wawili tu), Ila wanasema kuwa registars wako wengi.
    GOOD, NILIFANYA UTAFITI NA KUGUNDUA NDI WAKO WENGI, ILA SASA UNAFANYAJE ILI KUREJISTA?
    Kuna wengine wanataka uende ofisini kwao, wengine hata ofisi zao huzioni (siwataji kwa majina)
    PIA JINSI YA KUWALIPA NI NOMA, MI NIMEZOEA, NALIPA DOMAIN ZANGU ZA .COM,.US..ME...ETC ONLINE KWA DEBIT CARD YANGU, ILA WAO WANAKUAMBIA UKADEPOSIT BENKI,
    DU, mpaka nifike benki na niwatumie bank slip, si mtu mwingine atakua ameshasajili hilo jina langu????

    ILA KAMA KUNA MAHALI SIJAWAELEWA tznic, MNIREKEBISHE
     
  2. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,955
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    kumbe na wewe unaongeaga point am with u kwa hilo

    lakini naona kama umetaja tatizo tu je hakuna solution? niliskia kuna mdau anasema sjui .co.tz zinakua registered zambia au zimbabwe kitu kama hicho

    unaonaje ukaanzisha wewe kampuni yako ya malipo kwa tigo m z pesa
     
  3. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nini ujumbe wako? Unalalamika au unashauri?
     
  4. SamJet

    SamJet Senior Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    KAMPUNI!??!! Utakua umefanya vizuri ili kufanya vibaya.
    I mean, easyness of paying ni moja ila pia na swala la kumake iwe short like .tz only instead of .co.tz???
     
  5. SamJet

    SamJet Senior Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kazikubwa,,,use common sense, nalalamika, we umeona ushauri hapo...
     
  6. L

    Loloo JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena sa hivi kuna waraka umetoka gvt employee email zao lazima wayumie hiyo kikoa ya bongo
     
  7. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pole sana kwa hilo kama ulikuwa hautujui sisi Watz/Waafrika sababu ya kutumia hiyo .co.tz na sio tu .tz ni kwa sababu Uingereza wanatumia .co.uk basi hamna kitu kingine ni kama tulivyobadilisha kutoka TVT kwenda TBC kwa sababu Wazungu Waingereza wanatumia BBC hamna kingine na mwisho kama ulikuwa unatafuta mtu ambaye mnaweza mkajadiliana mambo ya msingi kama hayo humu JF basi umepotea kwani sana sana utaambulia kashfa na Matusi ukitaka wachangiaji humu njoo na Mada kuhusu wanawake na Ngono au Ridwani kanunua Mlima sehemu fulani hapo mtajadili mpaka utakimbia mwenyewe!
     
  8. N

    Nyakwec's Bro JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ndg Kijakazi hapo ndiyo unapokosea kama vitu wewe umehusika usiweke wa Tz wote kwa maelezo yako unaonesha ww na

    wenzako mmehusika katika hayo uliyoeleza sasa yanini kuweka wa tz wote badilika ongelea nafsi yako usiongelee

    watu,mkuu uliyepost ww siyo mtz mbona umeposti kitu tofauti na watu wanapost vitu hivi kila siku nani wa tz,tuache

    hayo?..

    Kwa swala kwamba jina ni refu mkuu mimi sioni kama hiyo hoja ni nzito ya kushindwa kutumia hayo majina

    na jinsi ilivyo hayo majina yanamaana sana lakini ukitaka kuyachukulia tu ni majina kweli utayaona marefu

    lakini kuna .co hii ni kwaajiri ya kampuni,kuna .ac hii ni kwaajiri ya academics institutions,kuna .go hii ni kwajiri

    ya governiment institutions,kuna .org hii ni kwaajiri ya organizations na nyingine nyingi kwa mimi binafsi

    kwakweli sijasikia kesi kama hii yako kwamba jina hilo linakuwa refu zaidi zinanisaidia kama ninajua jina la

    taasisi ninayotafuta inakuwa rahisi kuotea website yao kwa jinsi hii kwa kujua hizo maana zake mi ninaona

    zinamaana zaidi ya jina refu au fupi!...

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aisee umetukosea sana hili jukwaa, kama ni desturi yako, basi never under-estimate people here. Omba radhi tafadhali!!

    Okay, back to topic, as Nyakwec's Bro said, sioni kama ni sababu ya msingi kusema hiyo ni long domain, kwa watu wenye uelewa, wanajua maana ya hizo ext. go.tz, or.tz, co.tz, ac.tz
    co.za, The Presidency | Home, University of KwaZulu-Natal, (what you are saying is urefu ni hizo herufi mbili au tatu..) I beg to differ SamJet, unless kama you are just excited to have one pronto.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    bado nafigure out jinsi ya kujenga mfumo wa malipo online ambao utaaccept m.pesa, tigopesa, airtel money online kwa ajili ya manunuzi coz nahisi ndo njia rahisi kufanya manunuzi kwa sasa, wadau wangu NingaR, SamJet, GIVENALITY, leh, e2themiza, MziziMkavu mnadhani this can achieved?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,787
    Trophy Points: 280
    Mkuu C6 upo juu wewe katka mambo hayo endelea tupo tunakuunga mkono.......
     
  12. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kusajili domain ya .tz inawezekana na Tanzania wamepewa hii TLD. However, TZNic wanasajili third-level domain via hii .tz. Sijajua kama wanafanya kwa kudhamiria au kama imewabidi ila ninachojua ni kwamba, if they're willing to register domains with .tz, they can. Details kuhusu .tz hizi hapa:
    TZNic pia wana uwezo wa kusajili domains hizi:

    • .co.tz: Za biashara
    • .ac.tz: kwa vyuo vinavyotoa baccalaureate degrees
    • .go.tz: web za serikali
    • .or.tz: not-for-profit organizations
    • .mil.tz: hii hutumika kwa website za jeshi la Tanzania PEKEE.
    • .sc.tz: website za shule za primary na secondary (ingawa sijaona bado shule zitumiazo hii extension)
    • .ne.tz: network infrastructure
    Tarehe 14 February 2012, sechond-level domains ziliongezwa:


    • .hotel.tz - Web za mahoteli
    • .mobi.tz - site za simu (manase na wenzake wangeacha kutumia wen.ru za warusi, I'm just saying)
    • .tv.tz - website za mashirika ya television (kama EATV, ITV, StarTV na wengine)
    • .info.tz - hizi ni kwa ajili ya kutoa information resources (Kama Tanzania kungekuwa na labda online Directory basi ingetumia hii)
    • .me.tz - sijajua bado matumizi yake.... :(

    Jambo jingine linalofanya hizi domain zisitumiwe sana ni bei yake. The payment ya .co.tz ni pound 99/year! Tunapenda sana kukuna web technology ya TZ yakini tubebane sasa.
    [TABLE]
    [TR="class: odd"]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  13. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inshort hizo domain ni gharama sana kulinganisha na nyingine, wakati .com inauzwa 22,500 basi .co.tz inauzwa 30,000. Ni dhahiri mtu atanunua .com tu
     
  14. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Asante kwa taarifa nzuri mkuu.
    Masahihisho kidogo hapo pekundu, Shule ya Sekondari META iliyopo jijini Mbeya wanatumia hicho kikoa cha .sc.tz.
     
  15. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Thanks mkuu, sikusema hakuna ila sijaona. Hata hivyo, only 1 of hundreds of schools still isn't enough.
     
  16. SamJet

    SamJet Senior Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    With a blink of an eye, TES, kinachomatter sana hapo ni security.....
    Pia idea hiyo nimeipenda mnooo. This idea resembels pesapal inkenya, right??? sema pesapal is too much complicated. You can simplify this by using only few MOBILE payment gateways, kam M-PESA, AIRTEL MONEY, ZAP N.K
     
  17. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ila mi nadhani wakiwezesha malipo kwa MPESA ama Tigo pesa basi wanaweza weka mchakato wa kuingiza zile receipt code. Na kama kawaida ikawezeshwa within 24Hours. Pia bei ipungue, mfano .in domain zinauzwa kwa nje ya india lakini ndani ya india bei ni rahisi sana.
     
  18. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,813
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    inakuaga .gov kama sijacrame
     
  19. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    mhmmm!!! Aisee mkuu kwenye hilo swala la registrers na mfumo wa kulipia domain hapo mimi naomba nipingane na wewe kwa sababu mimi sijawahi kupata shida yoyote katika kulipia na kuregister domain yangu...huwa natoa order na kulipia kwa njia ya Airtel Money na M-Pesa na ndani ya 24 hrs domain yangu inakuwa imeshasajiliwa...Sasa sijui wewe hiyo ya kwako umeitoa wapi.

    na kuhusu domain extension ya Tanzania nadhani kuna vitu ambavyo unapaswa kuvifahamu na ukishavifahamu hutoongea tena hilo unaloliongea sasa hivi. Kila domain extension unayoiona imewekwa kwa ajili ya kuwalenga watu wa aina flani...eg: .com domain imelenga commercial organizations, .net imelenga organizations involved in networking technologies.

    Sasa usione hao tzNIC walioweka different .tz domain extension ni wajinga. Soma kwanza uelewe ndio uanze kutoa maoni yako.
     
  20. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Wazo lako ni zuri sana mkuu na ninaliunga mkono kwa 100% lakini kabla ya kwenda mbali embu jiulize maswali yafuatayo; unadhani ni watanzania wangapi ambao wanaweza kupata access ya internet? unadhani ni watanzania wangapi wenye ufahamu wa mambo ya computer? Je unadhani njia hiyo itarahisisha kwa namna moja au nyingine watu kulipia bill zao au ndio itazorotesha huduma hivyo? nadhani katika kuyajibu maswali hayo wewe mwenyewe unaweza kupata picha kama hiyo huduma inaweza kufanikiwa au la. Kwa sasa nadhani mfumo huu wa kulipia kwa njia ya simu wa kawaida unafaa na ni wa haraka zaidi kuliko huo wa internet...labda kama itaanzishwa huduma tofauti na hiyo ambayo itakuwa bora zaidi kuliko hiyo ila kwa hali ya nchi yetu kwa sasa sidhani kama njia hiyo itafanikiwa sana.
     
Loading...