Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why first boy are the brightest in some cases

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Njowepo, Dec 15, 2009.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    The first-born is likely to be the smartest, according to research

    First-born children are more intelligent than their siblings, research has found.

    The oldest child is more likely to have a higher IQ, and the youngest likely to have the lowest, say researchers.
    Scientists at Vrije University, Amsterdam, studied 650 children whose IQs were tested three times until they were 18.

    Dorret Boomsma, whose work will be published in the journal Intelligence, said: "The effect is seen in boys and girls.

    "The highest IQ scores were in children without any older siblings, followed by children with one older sibling.
    "Children with two or more older siblings obtained the lowest score."

    Why this occurs is unclear but it is thought that the level of attention parents lavish on first-borns boosts their intellectual development.

    But while the oldest may be the brightest, another study shows the youngest is the most favored.

    Research on 2,000 families by the University of California found first-borns are achievers, who are dominant, religious, conscientious and neurotic.

    Middle-borns are rebellious, less religious, impulsive and open to new experiences.

    Last-borns are agreeable, sociable and creative - and are often the most favored child.


     
  2. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Siyo kweli, mimi ni shaidi.
     
  3. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2009
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaa inaukweli tena kwa asilimia kubwa tu.....maana watoto wa kwanza always ndiyo huwa kama wazazi wa wadogo zao na huchukua majukumu makubwa ya kuwalea wezao as if wazazi tosha....hususani kwa familly zetu za kiafrica.
     
  4. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Studies zinaonyesha jinsi unavyo zaa mtoto ukiwa kijana ndio mtoto anavyo kuwa smart zaidi na unapo zaa na umri mkubwa ndio mtoto ana pungua kua smart , so mara nyingi mtoto wa kwanza ana kua kazaliwa kwenye ujana wa wazazi , ndio mana ankua zaidi smart zaidi ya wengine.

    Kingine ni malezi, wazazi wanavyo zidi kuwa na umri mkubw ana kuza ndio watoto wanakuwa brats zababu ya malezi ya kiutu uzima.

    Kingine ni pressure kwa mtoto kumhimiza kuwa yeye ni ndio wa kwanza na anatakiwa kuwa na majukumu .hilo lina mjenga toka akiwa mdogo.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ningependa kuona scientific peer-reviewed article kujua mzizi wa hii ishu, naona hapa hakuna point(s) so far..ni vapor tuuu..
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    "...Kama mishale kwenye podo la mwindaji, ndivyo walivyo watoto wa ujanani mwako..."(The Bible)...Ila suala la wao kupata majukumu ya kulea wenzao, hiyo ni kwa mujibu wa umri tu, na wala si kwa kigezo cha kwamba wao wana akili nyiingi kupindukia!.....Kwa mila na desturi zilizo nyingi mtoto wa kwanza ana rights na wajibu kadha katika familia yake, regardless ya kama atakuwa na akili miingi au wa kawaida!
     
  7. m

    mTZ_halisi Member

    #7
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 26, 2007
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NOT Scientifically True!!!!
     
  8. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    mwaga point zako na wewe...
     
  9. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    I wonder if the scientific environment do serve african context!!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Adulahim unajua accademically kama unaclash kitu lazima nawe uwe na findings zako vinginevyo ni kheri kutoclash!
    Mimi naona in most cases ni kweli bse mtoto wa kwanza akitoka ata wazazi na wadogo zake watakuwa na pa kukimbilia in African context
     
  11. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi nis shahidi I am first born and smart with enough IQ
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Duuu Enough IQ!!! this tell us llots
     
  13. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    lazima awe hivyo, ila wazazi wanampa good time na kumfundisha ili wanaokuja wafuate nyao. Its not a must awe na akili kiasi hicho. most cases wana akili.
     
  14. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Inaelekea wewe ni wa 10 lakini you are smarter hahaha
     
Loading...