Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why do people say these:

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Good Guy, Jan 3, 2011.

  1. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    I always wonder why do people say 'ATM machine' while ATM is a short term for 'Automated Teller Machine' so then why add machine again at the end of the word ATM while 'M' stands for machine?
    Also why do people say PIN number while PIN is a short term for 'Personal Identification Number' why add number again while the 'N' in PIN stands for 'Number'
     
  2. N

    Nalonga Senior Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu mi nadhani tatizo kubwa ni Lugha tunayotumia kuwasiliana na Lugha iliyotumika katika hivyo vifupisho,kwani utakuta mtu anatumia kiswahili kuwasiliana na mtu mwingine lakini katika taarifa hiyo ndani kuna neno kama "ATM"hivyo ili ujumbe ufike sawia basi inabidi tena aweke Kiswanglish hapo "NAKWENDA KWENYE ATM MACHINE ILE ILIYO KARIBU NA BARABARA YA MOROGORO ROAD".....Ni mazoea tu mkuu ya sisi wabongo lakini chanzo ni lugha mbili hapo kiongozi.
     
  3. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    swangish ki mtindo imo! si unajua tena maremborembo muhimu mkubwa:eek:
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ili ujumbe ufike zaidi kwa mlengwa pasipo shaka.......pamoja na kuwa nikurudia rudia maneno.
     
  5. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Barabara ya Morogoro Road!
     
  6. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwenye Red hapoo, pamekaa vizuri sana hahahahahah
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    ushamba tu wa lugha . Nothing else broda
     
  8. N

    Nalonga Senior Member

    #8
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yap kiongozi hizo si ndio zetu hizo....nilikuwa najaribu kuonyesha mfano wa maongezi ya kawaida kabisa midomoni mwetu
     
  9. N

    Nalonga Senior Member

    #9
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naishi mtaa wa Kitomondo street! yaani sana tu.
     
  10. T

    Tall JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ni urudiaji wa manneno usio na umuhimu.
     
  11. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #11
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Good one!
     
  12. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Yapo menyi hata kwenye mabenki. Utakuta imeandikwa NMB BANK while B stands for bank, it's like saying National Microfinance Bank Bank!
     
  13. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuonesha msisitizo.
     
  14. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watu wanachkulia kuwa ATM ni jina la hizo machine ni kama vile wanavyoita CRDB Bank wakati B inasimama kama Bank
     
  15. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Na wale wanaosema kudipu wakimaanisha kubeep
    Au wale wanaosema Inshu wakimaanisha issue
    Au elementi wakimaanisha helmet
    Rejeta wakimaanisha radiator?

    Hayo nayo ni swangish?
     
  16. NILHAM RASHED

    NILHAM RASHED JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimekipenda hicho kitoto chako kwenye picha...
     
  17. N

    Nalonga Senior Member

    #17
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ohh asante,ni kitundu sana ninatafuta mtu wa kukiadopt,karibu thana!
     
  18. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    MIE NAFANYA KAZI, SHULE ya SECONDARY ya MMMM SECONDARY SCHOOL!
     
  19. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jamani ni muda sasa natafuta mtoto wa ku-adopt tena huyo pia nimempenda akiwasha hayo macho mi vibaka hawanipati???unapatikana wapi nije,shilingi ngapi au bure manake si ni tatizo kwako???:eyeroll1:
     
  20. sensa

    sensa JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ATM also means At The Money, watu wa finance wanaelewa maana yake
     
Loading...