Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why apple?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Calnde, Apr 18, 2012.

  1. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hellow MMU.

    Katika maeneo mengi nimeona apple likitumika kama ishara ya upendo/mapenzi. Wakati fulani

    niliona katika engagement pete imefichwa kati kati ya apple. Shemeji yangu wakati anaolewa

    wakati wa send off yake alimtafuta mumewe akiwa na mshumaa na apple. Wengine wanafikia

    hatua ya kusema apple ndilo walilokula wakina Adam na Eva? Hivi kwanini limekuwa likitumika

    kwenye maswala ya mapenzi? Kuna mwenye infor? Source? We unalitumiaje katika mahusiano yako?

    Thanks
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Sie kwetu tunatumia 'nhundwa'
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Hapa hata mimi nahitaji kujulishwa aisee....
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Tunda la kati.......BTW lile koromelo kwa kizungu laitwa Adam's Apple.....maana Adamu alipokula lile tunda la kati lilimshinda kumeza likabakia kooni

    [​IMG]
     
  5. Brown ad

    Brown ad JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 346
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    kwa kiswahili linaitwaje na kwanini mmelichagua ilo tunda?
     
  6. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Ndo nini hiyo Kongosho?
     
  7. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi nakuaminia kuwa wewe ni mkongwe katika mambo haya ya mapenzi. Niliamini kuwa utakuwa unafahamu
     
  8. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Sasa hapa naona maana itakuwa mbaya sasa, maana kama lilimshinda Adam halafu wewe unanipa

    maana yake si kama vile hatutafika popote? Si ntakushindwa tuu kama Adam alivyoshindwa?
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Apr 18, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Ndio nini hapo kwenye blue??
     
  10. Shagiguku

    Shagiguku JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu kongosho hapo kwenye "nhundwa" hapo, umenikumbusha kijijini kwetu busega - ng'wamisangu. huko kuna nhundwa za kufa mtu. wakulya ubhutundwa mpaka umuna-nomo wa yuzazanila....! tafsiri: yaani kuna "nhundwa" nyingi kiasi unakula hadi mdomo unaanza kuwasha.
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160

    Leo sasa ndio ujue sio kila kitu najua....lol
     
  12. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Athante. .
     
  13. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Tuambie zinafananaje basi na kwanini mnazitumia. .
     
  14. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nini apple mie nimeona blackberry
    OTIS
     
  15. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Because it speaks volumes.
    It is perfect in shape,
    It is perfect in taste,
    It is shiny and hard yet
    wet and crisp in the inside,

    It is something beautiful to
    look at but you can not resist
    eating it regardless it will dissapear...
    and you still want it.
     
  16. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #16
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    1. Kama wewe ni mwanaume, Mb**o yako ikidinda iangalie kupitia kioo, utaona Korod*ani zimetengeneza alama ya apple lililochumwa.
    2. Sababu ya pili ambayo wengi wanaitambua ni kwamba, apple lina muonekano wa Moyo. Alama au picha ya moyo inaashiria upendo.

    KWA HAYO MAWILI NADHANI UMEFAHAMU KWA NINI WATU WANATUMIA APPLE KUWAONYESHA MAPENZI!
     
  17. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yeap apple kwelikweli
     
  18. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #18
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Papa D kumbe mtu mzima unaweza simama kwenye kioo unajichungulia eenh? Duh hiyo ya shape ya

    moyo sounds convincing

     
  19. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #19
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Katika lugha ya Kilatini, neno Apple maana yake ni malum, (evil) lakini baadaye, katika kuhalalisha apple kuwa alama ya mapenzi na thamani, matunda mengi yalijulikana kama apples, kwa mfano, nyanya (tomatoes) na matango (cucumbers) ziliitwa Love apples. What a coincidence of color and shape!

    Lakini ilikuwaje lile tunda lililokuwa alama ya uasi na dhambi, ghafla likageuka kuwa alama ya mapenzi?
    Sababu iko kwenye swali, uasi na dhambi za Adam na Eva ndizo zilizozaa mapenzi pale walipokula tunda lililokatazwa.
    Na kuanzia wakati huo, tunda limekuwa alama ya yote mawili - mapenzi na dhambi, wema na uovu, yote ikitegemea vipi, muda gani [na hata nani na nani] tunda linaliwa.

    Ni kwa kula tunda hilo, ndio maana wakazaliwa Abel na Cain - ishara za wema na uovu/uasi na dhammbi, mapenzi na chuki. Cain alipoasi ile amri ya nani amuoe nani kwa ajili ya mapenzi ndio ugomvi ulipoanza na mmoja kumuua mwenzake -dhambi.

    Na tokea wakati huo, wana wa Adam na Eva tumekuwa tukiishi hivyo. Kutokana na utamu wa tunda, tunafumba macho na kuona utamu na matunda yake tu (taste, feelings, reprduction) bila ya kujali dhambi zinazotokana nalo pale tunapovunja amri za Muumba, kiasi kwamba leo tunda hili linachukuliwa kuwa ni alama ya mapenzi tu.
     
  20. Shagiguku

    Shagiguku JF-Expert Member

    #20
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kongosho umeingiza mjadara mwingine humu, sasa watu wanataka kufahamu "bhutundwa" ili na wao wakautumie....!

    haya waelezeee ili waelewe.....!
     
Loading...