Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who was the best DPP in Tanzanian history and why?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 6, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    I would argue that Eliezer Feleshi is the worst DPP in TZ history or one of the worst.. but who could be named as the best DPP. A person who prosecuted most cases of so much public interest. Tumekuwa na maDPP wangapi kwanza since independence na rekodi zao. Anybody know?
     
  2. t

    thinktank Senior Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 132
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni moja ya posts ambazo ni vigumu sana kuiona mantiki yake. Huwezi ukasema so and so is the worst DPP wakati uleule ukauliza idadi ya maDPP na rekodi zao. Nilitegemea kabla ya kuja na hii generalisation mtu angejisumbua kutafiti kidogo na kulinganisha records za hao anaosema maDPP na kesi zilizopelekwa kwao ukihusiha pia viwango vya ushahidi kabla ya kutoa hukumu ya mwisho. Tena kwa uelewa wangu, Feleshi ndio DPP pekee ambaye kapeleka mahakamani kesi nyingi ambazo zinahusu watumishi wa ngazi za juu serikalini kama hiyo ndiyo tafsiri ya maslahi ya umma. Ni vyema wakati mwingine tuweke hisia pembeni tujenge hoja zetu kisayansi.
     
  3. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wote wezi tu na ni vigeugeu.
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Madaraka ambayo ni kikwazo kikubwa kwa kazi za watu wengine kama TAKUKURU, CID. Hivyo ndivyo ninavyokifahamu. Madaraka ambayo ni rahisi kutumiwa na aliyemteua kuzima mambo mengi tu kwa maslahi binafsi. Moja ya hitaji kubwa la KATIBA mpya ni cheo hiki na madaraka yake pamwe na uteuzi wake. Yuko chini ya AG lakini ana nguvu kuliko AG.
     
  5. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    To be frank the toughest question to me kwa leo itakuwa ukinniuzliza kutaja Ma-DPP watano kuanzia huyu feleshi. I just dunno them. Lakini Mkjj kuna pia question of tyme sidhani kama DPP wa 1970 alinganishwe na huyu wa sasa. Huyu wa sasa ana nyenzo za kumwaga, dunia kijiji, interpol, wezi wameongeza mbinu etc.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    Nani aliyeprosecute kesi ya uhaini na ile espionage?
     
  7. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyu DPP wasasa ni Gamba, he is too slow and coward!
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    And you call yourself a thinktank, mweeee!
     
  9. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Siwajui wote waliotangulia, No Comment!
     
  10. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chenge is most useless DPP and worst ever have in our country akifuatiwa na huyu Kilaza mpya wa Fisadi Kikwete, Useless Warema. Halafu The Worst and useless President in Tanzanian History is Jakaya Mrisho Kikwete.
     
  11. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    W
    Wee vipi? Hebu kaa kwanza upige funda la maji. Yaonekana hujui unachokinena.! DPP na AG,wapi na wapi?
     
  12. W

    WildCard JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tofautisha AG na DPP. Uliowataja hapo ni AGs.
     
  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    At least ukiweka dokezo kama hivi inakuwa rahisi kukumbuka.
     
  14. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    "Mzee Mwanakijiji-Nani aliyeprosecute kesi ya uhaini na ile espionage?"

    Kwa ile kesi ya uhaini ya mwaka 1983 ya akina HATTY MACGHEE, ZACHARIA HANS POPE, UNCLE TOM na wenzao, DPP alikuwa ni Bwana WILLIAM H. SEKULE. Ambaye kwa sasa ni Judge kule ICTR.

    Ukitaka bio yake visit web page ya ICTR. He was one of the best. Ukitaka uthibitisho unaweza ukajiridhisha kwa kupitia hukumu zake wakati akiwa H.C Judge
     
  15. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2014
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,445
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280

    Duh! Mzee Mwanakijiji miaka miwili sasa imepita hakuna anayekuja na majibu!

    Kweli hii ndiyo maana hawa jamaa wa Kijani wanaendelea na Matusi bila hata ya kuchagua nani wa kumtusi na mbaya zaidi hadi vijana nao wanavurumusha matusi bila kujali wengine ni Baba zao.
    Mungu atuvushe salama tusije anza kuchomana machao mapema zaidi.

    Bado hoja hii inafaa kuendelea kufanyiwa kazi. Ila kwa wengi wanaotaraji kuona mafanikio ni kwamba mafanikio yatakuja tu pale Watanzania watakapo achana na ADUI MKUBWA KWA SASA UJINGA.
    Usiniulize Ujinga upi?
    Nashauri kila mmoja aanze kujithimini aina ya ujinga wake!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. k

    kivukoni JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2014
    Joined: May 13, 2013
    Messages: 294
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    wale waleeeeee......... loading
     
  17. Sumve 2015

    Sumve 2015 JF-Expert Member

    #17
    Feb 27, 2015
    Joined: Jun 16, 2013
    Messages: 2,001
    Likes Received: 619
    Trophy Points: 280
    Dr Feleshi is the best, vyote kitaaluma na kiuadilifu, ni hazina ya Taifa na ni mtu pasina shaka lolote ndiye anaefaa kuongoza muhimili wa Mahakama....bado unaihitaji list nikupe?
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Feb 27, 2015
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,843
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    william sekule kama sijakosea.
     
  19. K

    Kongwamaji JF-Expert Member

    #19
    Feb 27, 2015
    Joined: Feb 11, 2014
    Messages: 498
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mwanakijiji huwezi kuja na conclusion ya kitu usichokijua then unauliza swali ya idadi ya maDPP na rekodi zao za utendaji wa kazi.....sijawahi kuona kitu kama hiki. May be ndo mwanzo na mwisho wa kuwa GT
     
  20. z

    zonki Member

    #20
    Feb 27, 2015
    Joined: Feb 19, 2015
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakuomba tumpe heshima yake,na tujaribu kutumia lugha laini yenye kuonesha hisia,tunatakiwa kuwa na SUBRA (kwani hii ndiyo ibada ngumu kuliko zote).
     
Loading...