Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who owns the internet?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by rosemarie, Jun 28, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    naomba kufahamu kwa undani yafuatayo!!!

    internet ni nini?
    nani mmiliki wa internet?
    nini faida za internet?
    nini hasara za internet??

    napenda sana kufahamu zaidi juu ya yote hayo,
    naomba mnaopenda kuweka link hazisaidii sana,
    naomba ueleze kutokana na ufahamu wako!!!!!.
     
  2. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nitakuja
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    nakusuburi
     
  4. Romance

    Romance JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 587
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii inayotuunganisha hapa na kutufanya tuwe na hiba ya kusema lolote.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa uelewa mdogo nilonao na msaada mkubwa wa google na inteenet yenyewe nitajaribu kujibu maswali yako kwa kila nitakapopata muda

    Itakapodi nitaweka link lakini kw akuwa umesisisitiza hutaki lin ni taweka link baada ya kutoa maelezo machache. ya hicho nilichoweka link.

    Internet ni nini?

    Internet ni mtandao( Network) wa kompyuta mkubwa kuliko mtandao yote. Tofauti ya mtandao wa internet na mitandao ya binafasi ya kampuni an mashirikaa au serikali ni kuwa internet ni “decentetralised by design”

    Wanaposema interenet ni decentralised by design maana yake ni kuwa haina single point of faulire. Wakati mitandao ya mashirika na makapuni ina “moyo” Eg ukishambulia Domain controller ya UN au Microsoft au wizara ya Ujenzi au Barclasys bank inaweza kuwa down lakini kinadharia internet haiwezi kuwa down

    Refer to What is Internet? - A Word Definition From the Webopedia Computer Dictionary


    Wikipedia inasema internet ni mtandao ya mitandao na hapa ninanukuu sehemu ya maelezo yao …..
    Wikipedia nao wanasisitiza juu ya dentralised state ya internet kwa malezo haya nanukuuu

    Refer to Internet - Wikipedia, the free encyclopedia
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Je internet Ilianza lini na ilianzajeanzaje

    Kwa mujibu wa wataalam internet date back to 1957.( Miaka mine kabla Tanganyia kupata ujuru wa bendera). Na haya ni mambo yaliyochangia

    • Idea ya time sharing - Ni concept ambayo wataaalamu waliza ufikiria kuwaweesha watu zaidiya mmoja kugawana CPU time ya kompyuta moja
    • Cold war- Kitendo cha USSR kuweza kutuma satellite kwenye orbit SPUTNEK kwa mara wanza kiliwaogofya USA . Uoga huo uliwafanya waunde DARPA( Defence Advaced Researched Project Agency) Soma hapa upate picha DARPA - Wikipedia, the free encyclopedia
    • Usiache kusiiliza clip hii .kama utakuwa na swali uliza
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    currently, Lulzsec owns the internet! :evil:
     
  8. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe unafanya research au? then hutaki kupewa link kwanini? Au hujui kiingereza ndio maana unakataa kupewa link?
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mzee wa njaa kuna kitu umesahau,hivi ni lazima nijue kiingereza?
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    thank you mtazamaji
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Swali lako limenifanya nami nijfiunze japo hili swali la kwanza ni la history zaidi sio mbaya.
    Hiyo youtube video niliyweka ina maelezo mazuri ya histri yainternet japo ni technical lakini inaonyesha
    • Source ya intenet ni Jeshi la marekeni
    • Woga wa USA wa vifaa vya Cuba na USSR ilibidi watengeneze kitu amabcho hata kama kituo chao cha taarifa ( mainframe center) kitashumbuliwa basi vituo vitandelea kufanya kazi bila shida
    • Baadae concept ya mtadao huo wa Network ya jeshi ukazidi kukuzwa na kuzaaa cocncpet ya kijeshi iliiyoitwa APARNET based in USA Concept ya kibiashara iliyoitwa NPL( National Physical labarory england) based in england na concept ya kisayansi iliyokuwa based france iliyoitwa CYCLADES
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    internet....internetworking computers..
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nani mmiliki wa ainternet ?

    Ingawa chanzo na umiliki wake mwanzo ulianzia kwenye jeshi la marekani Hivi Sasa internet haina mmiliki. Lakini kitu kisichokuwa na msimamizi kinaweza kusababisha matatizo kwenye mambo fulani fulani . kuna baadhi ya vitu na mambo ya internet imebidi viwekwe chini na Non profit institution kufanya cordination ya mambo kusitokee mkanganyiko

    ICANN- imepewa jukumu la ku crordinate mambo ya DNS na IP adress. Hivi sasa Ip adress zinaztumika ni Ipv4 na dadi ya zilizopo ni chache sana kuendana na mahitaji. So taasisi kama hii ndo iliyotoa mwongozo wa jinsi IPv6 inavyotakiwa kuwa.

    Soma maelezo ya About ICANN hapa ICANN | About katika maelezo yao unaona wanasisitiza

    So unaweza kuona Internet haina manager bali ina tasisi zinazfanya cordination

    Taasisis nyingine inahusika na mambo ya internet inaitwa internet Engineering Task Force ( IETF)

    Next itakuwa faida na hasara. nadhani zipo maelefu na maelfu nzuri na mbaya . Tutaendelea

    Hahahha hawa madogo naona wamesitisha operation yao Antisec.



     
  14. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    settlite ina uhusiano gani na internet?
     
  15. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Katika mawasiliano au communication kuna vitu vikuu
    • Mtumaji /sender
    • Mtumimiwaji /Receiver
    • ujumbe - Message/
    • Medium- Njia inayotumika kusafirisha ujumbe (
    Sasasa satelite ni moja ya medium of communication inayonaotumika kusafiririsha ujumbe kutoka sehemu moja kwenda nyingine.

    Mawasiliano ya Ulaya na marekani ya internet yanatumia waya uliopita chini ya maji na si satelite. hii medio ya wire inaitwa fiber optic na ndio utakuwa umesikia a hata tanzania na afrika kuna mkonga ulikuwa unatandazwa kuunganisha afrika au africa mashariki na mabara mengine kwa waya hhio za fiber opitic zinazopita baharini.

    Huu mkonga ni katika kuboresha quality ya internet ya usafirishaji wa data wa kasi wa internet. Satelite ziko slow ukilinganisha na fiber optic.

    Satelite communication s ni somo na mada nyiinginendrefu na interesting sana unaweza kuchgulia hapa HowStuffWorks "How Satellites Work"
     
  16. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    thank you!
     
  17. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuuliza siujinga, lakini....:evil:
     
  18. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #18
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    endeleaza kuuliza tu Rosmarie

    lakini sasa ebu na wewe zamu yako taja au fafanua au toa mifano ya faida na hasara ya internet. Au ongelea kitu chochote kuhusu internet ambacho unapenda kutujulisha . Imeandikwa peaneni..... msinyimane. In thi case I mean maarifa teh teh teh teh

    Na maarifa yananoga pale yanapo tiririka both side. to and from .
     
  19. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    faida nazojua mimi ni easy comminication,ndiyo maana siku hizi hatuandikiani barua kama zamani,tuna email,hasara ndio hivyo no private
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    swali lako gumu kwelikweli,hapo ulipo labda unaniona kweupe!!
    natamani ningekuwa hacker ningefanya vurugu mpaka watu wangekoma,
     
Loading...