Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who owns Heglig?

Discussion in 'International Forum' started by simplemind, Apr 14, 2012.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Sudan and South Sudan are at brink of full blown war, Who exactly owns this patch of oil rich land?
     
  2. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    The problem of S-SUDAN after receiving her independence by support of UN thru US and and allies sasa inataka kuchukua kila kitu especially OIL yote ikumbukwe hii ilikua ni nchi moja sasa inapogawanyika ni lazima utajiri ugawanywe ikibidi sawa lakini sudan kusin imegawiwa mafuta zaidi ya 85% lakini ata hili eneo dogo wamelivamia na hatujui km wanauwezo wa kupigana na north.....
     
  3. M

    Magunga Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wadau mimi uwa nasafiri sana kwenda South Sudan na uwa shughuli zangu zinafanya ni interact sana na Government officials, kwa kweli attitude ambayo serikali yao imeanza nayo ni yakusikitisha. Ni wajeuri, hawaheshimu mikataba na makubaliano yeyote, hali hii inatisha na watu wengi wanahofu na mstakabali wa nchi hii. juzi nimeona kwenye aljazira raisi wao akimwambia UN secretary general kwamba yeye hajamuajiri kwa hiyo asimuamurishe kutoka Heglig, hawa jamaa wamesahau kwamba uhuru waliupata kutokana na msaada ya international community, wameshindwa kusoma upepo unavyoenda
     
  4. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,443
    Likes Received: 2,314
    Trophy Points: 280
    Mkuu hata mimi nawashagaa sana! Sijuhi ni nchi gani inawapa kichwa/jeuri, wakawa na ndoto za kufikili wanaweza kuwa na ubavu wa kupigana vita na N.Sudan wakawashinda!

    Leo hii nilimuona Raisi wao kwenye TV akilalamika, eti International Community imekaa kimya wakati nchi yao ikipigwa mabomu na N.Sudan ajuhi ni suicidal kubishana na mtu kama UN Secretary General; nasikitika kusema kwamba Serikali yao aitumii busara hata kidogo katika mahamuzi yao - jeuri zao hizo zitakuja kuwa-cost dearly.

    Mkuu, ebu tujuze kidogo, hivi Govt officials inawafanyia jeuri raia wote kutoka Africa Mashariki au kuna nchi zinazo pendelewa.
     
  5. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Binary huwezi compete ki-mada kuhusu Sudan zote mbili, unaonekana huna uwezo na wala huijui historia ya hizi nchi....please ask for a pierce of advice kwanza.
     
  6. M

    Magunga Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3

    Tatizo kubwa ninaloliona kwenye serikali yao inasumbuliwa sana na lack of strategic vision, rampat corrumption na ukabila mkali ndani ya serikali. Kwa ujumla ujeuri wanafanya kwa watu wote tuu sijaona kama wameegemea upande fulani lakini ukiangalia kwa makini pia wamekosa father figure kama vile Garang ambaye alikuwa ana articulate aspiration ya watu wake
     
  7. M

    Magunga Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kuna documentary nzuri kuhusu corruption na ukabila south sudan itarushwa Aljazira, alhamisi 2000hrs GMT
     
Loading...