Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who is the best, Pele or Maradona?

Discussion in 'Sports' started by Mzee2000, Oct 3, 2010.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    For me, Maradona cannot approach pele;

    Facts

    Pele enabled brazil to win 3 worls cup finals, maradona only one
    Looking at available grainy pictures of Pele, overall skill cannot compare with Maradona
    Pele score far more international goals compared to maradona.
    Pele played his first worlds cup game at 17(the youngest ever) in 1958 and enabled Brazil to win the world cup for the first time.
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Pele
     
  3. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pele by a wide margin.
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sio haki kulinganisha watu wawili waliocheza katika kipindi tofauti. Both wre the best in specific era.
    Kuna hata utofauti wa baadhi sheria katika vipindi walivyocheza.
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Acheni kufuru bana...Diego Armando Maradona ni "Mungu" wa mpira. Mjadala wa Pele na Maradona ni upuuzi mlinganisheni Pele na akina Eusobio, Socrates n.k
     
  6. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    maradona is the best mazee sema pele alikuwa na wasaidizi wengi ila maradona lilikuwa ni jeshi la mtu mmoja
     
  7. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    eti Pele alikuwa ana wasaidizi wengi! Maradona alikuwa anacheza pekee yake katika timu nzima? Uliza mchezaji yeyote duniani aliyevuma enzi zile toka Ulaya ya mashariki na magharibi, Amerika Kusini na Amerika ya kati aliyepata bahati ya kuwaona wote wawili halafu hapo ndiyo utajua ni nani anayestahili kuitwa gwiji la soka duniani. Maradona is a cheater.
     
  8. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    kwanini usiweze kulinganisha?Mbona unajicontradict mwenyewe? unasema huwezi kulinganisha wakati huo huo unamwita maradona mungu wa mpira, umemliganisha na nani?

    Pele alishinda Brazil world cup mara ngapi?

    maradona alishinda Argentina world cup mara ngapi?

    Statistics, unajua pele alifunga magoli mangapi pa capita ukilinganisha na maradona?

    Offcourse statsitics zinaonyesha kuwa pele was the greatest.Sio tu handling yake ya mpira ilikuwa perfect, bali football intelligence yake hakuna mchezaji aliyeifikia mpaka sasa.
     
  9. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mzee2000,
    Pele kafunga hayo magoli yote mashindano yepi na yepi?
    Maradona katamba katika medani zipi za soka?
    Maana msije kutuambia kuwa pele kafunga magoli 1000 wakati Romario pia kafunga, je wanalingana pia?
    Manakumbuka Mario Jadel aliwahi kuapita wafungaji wakubwa ligi zote kubwa za ulaya akashindwa kuwa mfungaji bora wa ulaya kwa kuwa ligi aliyochezea ilikuwa 'nyepesi' ambayo washindani wengine kama wangecheza huko wangempita?
     
  10. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    WITH or without pele,brazil would have won the world cup,cause the entire brazil team was made up of top notch stars.Maradona in a team game single handed took the trophy to argentina
     
  11. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mnataka kufananisha watu wawili wakati mmoja hamkumuona enzi zake. Maradona na magoli ya mikono pia na kujirusha akiguswa kidogo tu kama kapigwa kisu. Footbal is a team sport si mchezo kama tennis au anao anao kama alivyokuwa maradona ili upate sifa peke yako. Maradona hata siku moja hawezi kulinganishwa na Pele kwa yeyote yule aliyepata kuwaona wote wawili. Wanaomuona Maradona mkali wengi wao hawakuwahi kuona hata mechi moja ya Pele lakini bado wanaweza kutamka kwamba Maradona ndiye mkali!
     
  12. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    sasa niambie ni kigezo kipi unampima mchezaji?

    Kwa vigezo vyote Pele kamshinda maradona.
     
  13. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Wrong,
    Sasa usiongee what might have been angalia facts.

    Brazil walishinda world cup first time 1958, na ndio mwaka wa kwanza pele alianza kuchezea brazil.Na pele alikuwa playmaker mkubwa, kuanzia kwenye passing mpaka kufungu magoli.Alishinda world cup miaka 3 yote aliyocheza, sasa nijibu, kama Maradona alikuwa mchezaji mzuri kwa nini single handendly alishinda world cup mara moja tu? Mbona mwaka uliofuatia alishindwa?

    Mchezaji mzuri asiyebahatasha lazima awe consistent, Pele alikuwa consistent uwezo wake ulionekana mara zote alizocheza world cup lakini baada ya maradona kushinda world cup ya kwanza nguvu zote ziliisha.

    Pele scored more than 1,000 goals, Maradona hakuweza kukaribia hayo magoli.
     
  14. p

    p53 JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    ubishi mwingine ni kutafutiana njaa tu..
     
  15. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Boban mkali kuliko wote maana kakataa kuchezea nje malipo kidogo ambako wote hao walikimbilia...the guy is hotter than them.
     
  16. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,461
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    mtu yeyote aliyetahiriwa Hospital ni lazima atakubaliana na Uwezo wa Mungu wa Soka kutoka ktk viunga vya Buenos Aires, hapa namzungumzia Armando Diego Maradona ambaye ametamba na soka la huko kwao America ya Kusini na kisha akaja kuwatia jambajamba wazungu barani ulaya kitu ambacho Pelege mavi kashindwa kukifanya.

    Pilika za Pelege Mavi ziliishia kulekule Amerika ya kusini.
    Lakini hajawahi cheza soka ktk ligi za Ulaya.
    Msikurupuke.

    Na kuna mtu namstahi tu nimemuona kachuma dhambi hapo juu kwa kusema kuwa eti maradona alikuwa anacheza mpira wa ''anao anao''.

    Sasa je hizo anao anao watu walikuwa wanamnyang'anya bila kumpiga Ngwala?

    Na kwa taarifa yenu sasa kuna jembe linaitwa Garincha hili ndo lilikuwa mipango yoote ya Brazil kwa miaka ile.

    Nenda Brasilia nenda Rio di Janeiro nenda kwenye vijiji vilivyozunguka misitu ya Amazon na utapata taarifa za Muheshimiwa Garincha.
    Pele ushuzi tu.

    Kuna mwaka Pele aliwahi kujishaua kwa kusema yeye ametumwa na Mungu kuja kuwafundisha wanadamu Soka.

    Kisha Kamanda Maradona akajibu na kumwambia kuwa hana kumbukumbu yoyote kama amepata kumtuma mtu kuja kutufundisha soka...

    Kwa hiyo mpk hapo utagundua kuwa Mungu wa soka ni Mtoto wa Kiargentina
     
  17. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,756
    Likes Received: 453
    Trophy Points: 180
    Zaidi ni yule ambaye hajawahi kufunga goli kwa mkono!
     
  18. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Pele kashindwa kutamba ulaya?Kung'ara kuliko wachezaji wote wakati wa world cup tena kushinda mara tatu halafu unasema hakutamba ulaya?

    Ametamba ulaya kuliko hata maradonona tena mara 3.
     
  19. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    HAPA naona kuna ubishani aina mbili,wa kijiweni na kisayansi-mnazi wa soccer atakwambia pele ndio mkali lakini ukikutana na mahojiano ya akina marehemu bobby robson,akina g muller,akina f bekenbaur utaambiwa maradona alishushwa na ndio chaguo la mungu
     
  20. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #20
    Oct 4, 2010
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    North or south,East or west, Pele is the best,and has never touched Cocaine.
     
Loading...