Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who is Said Salim Bakhresa (Azam)?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by NOT FOUND, Jul 31, 2011.

  1. NOT FOUND

    NOT FOUND Senior Member

    #1
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijui kama thread kama hii ilishawai anzishwa hapa j.f,

    but i am curious to know who is s.s.bakhresa.

    Najua ni nadra sana kwa nchi yoyote kuwa na mtu ambaye ni tycoon na such a biggest business man kama bakhresa

    lakini hajawahi kuonekana hata sehemu moja kwenye shughuli za kijamii.

    Sijawahi kumsikia akizungumza mahali, wala kuonekana picha yake mahali popote zaidi ya passport yake kwenye website yake na

    picha moja kwenye mazishi ya mwanae Khalid.

    Tofauti na ilivyo kwa wafanyabiashara wengine hata wale wa asili yake kama akina dewji, rostam, manji etc.

    Na pia sifurahishwi na huyu jamaa kuwa producer wa kila kitu hapa tanzania, yaani mpaka chapati na nyanya,

    je mamlaka zinazohusika hazina uwezo wa kuainisha hili??

    Leo hii akitawala soko la chapati, nyanya, na mpaka nazi zote yeye, je hi sio hatari kwa kina mama wauza chapati?

    Na wale wenye magenge ya nyanya na nazi si watafunga magenge yao??

    Ni mtazamo tu wana j.f, kama una la kuongeza weka hadharani isije kuwa ni gaidi kama Osama bin Laden.
     
  2. ZIPOMPAPOMPA

    ZIPOMPAPOMPA Member

    #2
    Jul 31, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja faizafoxy aje, atakujibu.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 28,859
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    duh........kwa vile anawekeza hapa nchini sioni tatizo hata akiamuz kulima karanga au kuziuza mtaani.. Na je Chenge wanaoiba pesa na kwenda kuzificha huko nchi za nje utawaambiaje?au kina Lowassa watoto wao wananunua majumba huko UK. Let him invest in our soil.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,702
    Likes Received: 1,957
    Trophy Points: 280
    Mmmh....na sasa kaja na soda.......tusubiri wanaofahamu watuelezee......
     
  5. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,765
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    at least ana create employment opportunities.....
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280
    Kimsingi bakhresa ni tajiri wa kizamani
    elimu yake iko limited.
    Biashara zake bado hazijakuwa za kisasa sana

    hajui wala hana interest ya ku inluence watu kama mengi mfano...

    Sura yake inafahamika kwa viongozi wote na wadau wake
    na wale wanao mjua toka zamani...
    Anaishi maisha ya kawaida,ni rahisi kumuona kuliko mengi mfano......

    Biashara zake ni kubwa sana,nyingi ya biashara amefungua kutokana na kuwa
    zina relate na biashara za mwanzo

    mfano chapati,inatokana na biashara ya ngano ambayo yeye ndo supplier
    mkubwa africa........

    Nyanya inatokana na yeye kununua matunda ya juice za box so
    akinunua na nyanya,anaipack na kuiuza.....

    But pamoja na yote hayo...
    Biashara zake zipo kizamani bado....
    Akifa yeye leo kampuni yake itayumba saana.....
    Na kuwa na biashara nyingi kuna punguza ufanisi kwenye biashara kuu
     
  7. T

    Taso JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,339
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hiyo assertion haina ukweli, ifute.

    Una maana gani ni nadra kwa nchi kuwa na tajiri mkubwa kama Bakhresa, duniani Bakhressa tajiri?
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280
    usiongee kwa chuki..
    Bakhressa ni tajiri wa viwango vya kimataifa
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 41,467
    Likes Received: 3,055
    Trophy Points: 280
    Mkuu, unaposema tajiri wa kizamani unamahanisha nini?
     
  10. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,926
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    The Boss, sidhani kama uko sahihi umem'underestimate' kwa kiwango kikubwa sana. Biashara za Bakhressa ziko mpaka Rwanda na Burundi na ameweza kupanua biashara zake pole pole.

    Ni biashara ya kifamilia. Inawezekana yeye hakusoma sana lakini watoto wake wamesoma tena wengine wana Masters za Business Administration na ndiyo wanaoendesha hizo biashara.

    Au lazima ajisifie na kujisifia kwenye matelevision ndiyo mumuone ni mfanya biashara mkubwa?

    Na wewe Mr/Ms Not found, ingekuwa mzungu hapa kaanzisha kiwanda ndiyo mungechekelea lakini kwa kuwa wa hapa hapa roho inawauma, eti hupendi. Matunda yalikuwa yanaoza wakulima wanapiga kelele leo yeye ameanzisha kiwanda hapa hapa nchini imekuwa nongwa. Mbona hamueleweki?

    Kwani wewe au mwengine alikatazwa na nani kuanzisha hizo business na kuchukuwa mikopo huko benki?
     
  11. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,239
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu leo kaniletea juice ya Azam, ile ya ujazo wa karibu litre moja. Nimeona juu pembeni mwa mfuniko pameandikwa HALAL na maandishi madogo ya kiarabu chini yake. Inamaanisha nini? Kwa mwingiliano wa lugha nimehisi wanamaanisha kwamba iko poa kwa kuliwa na nyingine zisizo na label hiyo bila shaka si HALAL.
     
  12. NOT FOUND

    NOT FOUND Senior Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    lakini pia tuangalie hili lina athari gani kwa uchumi wa raia wa nchi.

    Kama ni mfuatiliaji utakuwa unakumbuka kuwa kuna wakati microsoft walikuwa

    wanataku ku produce computer zao, ambazo zitakuwa shipped pamoja na o.s yao

    (japo isingezuia matumizi ya brand nyingine kama dell, hp n.k)

    lakini alipigwa stop kwa sababu alionekana yeye ndo ametawala soko la operating systems duniani, na watengenezaji

    wengine kama dell, hp, ibm etc wanategemea microsoft operating systems kwa asilimia kubwa.
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 41,467
    Likes Received: 3,055
    Trophy Points: 280
    Mkuu, unaweza kunitajia matajiri watatu wa Tanzania?
     
  14. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,239
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Nami naamini ana pesa nyingi, ila siamini kama huyu mwana JF kaongea kwa chuki, maana katika list za akina Alhaj Aliko Dangote huyu Bakhressa hayupo. Ama kwa kuwa ana pesa kidogo ukilinganisha na matajiri wengine wakubwa Afrika au kwa sababu anaficha utajiri wake. Huu usiri wa mali za matajiri wetu unasababisha hata wakwepe kodi.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280
    bitimkongwe
    labda hukunielewa
    namheshimu na kumkubali bakhresa lakini
    ninaposema biashara kizamani
    namaanisha je azam inaendeshwa kisasa kama mfano
    vodacom au benki za stanbinc na kadhalika???????
    Wanauza share labda dse?
    Je mtu kuwa ceo wa azam lazima awe mtoto wa bakhresa?????
    Tazama makampuni mfano nmb hata wewe ukiwa na sifa utaweza kuwa ceo.....
    Watoto hata kama wana master na wamesoma nje...
    Je wako competent??????hakuna wengine wenye uwezo zaidi?????????
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280

    kutokuwepo kwenye orodha ya mabilionea ya kina alhaji dangote
    hakumfanyi bakhresa kuwa sio wa kimataifa..

    Je dangote ameingia lini kwenye hiyo orodha?
    Je forbes walikuja tanzania??????
    Je orodha ya mwakani au miaka mitano ijayo akiwepo bakhresa utasemaje????????
     
  17. NOT FOUND

    NOT FOUND Senior Member

    #17
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    acha kukurupuka, soma statement yote na uelewe, (statement inaendelea ..... Kuna lakini hapo)
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280
    mkuuu
    nakuelewa unachozungumzia
    hata mimi napinga sana bakhresa kuuza ubuyu na chapati
    mtaji alionao angeweza hata kuwekeza kwenye treni za umeme hapa bongo
    akawa ameisadia zaidi nchi na kupata pesa nzuri zaidi

    tatizo hatuna sheria za ku regulate biashara
    haya mambo bado mapya sana
     
  19. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,926
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nadhani biashara nyingi hapa zinaendeshwa kizamani, hata hizo za akina Mengi kweli ziko kwenye DSE? Hata hao akina Voda na wenzake hawapo kwenye DSE wanajilia mafaida yao peke yao. Hebu soma the Citizen leo uone tu ni kwa kiasi gani makampuni ya simu yanaingiza kwa siku moja kwa wanafunzi tu mbali ya watu wengine. lakini keki wanakula peke yao.

    Hayo mambo ya stock exchange ndiyo kwanza yameanza hapa Tz na yatachukuwa muda kidogo kwa wananchi pamoja na makampuni kuweza kuyachangamkia.
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,400
    Likes Received: 9,055
    Trophy Points: 280
    mkuu kuhusu kodi
    tazama rekodi za tra
    bakhresa ndio mtanzania individual anaelipa kodi nyingi kuliko wote
    na kampuni yake ni ya tatu
    baada ya ttc na tbl
     
Loading...