Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who is a professional entrepreneur ?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by CONSULT, Aug 15, 2012.

  1. CONSULT

    CONSULT JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    JUMA na JOHN wote wana miaka 40,wafanya biashara, wako mjini Dar,

    JUMA :- Elimu yake std 7,(wazazi hawakuwa na uwezo)
    Kazi; amefanya biashara tangu alipomaliza tu shule ya msingi hadi
    sasa,
    ni mbunifu wa vitu vingi katika kufanikisha biashara yake..

    Mapato/Mali: maduka ya urembo 3 dar, Guest House 2, Tax 4,
    Daladala
    4, Bureau de change 2, nyamba za kupangisha 5 flats.
    mtaji wa biashsra
    300,000,000=

    JOHN:- Elimu yake digrii ya kwanza ya ujasiliamali UDSM, na digrii ya pili ni ya
    ushauri wa maendeleo ya wajasiliamali, UDSM,(wazazi watumishi
    serikalini afisa biashara wa wilaya)
    Kazi; Bank afisa mikopo miaka 8, mshauri wa biashara wa
    kujitegemea
    miaka 10.kwa sasa ana
    mwezi mmoja amefungua biashara ya duka la
    jumla kariakoo baada ya kujiandikia mchakato(Business Plan,
    Cashflow)na kupewa mkopo bank wa shs 50,000,000=
    ni mbunifu wa vitu vingi katika kufanikisha shughuli yake..

    Mapato/Mali: Gari moja, nyumba moja ya kuishi.


    SWALI LANGU NI NANI KATI YA JUMA NA JOHN NI PROFESSIONAL ENTREPRENEUR ? ?
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Professional Entrepreneur:

    Professional entrepreneur is a person who is interested in establishing a business but does not have interest in managing or operating it once it is established.

    Source:
    Professional Entrepreneur: for 1637
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Mpaka hapo kuna wafanya biashara
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,297
    Trophy Points: 280
    Mmemtukana mchinja mbwa, wazimu umewarudia
     
  5. K

    Koromeo Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 74
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Hakuna ujasiriamali hapo ni biashara za kawaida tu
     
Loading...