Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who are our Heroes in Tanzania (The Great Achievers...)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by VoiceOfReason, Dec 31, 2010.

  1. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwanini hatuwaenzi mashujaa wetu??? Kwanini Kusiwe na Movies za kuwaenzi kina Mkwawa e.t.c ili watoto na wajukuu wetu wawajue hawa watu (badala ya waigizaji wetu ku-act movie nyingi kuhusu witchraft, angalau hata chache ziwe za historical moments).

    Hivi kwanza ni nani mashujaa wetu Tanzania naomba tusaidiane kuwakumbuka.... The Great Achievers (Rating them kwenye Scale ya 1-10)... baadhi kwa haraka haraka ni:-
    1. MKWAWA (10)
    2. SHAABAN BIN ROBERT (5)
    3. FILBERT BAYI (3)
    4. KIMWERI (7)
    5. MANGI SINA OF KIBOSHO (7)
    6. .......
     
  2. m

    mzambia JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nyerere na sokoine afu oscar kambona
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Salim Ahmed Salim - Peace maker

    Abdulwalid Sykes - Freedom Figher

    Ali Hassan Mwinyi - Revolutionary and humanity

    Joseph Sinde Warioba - Justice

    Seif Sharrif Hamad - peace maker/politician

    Ali Mafuriki - Business/Technology
     
  4. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama Mkwawa nimempa 10/10 je Nyerere utampa ngapi; na Kambona je utampa ngapi, na kwa kipi alichokifanya?? Sokoine Je? utampa ngapi
     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi kweli tukisema tuweke top ten heroes of Tanzanian ambayo ina kina Mkwawa hawa watakuwepo?
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkwawa was a COWARD because by killing himself he was just too selfish to save his own soul from being abducted by the German colonialists.

    In whose hands did he leave behind people that he ruled. A people left behind without a leader, without sophisticated weapons and little in food supplies could not fight the beasts any more!

    Who was Mwakivanyika to Iringa subjects if not a mere traitor?

    SHAABAN ROBERT is the hero. All that he wrote many years ago are still a living monument in our midsts.

    1. 'Wasifu wa Siti binti Saada' anopopanda kukwani Ethiopia na nywele vilizofungamana jufla ...
    2. 'Kusadikika', nchi iliokua ikifikirika tu, nchi iliokua ikielea tu angani enzi hizo, leo hii MAFISADI wote Tanzania wametia timu huko huko!!!
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hapana ndugu yangu he did something required to be done it was eitheir angeshikwa na kudhalilishwa, au to take his own life. If killing oneself is easy how come Saddam Hussein could not do it mpaka Americans walivyomshika. Wont you say sometimes its better to kill yourself than get caught and humuliated
     
  8. T

    Topical JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sitti Mohamed - Freedom fighter

    Sarrawatt - Democrasy (mgombea binafsi)

    Mbaraka Mwinshehe -artist
     
  9. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    I agree kuhusu Mbaraka kwenye fani yake tanzania ni mtu wa kukumbukwa;
    Je hao wawili tunaweza kuwalingisha na the likes of Mkwawa?
     
  10. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakati anatekeleza azma yake ya kuchukua roho yake (Mungu amlaze salama huko apendako) ALIKUA AKIFIKIRIA PIA USALAMA WA HALAIKI YA WATU ALIOWAACHA NYUMA???
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unajua lets take the example of Osama (sio kwamba nasema huyu jamaa ni shujaa hapana), mfano wamerakani wakimshika na kumfunga, wale wafuasi wake watakuwa wamepigwa pigo...... Lakini hata akijiua na asiposhikwa ile heroic status (kwa wafuasi wake bado itakuwepo) samahani kwa mfano mbovu sikuweza kufikilia mtu mwingine kwa haraka.

    Unajua kipindi kile shukaa alikuwa ni mtu mwenye nguvu asiyeshikika. Je wakoloni wangemshika na kumpiga bakora mbele ya jamii si watu wangeona kama huyu shujaa anapigwa bakora sisi je?
     
  12. mapango

    mapango Member

    #12
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ndugu yangu utumwa wa akili umekukamata, hata kumtaja Osama mpaka uombe radhi kwanza, pole sana ndugu yangu kwa maradhi ambayo naamini hayana dawa.
     
  13. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    lazima niombe radhi kwa kumtaja Osama (brainwashing other poor people to do his dirty work) in the same sentence as Mkwawa..... lakini nimekumbuka msemo wa Jamaa mmoja alisema other people's heroes are others terrorists. Je wewe kaka huyu jamaa is he your hero???
     
  14. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    msimsahau kinjekitile ngwale, hasana omary makunganya, bwana heri na abushiri bin salim, hao ndio waliokua ma roll model wa mwalim nyerere.
     
  15. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Je ukiambiwa Shujaa wa Kwanza Kabisa Tanzania utamtaja nani mimi nilisema mkwawa lakini kuna mdau akasema jamaa alikuwa coward sababu alijiua.
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wazazi wangu kwa kunisapoti na kutimiza malengo ya mwaka
     
  17. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hao ni Heroes wako lakini swali ni Who are Our are Heroes (Yaani Tanzania nzima na sio mtu mmoja mmoja).
     
  18. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Benjamin William Mkapa
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Really?? kweli jamaa kafanya mengi.. ila tukiweka kwenye mizani mazuri na mabaya...... Sidhani kama huyu anaweza kuqualify kama Tanzanian Hero labda kwenye scale ya 1 - 10 tumpe 2
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    mazuri gani kakufanyia huko nyuma?
     
Loading...