Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

White Economic Migrants in Kenya

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Mekatilili, Feb 29, 2012.

  1. Mekatilili

    Mekatilili JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 934
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    There is a new trend in Kenya, illegal white immigrants in Kenya who come to the country for better job prospects. Europe has been hit by an economic crisis and high unemployment rates. Many Europeans, the lost generation, are now immigrating into countries like Kenya and South Africa looking for brighter prospects. They are called the1000-Euro generation, i.e. the generation of European graduates, particularly in Southern Europe, trying to find work in tough economic times and often settling for “low paying jobs” earning 1000 EUR per month. 1000 EUR might be a lot of money in Kenya but in Europe, with the high living standards, it’s peanuts. So many opt for Kenya where they typically earn over 1500EUR per month doing jobs such as journalism, non profit work, grant writing, ‘missionary work’ etc. To navigate Kenya’s tough laws on expatriates, they use various methods including the paying of bribes to immigration officials to secure work permits.
    This is a very interesting and ironic twist to the question of international immigration. While many Kenyans and Africans are struggling to get to Europe for “brighter” prospects, many Europeans are trying to get to Kenya for even brighter prospects.......
    SOURCE
     
  2. K

    Koba JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    Its all good,historically immigration is a good thing,hope wangeenda na TZ may be wangepeleka na culture yao ya hard work & kusaidia wabongo kuacha kuacha longolongo
     
  3. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Koba,

    What is wrong with you guyz? Why you are so obssessed with Tanzania? It seems a sentence can't be complete without bashing Tanzania. Frankly speaking, it is so annoying and it shows how myopic you are.
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aisee Rufiji acha kupoteza muda wako na hawa jamaa. Kuna kitu kimepungua/-legea kwenye bongo zao. Ingefaa wajue pia kutawaliwa na wakoloni kulianza hivi hivi. Mara ya mwisho walianza kuja kama waenezaji wa dini na biblia mkononi na waafrica punguani wakawasheherekea. Wakenya wengi bado wamejawa kasumba ya muzungu. Ni watu wa kuwasikitikia na kuwaacha waendelee "kujigamba" wakati wanaliwa. Kasumba ni sawa na ugonjwa sugu. Waswahili husema debe tupu haliachi kutika!
     
  5. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mbona kwa mtindo huu future ya Europe iko mashakani? Maana kwanza average population inazidi kuzeeka, na familia hazitaki kuzaa. Sasa kama tena ile scarce active force itakuja Afrika kutafuta kazi sijui itakuaje kule kwao in 100 years...
     
  6. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mwali huu uongo hao wakenya ni afadhali wajidanganye wenyewe maana yake kama wangejua hao wazungu wanaowaonaje wakenya wasingependa kusema hayo wasemayo. Tatizo la wakenya ni kufikiria kwamba wazungu wanaowaona ni watu wa maana kuliko waafrica wengine. Huu ni upuuzi wa hali ya juu!
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kenya could be the first EAC country to reach Middle Income status by2020.
    Right now in Nairobi a group of young people are meeting for a Startup Weedend Nairobi. These young aspiring entrepreneurs will put together companies that will produce new jobs and streams of income.
     
  8. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    And so? Middle income status measured by which yardstick? Why are some Africans having such a low self esteem?
     
  9. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Nimerejea jioni hii kutoka Nairobi.
    Ktk mazungumzo yangu na Wakenya na hata kwa kushuhudia kwa macho yangu,nimefikia hitimisho kuwa wenzetu hawa wapo mbali mno kimaendeleo kulinganisha na sisi.Huu ni ukweli mchungu hata kama Watanzania hawapendi kuusikia.
    Sasa wanapambana kuondoa ukabila na taratibu mafanikio yanapatikana.
     
  10. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kenya wasisahau kuwa jk ndio kichwa wao!ha ha ha
     
  11. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    1.Wakenya wanafanya kazi kwa bidii na wanatumia fursa mbalimbali za kiuchumi zinazojitokeza kujiongezea kipato..
    2.wananchi wake wanashiriki kwa kiwango kinachoridhisha ktk masuala ya kisiasa ambayo ndiyo baadaye huamua muelekeo wa sekta zingine.
    3.wengi wao wanafahamu kiingerza (hata hivyo hiki sio kigezo cha usomi ama maendeleo)..lugha hii inawasaidia kuingiliana kiurahisi na wageni na ktk harakati za kusaka maarifa ktk vyanzo mbalimbali.
    Pamoja na hayo ,bado wanasumbuliwa na tatizo la ubinafsi ambalo msingi wake ni ubepari kama mfumo uchumi wanaotumia.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    mzungu gani aje Kenya kutafuta kazi ? may be mnaongelea watu kutoka krigizia ,azebaijani etc..nchi ambazo zimechoka
     
  13. M

    Mumbai Son Member

    #13
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1500 EUR per month is nothing. Indians make twice that or even more per month in East Africa. We need to teach these Europeans about how to make money in East Africa. There is plenty of money to go around.
     
  14. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    We actually need that influx of europeans becasue they have skills they can export from their countries and implement here in East Africa. for me I am for the Idea 100%. It seems tides are turning backwards.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    hahahahaaa!!!!

    Hivi unajua skills export ni kitu gani?
    Yani a bunch of unexperienced Muzunguz wakija kufanya 1,000 Euro jobs (kazi za kwenye NGO and the likes), ambazo hazihitaji utaalamu wowote wa maana, kwanza ni kazi zinazotakiwa kufanywa na vijana fresh from school, wewe unaita skills export?

    Are you insane?

    Na ukisema the tide is turning backwards..............yani kwamba enzi za kukimbilia Ulaya kwa ajili ya maisha mazuri, - kwenda kupika mandazi na kufagia....sasa wao wanakuja kuchukua 1,000 Euro jobs nyumbani kwako na unachekelea?

    Hovyo kweli kweli!!
     
  16. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    What about our own graduates who are unemployed kwa sasa? huoni kama kutakua na competiion zaidi kupate the scarce available jobs?
     
  17. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Msamehe bure. this is typical kenyan mindset- Kulamba miguu ya wahindi na wazungu
     
  18. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #18
    Mar 1, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Corrupt Indians as usual. Bribing and getting a tender, we are talking legimate means, not the other of yours.
     
  19. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #19
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    @RussianRoulette, The reason I am saying that ni kwa sababu we are and always be non-staters. Hata na uhuru tulio nao wakati huu, na viongozi wa asili yetu katika makampuni, we still have several disparities kama ukabila katika kusajili wafanyi kazi. And BTW I did not mean ya kwamba waje na wa displace waafrika, no, I meant waje waongezee their skills and impart what they know in employment cirlces or business. So, I know this may shock you, we even need Indians of great Skills probably that will add to the productivity of an economy.

    Kama wengi wetu waafrika wameweza kuenda huko (ulaya) kusoma na kufanya kazi na biashara, na kurudi hapa Afrika na kuongezea utaaluma, kwa nini nasi tusifungue milango zetu? Partly why our ecomomies have steadily grown ni kwasababu wengi tumeeza kuiga yale wanaofanya kule kwao, so, why not open our doors for them pia? let us not be so over-zealous about our identity and ambitions to the extend that it consumes us, kama vile tunaona watu hapa kwenye hii thread wanajaribu kujadili about europeans na wahindi. Such will only lead to frustrations and more kushutumiana kusiko na maana.
     
  20. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #20
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Do not be short sighted, the fact that wamekuja humu ni kwa sababu uchumi wao umenosedive- hivyo sioni ubaya. Hata wasipokuja hapa kwetu EA bado kuna wengi waafrika hawapati nafasi za kazi ukabila reason kubwa. Tena, ukizingatia umati unaotafuta kazi hiyo kwa winig is basically because wamesomea taaluma fulani lakini due to economic pressure, kazi hazimo. No dumb man who has no taaluma atajisumbua kuweka matumaini yake kutafuta kazi. Waafrika its a pity when we go there (ulaya) tunalia kuhusu human rights na racial abuse and discrimination to the top of our voices punde tu tume kosewa. But an African because tuko @ homesoil and work a cool 9-5 and aka salary, tunajiona tuko juu sana. Africa we have hearts like rocks ndiposa pengine everywhere we go tunalaliwa mara kunyanyaswa. Let us @least tuwe na open mind. While tunaweza kubali kuna mengi inahusiana nao ukizingatia historia yao na bara la Afrika, tujaribu tupige hatua from such mindsets. Nimesoma nakala za wengi hapa watz na wana sema such mindsets ndiyo inafanya uchumi wa tanzania kujikokota hata kupitwa na Rwanda.
     
Loading...