Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

which is the best university in tz?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by akrb, Mar 9, 2012.

  1. a

    akrb JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    hi there! which is the best university in tanzania and the best course ,nimemaliza form 6 na nilikuwa nasoma combination ya eca.please members help me ...
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 27,553
    Likes Received: 1,369
    Trophy Points: 113
    best in what?migomo ?totoz? etc
     
  3. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 799
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 28
    Ukiuliza kipi ni chuo kikali zaidi bongo,utapata jibu la uhakika. Kwa sababu kila mtu atasifia chuo anachosoma au alichosoma. Au chuo chochote ambacho ana maslahi nacho. Alafu ukiuliza ipi ni course nzuri ya kusoma,hapo inategemea moyo wako unapenda nini na unahitaji nini. Ila inaonekana wewe unapenda masomo ya biashara kutokana na Combination yako ya A-level. Hivyo tafuta vyuo ambavyo vinatoa course hiyo kisha chagua utakachoona kinafaa.
     
  4. Nelsweeter

    Nelsweeter JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una point ngapi?. Kila chuo kina threshold zake, tena vingine ni vyuo vya kata
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,560
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 63
    Kama unataka kupata degree iliyoiva bac udsm na sua ndo best universities..ila kama unataka cheti tu nenda huko kwingne.over
     
  6. T

    The Priest JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    Udsm,ila lazima ufaulu vizuri sana,
     
  7. S

    Siasa Senior Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UDSM, it is a university with international reputation and good ranking in East africa. cut off point yao iko juu,so inabidi uwe umefaulu vizuri.
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 9,612
    Likes Received: 673
    Trophy Points: 113
    hapo kwenye red ni kipi ..? hahaha
     
  9. K

    KWETU PAZURI JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    migomo university is the best
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 10,923
    Likes Received: 625
    Trophy Points: 113
    ifm.........
     
  11. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,549
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 63
    njoo saut mwanza chukua LLB utaenjoy
     
  12. G

    GHANI JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 18
    Udsm is the best.
     
  13. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 802
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 28
    kwa aliyesoma masomo ya ECA the best university in SAUT, maana walianza kufundisha mambo hayo tangia zamani wakiwa NTC, nenda hata Bodi ya Uhasibu watakueleza akina nani wanafaulu mitihani ya bodi yao baada ya kumaliza university. Kama ukikosa SAUT nenda Mzumbe ndo wa pili katika utaalamu huo wa uhasibu. SUA, UDSM, UDOM etc wote katika hilo si wa kwanza. Kama wataka kubadili fani na kuingia uhandisi wa aina yoyote, basi UDSM, Kilimo jaribu SUA ila nahisi ni wazuri kwa 'nutrition' zaidi kuliko mifugo na kilimo kwa ujumla. Vinginevyo kujiunga na vyuo waweza kuomba pia ushauri TCU.
     
  14. S

    Siasa Senior Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama suala ni kuangalia ufaulu wa mitihani ya BOARD ya uhasibu,basi hahitaji hata kwenda university. Hata vyuo visivyo ktk hadhi ya university watu wanafanya review na kusit board exams na wanafaulu. Academics siyo mitihani ya board ya uhasibu tu. Package ya chuo kikuu ina mengi zaidi ya hayo mkuu. My take, mwache aende akasome Chuo kikuu siyo kukariri mitihani ya board ya Uhasibu!!!
     
  15. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni swali zuri sana.

    Je, wewe unapenda kusomea mambo gani? Huu ni msingi wako. Sasa fuata ushauri hapo chini.

    Nakushauri kwakuwa upo njema na mtandao; tafuta miongozo ya vyuo mbalimbali angalia kozi unazozipenda na lete hapa kozi nne unazozipenda tutakushauri uzuri na ubaya wake, pia nafasi ya wewe kupata udahili kulingana na pointi zako. Na baada ya kumaliza masomo yako utakuwa na nafasi gani ya kupata ajira au kujiajiri au kujiendeleza.
     
  16. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Kulingana na ranking za Tanzania udsm ndo the best universirty,ila kulingana na combination yako ya ECA naona unapendelea masomo ya biashara,kwa hivyo nakushauri ukasome Mzumbe BAF,sema uwe na uhakika wa kupata div 1 point 3 had 6,kwa hilo halina ubishi ktk uhasibu mzumbe is the best university na ndiyo maana katika mitihani ya ACCA chuo klichopunguziwa mitihani ni Mzumbe tu.,
     
  17. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Kulingana na ranking za Tanzania udsm ndo the best universirty,ila kulingana na combination yako ya ECA naona unapendelea masomo ya biashara,kwa hivyo nakushauri ukasome Mzumbe BAF,sema uwe na uhakika wa kupata div 1 point 3 had 6,kwa hilo halina ubishi ktk uhasibu mzumbe is the best university na ndiyo maana katika mitihani ya ACCA chuo klichopunguziwa mitihani ni Mzumbe tu.,au nenda UDSM au UDOM ingawaje wengi wanakidharau bt lecturer wengi wa pale hasa department ya accounting,business administration ni graduates wa Mzumbe na Udsm
     
  18. D

    DOMA JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 18
    Matokeo yakitoka ndio uje sawa sawa
     
  19. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,262
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 48
    Best katika nini mkuu? Majengo? Kufundishi? Migomo? Kama kufundisha hata vyuo vya mitaani vipo wanaweza wakakufundisha na ukawa mzuri. Kama Majengo mazuri nenda UDOM.

    ILA KAMA UNATAKA KUSOMA UNIVERSITY NENDA UDSM.
     
  20. a

    akrb JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ok inshallah ntajaribu kufata hizo course
     

Share This Page