Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Which country has best intelligency agency

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by donlucchese, May 9, 2012.

  1. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 6,008
    Likes Received: 871
    Trophy Points: 280
    Eti wakuu kati ya KGB, CIA, MOSSAD, MI6 nanyinginyezo ipi inaongoza kwa mambo ya Intelijensia?

    Napenda kuwasilisha.
     
  2. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    Hakuna kitu kama KGB siku hizi. So unashindanisha CIA, MOSSAD na MI6. Unashindanisha Pan, Yanga na Simba. All the best.
     
  3. BongoLogik

    BongoLogik JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I give credit to MOSSAD
     
  4. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    UWT = Usalama wa Taifa.
     
  5. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mod toa hii! Inatafuta nini huku kwenye TECH
     
  6. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 6,008
    Likes Received: 871
    Trophy Points: 280
    @$%i u!
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Thread kama hii ipo International Forum, Inasemekana shilika la ujasusi la Pakistan ndio bora...
     
  8. paty

    paty JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    unajua M16 ni kitu gani mkuu ??
     
  9. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    mossad, cia then mi6.., huwezi kuwa-rank isi kama namba moja, hizo data tulishawaambia kwny ile thread ya kule kwamba inategemea research yao hao waandaa data ilikua na lengo gani, lakn kwa facts.., isi haiwezi kuwa namba moja..,

    Intel failure ya kujua osama alikua kwao hadi cia wakafahamu, then wakafanya daring mission ya kuingia deep inside ya pakistan without detection,,

    Kwa maana nyingine cia wana-intercept communication yote ya isi na military yao kwa sbb wasingejiaminisha kuingiza makomandoo wao that deep.., cia wana rendition programmes all over europe na in some countries in asia,

    kwa upande wa mossad, wamefanya daring missions nyingi tu, kuanzia yam kippur war huko nyuma, assasinations ya waliohusika na munich massacre, operation thunderbolt, assasination dubai, assasinations of nuclear scientists inside tehran, remember, hizi assasinations zinahitaji valuable,precise and sufficient intel about targets, wanaweza fanya surveillance for up to years to get their targets infiltration of their agents within cia, son of hamas, just to name a few

    waingereza..., ni outstanding kwny military intel, they have a programme called polaris..., hivi vitu ni facts na vinajulikana

    Sasa kwa wanaosema isi,, lets debate, watoe mifano ya kazi zao ambazo zinajulikana
     
  10. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    American made semi-auto assault rifle, lakn nadhani ni typing error, alimaanisha mi6
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huna hata haya wala hujui vibaya? ni "shirika" sio kama ulivyoandika.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    CIA hands down
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    It is very good question, countries are generally unwilling to divulge how large the intelligence operations are, so getting a true answer is at most a best guess so for me i would go for Israel...THE MOSSAD.
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Ni ngumu sana kusema kwa haraka haraka maana inategemea nini unachonia kukipata.
     
  15. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nadhani tatizo wengi tunaochaangalia na kulinganisha na ni tatizo hata serikali zetu maskini za afrika ni kujkita na kuweka kuweka priority kwenye military na defence intelligency tu .

    Lakini kwa mahitaji ya dunia ya sasa inteigengy muhimu ni
    • econmicmic intellingency- Hapa China kawapiga bao. Mashirika kama IMF na WB ni Kama economic intelligency machinery ya developed word. China hafuati masharti ya IMF naWB .Na part ya success story ya china inatokana na kuwa na economic intelligency yao. kwa manufaaya wachina wao wenyewe. Upande mwingine mtikisiko wa kiuchumi ulionesha intelligency ya kiuchumi ina udhaifu kwenye mataifa mengi makubwa kama ilvyo kwa vinchi vyetu


    • Technlogical inteligency-china pia anakuja kasi . japo China hana watalaam kamawa USA na mataifa makubwa lakini ana uwezo wa kuiba teknolojia ambazo watu wamefanyia research tayari . Tumesikia mara nyingi china wanalipia pesa kibao kununua mabaki ya vifaa vya kijeshi na ndege za kivita za USA zinazonaguka vitani.

    baada ya hizo mbili sasa ndio inakuja intelligency amabayo watu wengi tunasifia(ya kijeshi na Uinzi) kama za USA,UK, RUSSIA ,ISRAEL.

    Na kuwa best agency inategema na VISIONau Principal yake imewekaka vipaumbele gani katika SWOT(Strenght Wekness Opportnites Threat) la taifa Husika .SWOT za MOSSAD ni tofauti na SWOT za CIA au KGB. Unawezau kuta MOSSAD wana utaaam mubwa zaidi wa kukomboa mateka Wengne wana utaalaam mpaka wa kuturubuni buni tununue Boeing na sio Airbus na wengine wana utaalam wa kutengeza silaha wakati wengine wana utaalam wa kuiba teknolojia
     
  16. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    unaweza ukawa na point lakini jifunze kuwasilisha hoja mkuu!!!! maneno kwenye RED sijakusoma kabisa, tafuta mwalimu akufundishe tena kuandika ndio uje kutoa hoja mkuu.
     
  17. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona una akili fupi kama kina Nepi wa ccm, just know the content, mambo ya "Spelling check" tulishaachaga madarasani... Gamba mkubwa wewe...
     
  18. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona una akili fupi kama kina Nepi wa ccm, just know the content, mambo ya "Spelling check" tulishaachaga madarasani... Gamba mkubwa wewe...
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    May 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    CIA hands down. The Israelis ain't got nothing on the good 'ol USA. As a matter of fact, the Israelis are way overrated. Another matter of fact, Israel is the world's largest recipient of US military aid. Who will dispute that?
     
  20. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    There goes Mr America.You won its true CIA and i think they are invincible when it comes to national security.Hivi how are they interconnected with secret service? Manaake kimovie-movie huwa sielewi kabisa.
     
Loading...