Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Where did Israelites came from?

Discussion in 'International Forum' started by Eiyer, Jun 3, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Ni jambo la kawaida kusikia waarabu na washirika wao wakidai kuwa waisraeli wanakalia maeneo ya wapalestina,na taifa hilo lilianzishwa kimabavu na marekani,hivi kabla ya hapo kulikuwa hakuna nchi ya israeli?Kama ilikuwepo ilikuwa wapi?Kama ni hapo ilipo nani mvamizi?Kama sio hapo ni wapi ilikuwapo?Na nikwanini ianzishwe hapo?Kwanini isipelekwe eneo lake?Au hatujui ilikokua?Kama hatujui,je tunajua nini?Coz haiwezekani nchi hii iwe haikuwapo kabla!
     
  2. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Israel ilikuwepo tangu kale na haiwezi kuhamishiwa pengine bali itaendelea kuwepo mpaka ikomboe ardhi yake yote,hata sasa kuna waIsrael wengi sana wamesambaa duniani na wataendelea kurudi Israel taratibu! Pale mahali Israel ana maslahi yake na Palestine pia lkn tukibase kny imani pale ni mahali pake pa urithi hivyo hana pengine pakwenda na hakuna wakumwamisha, nakamilisha mambo flani hapa nitarudi
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Kwa maelezo yako Wit ni kuwa dunia ya waarabu inajifanya haiujui ukweli wakati inajua!!!!
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Kaka Wit,
    Haya mambo yanachanganya sana, eti mambo ya imani yanasema Israel ni mahali pake, anyway ni sawa kwa iman yangu na yako. Na si sawa kwa iman ya wengine.

    Na sasa hapo ndipo ugomvi hauishi manake vitabu vya waisrael na wapalestina ni tofauti kwa maudhui na simulizi zake. Sababu ukiniambia eti kitimoto ni dhambi sababu tu iman yako inakuambia hivyo au kula nyama ya ng'ombe ni haramu tu sababu iman yako inasema hivyo si sawa.

    Issue ya ardhi ni muhimu sana hauwezi kujustfy mabavu yako kwa mtu mwingine ukisingizia iman yako inasemaje. Hapa la maana kwa wa-Israel na wa-Palestine ni lazima waishi wote kwani nchi ile ni yao wote i.e Waisrael na Wapalestine hawana pa kwenda zaid ya pale.

    Si Waarabu wala Waisrael wenye haki ya kujivalisha mabomu na kuanza kujilipua eti kuwa fukuza wenzao, wakidai wao wana haki ya kuishi pale peke yao, waishi pamoja kwa ushirikano.

    Mwisho mimi na Wit tunashea imani, lakini hatuna haki ya kuwatenga na kuwanyanyasa Gavana na Pepombili tu kwa sababu ya iman yetu.
     
  5. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,526
    Likes Received: 2,481
    Trophy Points: 280
    Hivi wangoni, wanaweza kwenda South Africa kudai ardhi, Afrika kusini kwa sababu walifurumushwa na Shaka Zulu?.
    Hivi Black Amercans wanaweza kurudi Ghana, na nchi za west Africa wakadai nchi?
    WaAustralia warudi Britain wadai nchi?.

    Mimi ninadhani pale unapozaliwa ndiyo kwenu, cha kufanya ni kupambana kudai civil rights basi ili uwe raia mwenye haki sawa na wengine!. sasa wewe jiulize utadai vipi ardhi ya miaka 2000 iliyopita wakati hapo katikati vimeshapita vizazi vingi na nchi ishakaliwa na watu wengine?
     
  6. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Haya mambo ya kujustify mambo kwa kisingizio cha dini si kweli kabisa mkuu,..
    Eti ooooooh!..mimi niko sahihi sana kuliko wewe tu kwa sababu dini/imani yangu inataka hivi,....huu sio muda na wakati wake....jenga hoja na tetea hoja bila ku-refer hivyo vitabu vya dini,....tukiendelea na tabia hizi za kujiona bora kuliko mtu mwingine tu kwasababu ya eti dini na iman zetu basi duniani patakua si mahali pazuri pa kuishi na hapatatosha kabisa.
     
  7. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Hili ni somo ambalo linachanganya wengi sana ila kwa ufahamu wangu mfupi ni kuwa kwa sasa hivi kuna aina 3 za wayahudi.....
    1 ASHKENAZI ambo walikimbia mateso ya utawala wa warumi na kuelekea upande wa kaskazini na kuishi katika dola ya KHAZARIA (kiasili sio wayahudi ila mfalme wao KHAGAN BULAN aliikubali dini hiyo na wafuasi wake wote wakawa wayahudi ) na baadae wakatawanyika kuelekea ujerumani na nchi nyengine za ulaya.kama historia ya wangoni walipotimuliwa na wazulu walikumba makabila mengine na kuyafanya waye wangoni.
    2 SEPHARDIC / MIZRAHI hili ndilo kundi linalokisiwa kuwa ni wayahudi wa asili ambao walikuwa hapo falastina / palestina kabla na baada ya utawala wa warumi na mpaka waingereza walipokuwa wanitawala palestina wao walikuwepo hapo.wengine walihamia afrika ya kaskazini mpaka hispania / ureno (iberia) .baada ya vita ya kanisa CRUSADES vilivyoandaliwa na mfalme 2nd FERDINAND WA ARAGON na malkia 1st ISABEL WA KASTILLA ambao waliwatimua WAISALAMU na WAYAHUDI kutoka IBERIA ,waliobakia waliambia ni lazima wawe wakristo.mpaka leo kundi hili la wayahudi unaweza kulikuta MOROKO,TUNISIA,kiujumla wapo afrika ya kaskazini.Sefardik / Mizrahi wanapatikana afrika ya kaskazini, YEMEN,IRAN,SIRIA MPAKA INDIA.
    3 kuna makabila tele ulimwenguni ambayo yanadai / kuwa ni ya kiyahudi ambapo afrika pia yapo mfano
    ETHIOPIA (beta israel) inasemekana wana asili tangu enzi za nabii suleiman na malkia sheba/saba.
    WALEMBA (ZIMBABWE) NK YAPO MENGI SANA.
    HITLER katika final plan alisema kuwa wayahudi wote walioko ujerumani atawahamishia madagascar (MADAGASCAR PLAN) ,waingerza baada ya vita walikuwa na mpango wa kuwaleta uganda ( BRITISH UGANDA PLAN) ila baadae ndipo wakapelekwa hapo na kupewa ardhi ilokuwa imetengwa kwa nchi ya palestina.

    kuna wengine wauoana huu mgogoro ni kuwa wa kidini,wengine wanaona ni wa kimaslahi zaidi (ardhi,maji nk ) suluhisho ni kuunda taifa moja lenye makabila hayo na wapange utaratibu wa kuishi kama ni shirikisho au vynginevyo..kwani hivi sasa wapo waarabu ambao wana uraia wa israil.kufanya mataifa ma2 ambapo waisrail hawakubali ile ramani ya mwaka 67 na wala hawawataki wale wakimbizi walong`olewa majumbani mwao wakati wa vita ................
     
  8. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wangoni hawawezi kurudi huko-maana huku waliko hawapati shida yoyote-wa israel wengi walikuwa wanateswa na kuuliwa kila sehem waliyokuwa
    pili-waisrael wana religious motive-ndo maana inakuwa ngum kwa wao kuachia eneo lao
     
  9. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,526
    Likes Received: 2,481
    Trophy Points: 280
    Hivi unafahamu Zionism(mradi wa Wayahudi kwenda israel) umeanzishwa miaka mingi kabla hata ya mauaji ya halaiki ya enzi za Hitler?. Wayahudi wamechukuliwa kutoka nchi mbalimbali tena wengine wakiwa wanaishi kwa amani kabisa kama raia wa nchi hizo wanazotoka mfano Ethiopia, Kiufupi ni kwamba hata wewe hapo ukijigundua kwamba una asili ya kiyahudi, na Ilhali ni Mtanzania safi usiyebughudhiwa Tanzania basi una haki ya kuhamia Israeli
    Ni kweli katika nchi nyingine Wayahudi wamesuffer ile inayoitwa Anti-semitism, lakini hilo ni suala la civil rights, kupigania haki yako ya kirai mpaka kieleweke,ndivyo BlackAmericans walivyofanya huko Marekani.

    Kuhusu Motivation ya dini, hiyo ipo kwa kundi moja la Wayahudi, ila Israel ni secular state na sheria nyingi za kidini ya kiyahudi kuna kundi hawazitaki kabisa ziwemo katika system ya sheria za nchi.
    Kuna Wayahudi waliokuwa wakomunisti waliotoka katika nchi za Soviet hao mambo ya kidini usingewaeleza.
    Kuna Kundi kubwa la Wayahudi wasiotaka kuhamia Israel, hawakubaliani na principle za Zionism
     
  10. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ZIONISM niliisoma kwa miaka 2-kama somo-so naifahamu vyema sana,tena sana
    Kama utaangalia viongozi wengi wa Israel-hawatofautiani sana wanapokuwa kwenye swala na national interest-wote husema kitu kimoja-
    Kwa hio hata kama wapo mchanganyiko-wote wanajikuta wana abide kwenye principles za zionism-maana aim mojawapo ya zionism ni kuwepo kwa taifa la israel
     
  11. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Mkuu
    Ni kweli lipo tatizo la kimasilahi (ardhi,maji nk). Je swala la "uelewa" nalo mimi naliona kama linachangia migogoro na migongano
    walionayo.
     
  12. H

    Haki JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2011
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Isreal (Wayahudi) walikuwepo kwa miaka mingi sana pale Palestine. Tatizo lilokuwepo sasa hivi ni udogo wa ardhi, na ubaguzi wa kuwabagua Waarabu miongoni mwa Waisrael.

    Wayahudi walikuwepo pale kwa miaka mingi wakiishi pamoja na Waarabu Waislamu. Wayahudi waliweza kupata msaada mkubwa wa usalama kutoka kwa Waislamu wakati wa Roman Empire ilipoivamia Mid East.

    Kutokana na mabadiliko ya kiuchumi duniani ktk 15 century, Waisrael wengi walieza kuhamia ktk nchi za Ulaya, North America, North Africa, nk. Matatizo ya ubaguzi wa Kidini dhidi ya Waisrael ktk nchi za Ulaya kuanzia miaka ya 1800 mpaka 1940, yaliweza kuongeza chuki dhidi ya Waisrael. Hitler alipokuja alianza kuwatimua Waisrael wengi kutoka ktk nchi za Ulaya especially Germany, ambako walikuwa na influence kubwa ya kisiasa, kiuchumi, na ktk medical research.
    Matokeo yake, population yao ktk Mideast iliweza kuogezeka kwa kasi sana.
    Waarabu wakaanza kupanic na kutaka kuwafukuza, na vita vya 1967 ambapo Waisrael waliweza kupata msaada mkubwa kutoka ktk nchi za West especially US. Waliweza kuacuppy sehemu kubwa ya ardhi.
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Weye hujui kitu.

    Palestina ni kitu gani? Hao hawana hata fedha wala jeshi. Hivi umesha fika Gaza? Au ndio kudandia treni kwa mbele.

    Haya niambie fedha ya palestina inaitwa nini?
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa, Wapalestina waliozaliwa ukimbizini wabaki huko huko walikozaliwa na kudai Civil Rights!
     
  15. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Canaan Nchi ya Ahadi.
     
  16. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    @ Chimunguru : Caanan ni nchi ya ahadi kwa nani ? wakristo ,wayahudi ama waislamu ? kama wayahudi mbona enzi za utawala wa muingereza hawakuwapo hapo ?? walishahama kipindi kikubwa mno....walibaki wachache tu ? mtu unaweza kuikimbia rdhi kwa mda wa miaka zaidi ya 400 halafu useme ni bado ardhi yako ??Je Ukanda wa pwani wa kenya upewe Tanzania?? kwani mpaka mwaka 63 ulikuwa ni wa Zanzibar ...Je lile kanisa la Istanbul ambalo kwa sasa ni makumbusho warejeshewe wakristo ??
    @Doedoe : nchi kuwa na pesa sio ishu kubwa mkuu , kwani kuna nchi kibao hazina pesa zao ( hazina hata balozi nchi za nje) na ni nchi kamili ....Monaco,Andorra,San marino nk hizi zote zinatumia Euro na sio wanachama wa EU na kabla ya hapo walikuwa wakitumia pesa za jirani zao.


    hatuwezi kuchukua kigezo cha dini eti ndio msingi wa madai yetu watu wanafany maasi makubwa kwa kutumia dini ili kutaka kuhalalisha wa mambo yao...Je Wao wayahudi walipowauwa wakristo kule russia wako sawa kwa hilo ? Je miongoni mwao walipowauwa jamaa zao katika vita ya 2 ya dunia wako sawa ? Hitler ( mkatoliki -pana ubishani juu ya hili )alikuwa na askari zaidi ya 150,000 wenye asili ya kiyahudi....moja ya sababu ni kuwa wayahadi ndio walomuua yeus basi ni wasaliti...imani hii hta makundi ya wakristo wenye mrengo wa kibaguzi huitumia pia kama KKK, kanisa la waafrikana kule Afrika kusini ,je nao wako sahihi ??) Je Osama alivyokuwa akipigana dhidi ya Russia kule afghanistan (akisaidiwa na marekani) na kusema kuwa ni vita ya dini ,ni sawa ? au kwa wanavyofanya sasa hilo kundi lake ni sawa ?

    tunachukua maneno ya mungu na kuyatumia kwa maslahi yetu...........mungu anatungoja
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Bado sijaona mtu akiniambia hasa israeli hasa ni wapi!
     
  18. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,526
    Likes Received: 2,481
    Trophy Points: 280
    Unajua watu hawalewi kwamba "Mwana wa Israel" maana yake ni kizazi cha Yakobo!, Sasa kuna watu wanadhani wale wenye kufuata dini ya kiyahudi ndiye mwana wa Israel peke yake, Kuna "Wana wa Israel" ambao ni wakiristo, kuna wana wa Israel ambao ni Waislamu, na kuna wana wa Israel ambao hawana dini kabisa, na wote hawa ukichunguza uzao wao(genes) zao, wote ni kizazi cha Yakobo.

    Lile kundi la wachungaji wa Kikristo wasiosikia wala kuambiwa kuhusu wayahudi wa Israel hawaelewi, kwamba Kwa kufurahia dhulma wanazotendewa Wapalestina ni Kinyume cha mafundisho ya MASIHA ambaye amefundisha kusamehe saba mara sabini, na kwamba ukipigwa shavu la kulia geuza na la kushoto!, lakini myahudi leo akiuliwa wa kwake mmoja, yeye anaua wa wenzake kumi!.

    Halafu kama Ahadi ya Mwenyezi Mungu ilikuwa ni kwa Uzao wa Israel, basi haijalishi kwamba huyo mtu ni mwislamu, Myahudi au Mkiristo, so long as anatoka kwa Yakobo basi ahadi hiyo inamfikia. kwa hiyo wale mnaobagua watu kwa misingi ya kidini, mjue kwamba huenda mnafanya makosa.
     
  19. N

    Nonda JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,846
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Sijaona bado mwafrika hapa jf anaekumbushia zile dini za babu zetu, dini ya vibudu!
    Miafrika kwa kuiga bana!!!

    La kushangaza ni kuwa kila siku linaibuka dhehebu jipya na lenyewe ndio linajitangaza ndio "kundi teule"

    Kazi kweli kweli.
    Kama mungu yupo basi atakuwa ni mungu wa kila kiumbe, na sisi Miafika tukiwemo! siku njema wana dini.
     
  20. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,847
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    1.baba wa wayahudi wote ni A/Ibrahim,yeye alitoke nchi ya Mesapotania kwa sasa ni Irak. Alipofika kwenye nchi aliyoambiwa na mungu atamwonyesha alikuta watu wanaishi pale.(palestina)neno Israel ni mwana wa Yakobo,watoto wa A/Ibrahim ni Yakobo na Ísaka. Warumi ndo walokuja kuwatimua wayahudi kwenye ardhi ya palestina,wakakimbilia sehemu mbalimbali duniani sanasana ukaya haswa german. Walirudishwa palestina mwaka 1945. Kwa hiyo ardhi wanayokalia kwa sasa c yao ni ya wa-palestina. Pale wanewekwa na UN,wao kwa kutumia mabavu kwa msaada wa USA wamewanyanganya wapalestina ardhi yote. Kwa sasa palestina hawana nchi,wana makazi na ni taifa kwa kuwa tu wana lugha,mila,na utamaduni wao...faida ya vita ya pili ya dunia ni.: 1 kama c hitle kusingekuwa na israel (2)kama c hitle kusingekuwa na korea kusini na kaskazini (3)kama c hitler kucngekuwa un
     
Loading...