Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What's wrong? Wabunge waliomaliza muda wao hawajalipwa na serikalini kazi zimesimama!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gosbertgoodluck, Jan 20, 2011.

  1. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    WanaJF,
    Kuna mdau mmoja amenihabarisha kwamba hali ya kifedha serikalini hususani kwenye mawizara na idara ni mbaya kupita kiasi. Inasemekana tangu bajeti ya mwaka huu wa fedha ilipopita mwezi julai 2010 hakuna fedha inayotolewa na serikali kwa shughuli yoyote ya maendeleo. Eti tangu mwezi julai 2010 watumishi wengi wa serikali wanasoma magazeti tu na kula mshahara. Mdau anaeleza kwamba kumbe hata wabunge waliomaliza muda wao katika bunge lililopita mpaka leo hawajalipwa mafao yao. Jamani wahusika ambao ni wanaJF tafadhali mtujulishe kuhusu suala hili, kama ni kweli?? Na kama ni kweli, kuna tatizo gani hapa na serikali ya jk?? Mbona wakati wa nkapa hali ya aina hiyo haikuwepo?? Kuna kitu kinafichwa hapa nini??
     
  2. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hilo si geni hata kidogo.
    Ukata wa serikali Tanzania ni jambo la kawaida tu.
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mmmmmhhhhh!!!!!!
     
  4. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #4
    Jan 20, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    hii ni ngwe ya mwisho bro. chukua chako mpm
     
  5. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata sisi watu wa kawaida huwa wanatucheleweshea mafao yetu hebu wacha na wao waonje shubiri kidogo kama ni kweli hayo unayoyasema!
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Enzi hizo wakati wanakaa kwenye mjengo full ac, kwenye magari full ac posho na allowances kupitisha mikataba bila kuangalia hali halisi ya watanzania wenzao sasa leo wako nje ya mjengo let them face reality
     
  7. A

    August JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,665
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    na bado ngoja muwalipe dowans, maumivu yataongezeka
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :frusty::frusty::frusty:
     
  9. BigTime

    BigTime Member

    #9
    Jan 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2008
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha ha ha! Hao wabunge ka-muda kadogo tu hivi wanalalama, babu yangu alifanya EAC miaka ya 60-70 mpaka anakufa mwaka 2004 hajalipwa mafao yake, katuachia wajukuu tufatilie lakini tumeambulia patupu. wacha waionje shubiri ndo waijue serikali yao kwa mtanzania wa hali ya chini....
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Jan 20, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hata wawe nazo watasema hawana, kwani za kuwalipa Dowans zimetokea wapi
     
  11. g

    geophysics JF-Expert Member

    #11
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sema kwa watu wa kawaida mishahara ikichelewa ndo suala la kujadili... Lakini ukisemea mawaziri na wabunge kutolipwa pesa nitakushangaa kidogo maana hawa watu wana pesa nyingi....... Kuna waziri mmoja ana wadogo zake watatu ameweka pesa kwenye account zao Marekani si chini ya $2,500,000.00. Ukitaka ushahidi tuwasiliane.
     
  12. m

    mpingomkavu Member

    #12
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali haina fedha hivyo basi tumerudi enzi ya mzee RUKSA JK amekula fedha zote na mwanaye RIDHIWANI,ni ukweli usiopingika maofisi hakuna fedha za maendeleo na hivyo watu wapowapo huu ni mwezi wa 8
     
  13. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Kwa ufupi serikali haina pesa za kuwalipa kwani zilitumiwa na CCM kwenye kampeni za uchaguzi uliopita, ndo maana imebidi serikali kutengeneza pesa mpya ili kufidia pengo hilo.

    Pia serikali ilizuia malip hayo ili kulipa DOWANS
     
  14. M

    Munghiki Senior Member

    #14
    Jan 20, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hicho ndicho tunachokitaka hapa jamii mweke hadharani 2mjadili halizipataje hzo hela!
     
  15. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mhh Mkuu, nina wasiwasi na uelewa wako wa fedha.... umenikumbusha during Idi Amin time walimwambia uchumi mbovu hakuna hela akaagiza central bank i-print more cash!!
     
Loading...