Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What's wrong? mbona umeme haukatiki?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by amanibaraka, Mar 21, 2011.

  1. amanibaraka

    amanibaraka JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu zangu
    Kuna tatizo wenzangu sijui mmeliona?
    Tangu jumamosi umeme upo, kuna mtu anajua kuna tatizo gani atuarifu tujue.
     
  2. D

    Drake Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ndugu,
    Huko duniani mvua zinanyesha kwa hiyo maji yanatosha kwa sasa ila tunakoenda yakiisha tutarudi tuliko toka .
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimevuka daraja la Mkapa jioni hii, mto rufiji umefurika maji vibaya sana, inaelekea mabwawa yanapata maji ya kutosha kuzalisha umeme.
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    MUngu mkubwa kawakumbuka wanawe wanaonyanyasika na dowans.tusubiri huo wa NSSF na huo wa upepo singida.
     
  5. only83

    only83 JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Isije kuwa mitambo ya Dowans tayari imenunuliwa....maana hiyo ni sirikali na sio serikali....
     
  6. U

    Uswe JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Imani ni kitu chema lokissa lakini huo wa nssf na singida hautausikia tena mpaka mgao mwingine utapoanza ndo utamuona tena kikwete kwenye hotuba zake anagusia hayo maswala na lazaro nyarando kwenye vipindi vya asubuhi kwenye luninga
     
  7. amanibaraka

    amanibaraka JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukianza mgao twaambiana, ukiisha kimya .. no word. ha ha ha ha Ndo mambo gani hayo yakhe kikwete na fisadi mwenzako Ngeleja?
     
  8. S

    Selemani JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2011
    Joined: Aug 26, 2006
    Messages: 866
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    IPTL went up to 70MW from 10MW. Sirikali imekubali kununua mafuta. Migodi also imepunguziwa umeme. And Dowans, InshaAllah will be switched on soon. And mgao will be history until for now.
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />

    Katibu mkuu madini na nishati ndugu jairo alisema wametoa hela ya mafuta for IPTL and within 3 days tutashudia makali ya mgao kupungua? ww ulikuwa london hukumsikia?
     
  10. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />

    It was the same day zito akitoa tamko la ziara yake kiwira kwenye ofisi za bunge? Na jiro akazoza from wizarani Problem wanasiasa husikika zaidi kuliko watendaji
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    kweli toka jmosi ni full mwanga tehe bongo zaidi ya uijuavyooo
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Sasa naanza kuona faida na umuhimu wa siasa ya vyama vingi:A S 39:!
     
  13. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Technical explanation...Kidatu is running @ full capacity as its small dam is full due to rains in MG

    IPTL has gone up to 80MW from 10MW and the past few weeks Songas gas was down now its full capacity

    If Dowans is injected to the grid it will ease but not finish loadshedding...Hale and Nyumba ya Mungu r running @ full capacity

    Mtera is only 40 MW bt tht is understandable
     
  14. comred

    comred JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 1,042
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    nashkuru kwa mtoa mada na wachangia mada topic ya ukwel n coment pia mnastahili chupa moja moja ya tusker barid...
     
  15. F

    Fataki Senior Member

    #15
    Mar 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    HATUKUBALI, TUNATAKA GIZA LETU!
    Haiwezekani wakati Julai Makamba (jina lingine la Januari linalotokana na mwezi ambao Dowans ilisajiliwa huko Costa Rica, na mzee Makamba akaamua kumpa mwanae kwa heshima ya Rostam) anaelekea kufanikiwa kuwashawishi Wabunge kupitisha mabadiliko ya sheria ya manunuzi ili kuipa Serikali mamlaka ya kununua mitambo chakavu (jicho lote liko kwenye mitambo ya Dowans), mvua zinaanza kunyesha na kuifanya Mtera kuzalisha umeme zaidi; wakati dili linakaribia kuiva huku RA na EL wanachekelea, halafu giza linatoweka! HAIWEZEKANI, HAIWEZEKANI! TUTAANZISHA MAANDAMANO MAKUBWA KAMA YA CHADEMA KUPINGA UNYANG'ANYI HUU WA DILI, WA MVUA KUNYESHA NA KUANZA KUJAZA BWAWA LA MTERA!
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Mar 21, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Ile mitambo ya Kidatu, Mtera, Nyumba ya Mungu na Pangani ilijengwa na Nyerere wakati huo idadi ya watanzania ikiwa haivuki milioni 25 kwa hiyo umeme ulikuwa unatosheleza hata wakati wa ukame uliosababisha njaa za mwaka 1974 na 1984 Dar haikuwahi kuwa giza totoro. Miaka 25 tangu Nyerere ameondoka madarakani, idadi ya watanzania imeongezeka tufikia zaidi ya milioni 40, lakini serikali zote zilizofuatia hazijawahi kuwa na mkakati wa kujenga mitambo mingine ya kuzalisha umeme. Badala yake wamekuwa wanafikiria kutafuta wawekezaji kwa ajili ya kuiba tu, halafu baadaye wanalalamika eti Nyerere hakutatua matatizo.
     
  17. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nawe unatakaje????
     
  18. A

    August JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    wa kwanza kaja na iptl, wapili kaja na netgroup solutions na kiwira watatu kaja , na aggreko, artumas, na richmond aka dowans
     
  19. M

    Moelex23 JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 8, 2006
    Messages: 496
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jamani tulishasema kuwa ifikapo Machi mwishoni hakuna mgao TZ sababu mabwawa yatakuwa yamejaa.

    Issue ni ufisadi wa temp generators na mitambo ya Dowans ndio inasababisha serikali na POLITICIANS kukaa kama wana vichaa.
    Lakini sasa mambo yote safi, tender za emergency generators zimeshatoka na EL & RA wako busy kupata through 3rd parties.

    Hakuna need ya TEMP Generators, TEMP SOLUTION ni serikali kununua FUEL YA IPTL for the next 12 months na KUORDER 200 MW GAS GENERATORS GE/WARTISLA ili ziwe nchini na kufungwa by DEC 2011. Ukiongeza na 160MW ambazo ziko njiani kuwa ready by late 2011, sulaa la mgao kwa 2012 halitakuwepo.

    Lakini mabingwa wa ufisadi hawatafanya hivyo, watabuni solutions ambazo zinaiweka TANESCO WEAK FINANCIALLY SIKU ZOTE, kwa kutunga makampuni ili yauze umeme kwa Tanesco, na TANESCO ipangiwe bei chini ya cost na EWURA ili Tanesco wawe hawana jinsi.

    Jiulize kwenye masuala ya umeme TZ, SONGAS Wako Profitable, IPTL wako Profitable, Artumas wako Profitable, Dowans wako Profitable, ila ni Tanesco tu ndio kila siku ina DEFICIT.

    Halafu vichaa wengine wanataka NSSF iown KIWIRA ili Of COurse iwe Profitable, lakini ukitoa mawazo TANESCO waown na kuoperate KIWIRA utaona wanasiasa kama wanapandwa na kichaa wakikataa Kabisa kabisa. Wao wanataka Tanesco ifanye kazi ngumu ya Distribution lakini angle yenye profit ya Generation hiyo ni kwa Makampuni uchwara. Ujiulizi mbona serikali imetunga sheria makampuni independent waweze kugenerate power, lakini hakuna sheria ya Independent Distributors?? Jibu ni hakuna profit kabisa hapo.

    God Bless Tanzania.
     
  20. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hii mada imeniacha hoi kwa kicheko mpaka nimekosa cha kuchangia,kweli Tanzania yetu,yaani katika karne ya 21 watu tunashangaa umeme unapowaka siku tatu nne mfululizo wakati kwa wenzetu unaweza ukaishi miaka 20 na usione hata dakika moja ya kukosekana umeme.Ninalazimika kuamini kuwa wanasiasa hasa wa upinzani bado wana kazi kubwa ya kuelimisha watu ili wajue thamani ya utu wao na thamani ya kura zao.Maana kama watu wanafanya ujinga mnawapiga chini atakayefuata hataleta ujinga,lakini kwa mtindo huu.......wacha niwahi boksi mie naona nachelewa.
     
Loading...