Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

..what is your comment..

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SI unit, Mar 11, 2012.

  1. S

    SI unit JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kujiua au kuua kwa sababu ya mapenzi ni sahihi?
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Umenikumbusha wimbo wa Kiba Mapenzi yana Run dunia.... Jamaa alijiua baada ya kuhisi rafiki yake anatoka na Mpenzi wake (Kiba) na kwamba huyo binti ampenda Kiba; Sasa hapa swali Linabaki sasa alijiua sababu anampenda saana Mpenzi wake hivo kamuacha awe na Kiba kwa amani? Ama alijiua baada ya kuona kua kumbe ana umuhimu? Ama sababu ya roho kuuma na kuchanganikiwa?


    B2T... In both cases; Kisheria, Ki Imani za dini na Kimaadili katika Jamii sio sawa wala sio sahihi.... Ila ukweli unabaki kua sometimes tuna Roho ya Ukatili saana dhidi yetu ama dhidi ya Wapenzi linapokuja Maswala ya Mapenzi ambayo hata sisi wenyewe wamiliki hatujui kua tunayo.
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    BTW Naomba na comment yako SI, Isije ikawa inaingiliana na case ya yule mke wa mtu anaekupenda....
     
  4. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Ujinga mkubwa.
    Watu wanaua/kuawa kwa kushindwa kutumia akili wakati wa tukio.
    Ila hata wenyewe wangepewa muda wa kutumia akili
    na kusema kama ni busara au ujinga (Kuua/kujiua)
    wengi wangesema ni ujinga tu.
    Ndio maana sheria inawapunguzia adhabu, they were insane.
     
  5. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Mwali umeongea as if woote ambao huwakuta inakua ndani ya uwezo wao kuepusha...
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Anti Shkamoo... umepotea sana, sio vizuri!B2T,
    nadhani nimesema kua they are insane, na mtu insane hana control over his action
    ndio maana wanapunguziwa adhabu, sababu akili zao zinashindwa kufanya kazi.
    Kuua na kujiua ni ujinga. Ila hisia za wakati huo zinaweza kumfanya mtu kuona ujinga kama busara.
     
  7. S

    SI unit JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    AD ondoa hofu! Nimeandika huu uzi coz nimekumbuka binti wa watu mpooole aliuwawa pale Mabibo hostel na jamaa waliekua wanafanya nae uzinzi. Pili, kuna binti mmoja (5 years ago) alishawahi kutishia kujiua kwa ajili yangu!
     
  8. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,788
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    well unajua somethongs are best understood wen experienced.
    sasa kama mutu kajiua becoz ya mapenzi wewe ambaye sio muhusika ni rahisi sana kusema kuwa huo ujinga becoz u speak with no emotions wala hujui huyo mtu amesacrifice vingapi....sisemi kuwa i sympasize bali i can empathize
     
  9. AMINATA 9

    AMINATA 9 JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 2,132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    upumbavu wa hali ya juu yanini kujiua na kumuacha yeye duniani akila raha za maisha wewe saiyo uko kuzimu mana mbingu hutaiona
     
  10. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    kumbuka ww wajiua huku mwenzio anavuta kupya na kuendeleza maisha,nan kapoteza hapo?cjui maybe cz maumivu hutofautiana.LOVE IS LIKE CHINESE MOBILE NO GUARANTEE...lijue hilo
     
  11. S

    SI unit JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    I think wale wanaofanya hivyo ni wale wenye upendo wa kweli na wa dhati kabisa!
     
  12. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hapa ndipo concept ya Standing in Love inapokuwa na nguvu kuliko Falling in Love..
     
  13. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kujiua au kuua kwa sababu ya mapenzi ni upungufu wa akili wa aina yake.
     
  14. S

    SI unit JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    Hiyo concept ya standing in love vs falling in love ikoje mkuu
     
  15. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kujiua kisa mapenzi huwa naona si busara kabisa na siku zote usiruhusu hisia zikutawale la sivyo utakuwa mtumwa.
    Eti unakuta mtu anajiua kisa ameachwa cha kujiuliza je akifa na penyewe utajiua. Mi ninachoweza kusema ni kuwa mtu kujiua kisa mapenz ni ufinyu wa fikira au mawazo
     
  16. S

    SI unit JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    .
    The other side of coin, suppose mpenzi wako ametekwa, si itakubidi upambane kumwokoa? Ktk kupambana unaweza kuua, hapo utazungumziaje..
     
  17. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni akili, ni ushujaa. Haujajiua wewe, umeuwawa wakati unasimamia kile unacho amini kua sawa. But it is a bit extreme.
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,160
    Trophy Points: 280
    ukishakufa unapata faida gani? Wanakufukia wanakusahau na mwanamme/mke uliyejiua kwa ajili yake anasonga mbele anapata mwenza mpya wanafunga ndoa wanazaa watoto wanajukuu nk nk
     
  19. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ikiwa mapenzi ni raha nikiikosa pamoja naweza kuipata pengine katu siwezi kuiacha raha kwa hiari yangu! Jawabu sitojiuwa kwani kufanya hivyo ni kuikimbia raha!
     
  20. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Si sahihi kabisa tena hasa kwa ajili ya mapenzi. Hivi kabla hujajiua fikiri ni nani atapata hasara kwa kujiua kwako na pia do you know where you are going after death! Hopeful hasara nyingi zitakuwa kwako we unayetaka kujiua.Ukitendwa ktk mapenzi take it as a life challenge!Overcome it and move forward!
     
Loading...