Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What is This In CHADEMA ? six months ? Tupeni jibu hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwiba, Sep 3, 2009.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    MWENYEKITI wa Chama cha Wananchi (CUF), Profesa Ibrahim, Lipumba amesema, kitendo cha uongozi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kuzuia matokeo ya uchaguzi wa Baraza la vijana la chama hicho (Bavicha) na kuuahirisha uchaguzi wake, kinaleta tafsiri kwamba mtu waliyekuwa wanamtaka hakushinda.

    Juzi Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Wilbroad Slaa, alisitisha kutotangazwa kwa matokeo ya uchaguzi wa Bavicha na kuahirisha uchaguzi wake kwa muda wa MIEZI SITA, jambo ambalo limepingwa na Naibu katibu mkuu wa chama hicho, Zitto Kabwe.

    Alisema kwa kawaida uchaguzi unapofanyika, matokeo lazima yatangazwe na si kuahirisha kutangazwa kwa matokeo kama walivyofanya Chadema.

    “Kama umeruhusu uchaguzi ufanyike na ukafanyika na kura kuhesabiwa, hapo huna sababu ya kutoyatangaza matokeo, ukifanya kinyume maana yake ni kwamba unataka kufinyanga demokrasia na italeta tafsiri kwamba yule uliyekuwa unamtaka ashinde, hakushinda” alisema Profesa Lipumba.

    Alisema hata katika chama chake, kuna matatizo lakini, hakidiriki kuficha matokeo ya uchaguzi na badala yake wanatangazwa na wasioridhika kukata rufaa.

    Profesa Lipumba alisema ingawa hana uhakika wa taratibu za uchaguzi ndani ya Chadema, lakini katika mambo ya msingi kama hilo, chama kinapaswa kujikita katika kuheshimu na kusimamia katiba na kanuni za uchaguzi za chama.

    Alisema wale wote wanaotuhumu matumizi ya fedha na kampeni chafu wanapaswa kuthibitisha hilo kwa ushahidi uliowazi, ili uongozi wa chama uweze kuwashughulikia wahusika kwa mujibu wa taratibu, kanuni na katiba ya chama husika.

    Tangu kuanza kwa maandalizi ya uchaguzi wa Chadema matukio, kumejitokeza matukio kadhaa yanayoambatana na vurugu za wafuasiwa wa Mwenyekiti wa sasa wa Chadema Freeman Mbowe na Naibu katibu mkuu wake, Kabwe.
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    CHADEMA kwishne?
     
  3. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Chama cha Demokrasia Makini ,embu tupeni umakini wa kuahirisha kipindi cha miezi sita,unakataza matokeo yasitangazwe afu unawambia wateja tukutane tena baada ya miezi sita ,what the hell of this bulliest annoucement here ?

    As we say this party driven as the tribal sector and the chairperson is the emperor or persecutor and seems to be the oppressor for the entire wanachama.

    Now unaweza kuona tofauti ya Zitto na Vigogo wa Chadema ,kwamba demokrasia haipo ndani ya Chadema as inavyotakiwa.miezi sitaa ,aloo bora mvunje chama.
     
  4. G

    Geeque JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 839
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hiyo inaitwa Demokrasia ya Kifisadi, yaani sitoshangaa ikawa ni Vibabu vile vile vilivyomshauri Zitto atoe jina lake kwenye kugombea uenyekiti wa chama ndio vimeamua tena kufuta matokeo ya uchaguzi wa vijana. Kwenye hili la kuamua kuficha matokeo na kuahirisha uchaguzi mpaka miezi sita ijayo hawana tofauti kabisa na chaguzi za Chama Cha Mafisadi (CCM).

    Ila naamini kwa sababu chama ni bado kichanga kina nafasi kubwa ya kujirekebisha na kuachana na demokrasia fisadi. Ni matumaini yangu baada ya mikutano yao kutakuwa na mabadiliko katika utendaji wa baadhi ya mambo ili kila kitu kifuate haki na demokrasia ya kweli.
     
  5. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katiba ya Chadema inasema nini katika kutangaza matokeo ya uchaguzi?
     
  6. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Dr. Slaa ameeleza sababu kuwa amepokea malalamiko (kwa maandishi) na vielelezo vinavyoonyesha kuwa rushwa ilitembezwa wazi wazi tena na kigogo wa chama. Pia kura zilikuwa batili baada ya kuwa nyingi zaidi ya wapiga kura. Yaani kura 20 zilizidi wakati huo huo aliyeshinda amempita aliyeshindwa kwa kura pungufu ya 20. Dr. Slaa ametangaza kuwa katika muda huo (six months) wanafanya uchunguzi na kushughulikia hizo kasoro.

    Sasa Prof. Lipumba haoni kuwa hizo ni sababu za msingi? au ni Prof. uchara. Na wewe Mwiba acha ushabiki wa CUF na kumshabikia Lipumba ktk kila kitu, tumia akili yako.

    Palipo na ukweli tuache kushutumu bali tuunge mkono, wanapokosea tuwaambie.
     
  7. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,263
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    hakiwezi kuwa kwishne! hujaambiwa kuteleza siyo kuanguka? Baada ya chaguzi hizi kupita CHADEMA itaendelea kuwa kipenzi cha wananchi wanaotaka mageuzi. Pia CHADEMA itakuwa moja ilimradi tu Zitto avunje kundi lake.
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ukishaoona wanasiasa/wananchi ambao sio wa chama chako wanakuwa-concerned na chaguzi za ndani za chama chako, basi jua chama chako kiko juu....

    Lipumba ameonyesha hii.... Hongereni CHADEMA
     
  9. M

    MSAUZI JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 221
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh,Yaani baado kuna watu wanaendelea kutete huu upuzi wa chadema?Katiba?kuna katiba inasema matokeo baada ya miezi sita?Mtashinda kwenye computer zenu lakini ukweli unabaki palepale mumechemsha.
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi Mwiba unaitakia nini CHADEMA wewe?
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    "Ilimradi Zitto avunje kundi lake"? yamefikia hapo? Kwa nini Mbowe naye usimshauri avunje kundi lake? yaani la Freeman libaki na la dogo Zitto life? Kwa hiyo Freeman ale keki yake na abaki nayo mkononi? Kwa mtaji huu tutafika kweli?
     
  12. C

    Calipso JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya je na Naibu katibu mkuu Zitto hajui kama kuna tatizo ndo mana uchaguzi ukaahirishwa,au naye ni Zito uchwara? Je na slaa alitumia katiba gani kuahirisha uchaguzi bila ya kuitisha mkutano wa cc? je na yeye ni Docter uchwara? we lala,watu wanakula juu huko,mkiambiwa kweli mnanuna,Ama kweli mtu akipenda hata chongo atasema kengeza
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Nae huyu na taasisi yake ya dini cuf anatuzingua tu,cuf sera zimewaishia wamebaki kuangalia chadema wanafanya nini.Baada ya operation sangara nao wanakuja na operation.......pamoja na uprofessor lakini huyu bwana ni mvivu wa kufikiri ile mbaya.
    ''USAWA HAUPATIKANI KWA MZANI KUWA SAWA,INATEGEMEA NA MPIMAJI MWENYEWE''
     
  14. C

    Calipso JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jana ktk hotuba yake Mbowe alikifagilia sana chama cha Cuf na akasema ni chama makini sana,na mwisho akasema atashirikiana vyama vinavyoonekana makini tu. katafute hotuba yake. usije ukalia peke yako lkn. na mambo yako ya udini yaeke kwako sio hapa,Ficha upumbavu wako.
     
  15. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiozi siasa za bongo zinatia hasira sana. inaumiza sana kuona watu hawafati misingi wanayoiamini, they preach water and drink wine.
     
  16. K

    K4jolly JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwiba,

    Hivi msemaji wa CHADEMA ni Lipumba au Slaa?
    Hii post yako inavyooneka imetokea CUF, we soma para ya kwanza!!
     
  17. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2009
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Mkuu wangu, nilikuwa sijui kuwa Lipumba nae ni kiongozi wa CHADEMA. Nadhani mambo yanakwenda haraka kuliko nilivyodhani. Kama si kiongozi wa CHADEMA na kama anakiri kutojua taratibu za uchaguzi ndani ya chama hicho, anapata wapi mamlaka ya kutoka public na kulaumu taratibu hizo (asizozijua)? Nilidhani yeye kama kiongozi wa chama kitaifa na msomi aliebobea, angekuwa na busara ya kupata ukweli na kuuchambua kabla ya kusema au kutoa hukumu kama alivyofanya. Hasa maelezo mengi yanapokuwa yametolewa kuhusiana na sababu za kuahirisha uchaguzi huo au kutangazwa kwa matokeo.

    Ni dhahiri kuwa, kama uchaguzi ulikuwa una makosa mengi, hata uhalali wa matokeo unapotea. Hakuna haja ya kutangaza matokeo ya uchaguzi mchafu. Hivyo ni vyema kuchunguza na kujiridhisha kuwa tuhuma za uchafu wa uchaguzi huo hazipo, ndipo kuyatangaza matokeo hayo.

    Vile vile, sioni unazungumzia chama kuwa driven kwa tribe gani, ya Dr. Slaa alietangaza au ya nani hasa?
     
  18. O

    Orche Senior Member

    #18
    Sep 4, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na Dr. Slaa kuwa matokeo hayo yanaweza tu kuwa halali katika chama cha mafisadi na si chama makini kama CHADEMA. Sababu zilizotolewa zinatosha kabisa kubatilisha matokeo ya uchaguzi wowote wa watu makini na lazima ufanye uchunguzi makini ili kujua chanzo cha matatizo na hatua nzuri ya kuchukua hivyo miezi sita ni sawa.
     
  19. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh...kweli Chadema sasa hivi iko juuu....
     
  20. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Chadema inafilisika tu...!
     
Loading...