Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What is the purpose of mariage???.....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Aug 9, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    What is the purpose of your mariage?Nini lengo na matarajio ya mahusiano uliyoanzisha?Wengine hudai wametoka kwao wameacha chakula,vitanda nk ila hakikuwepo kitu kimoja tu(sex)je hiki ndo kinachofanya watu waoane au wawe na mahusiano?Au kuna sababu nyingine?Unachokifanya sasa hapo ndo lilikuwa lengo lako?Kuna sababu zaidi ya moja ya kumfanya mtu afunge ndoa?Au umeingia kwenye ndoa kwa kufuata mkumbo?Je umewahi kujiuliza hili swali?Mlio kwenye ndoa tusaidieni,ili walio nje na wanaotaka kuingia wapate "aidia" kama kuna sababu au ni kufuata mkumbo,au waingie kwa sababu kuna kuingia kwenye ndoa au waingie kwa sababu ya mwili!!
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Aug 9, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Eiyer ndoa ni zaidi ya sex mydia wanaosema hivyo nadhani huwa wanasema kwa hacra ya kunyimwa hiyo sex ambapo hatua hii hufikiwa baada ya mambo mmengi ya kindoa kuharibika. Ndoa ni kushare sehemu ya maisha yako yaliyobaki na mtu umpendaye, mtu anayekufanya ujisikie furaha pale uwapo na hacra; anayekufariji upatwapo na huzuni; anayekujali uwapo na uhitaji; anayekuliwaza uhitajipo liwazo; mtu ambaye yuko tayari/uko tayari kufanya mambo mengi naye ikiwemo kuchangia katika kutengeneza viumbe wa kuijaza dunia; uzao utakaobeba alama ya muunganiko wenu ninyi wawili. Mengineyo hutokea kwa bahati mbaya.

    Sex unaezaipata hata nje ya ndoa mf. kama ni mwanaume anayehitaji sex tu ili aoe si anawezanunua kwa dada poaz? kama ni mwanamke anayetaka aolewe ili apate sex, si awezafungua tu biashara?

    Kufuata mkumbo yesi kuna wanaooa/olewa kwa kuwa tu flani kaoa/lewa au marafiki zangu wote wameoa/olewa but mara nyingi za aina hii zinaweza zisifike popote
     
  3. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kiukweli sielewi purpose ni nini ndo maana hata sifeel kuingia humo ngoja wataalam watueleweshe
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Nimependa sana maelezo yako thanx dada!!!!
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Yaani we acha tu,ngoja waliopo kwenye hiki kibuyu waje wauambie wanaweza kutukomvisi!!
     
  6. T

    Tata JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Anayesema hivyo mwongo. Mbona sex zipo za bwerere tu siku hizi? Sababu zinaweza kuwa moja ama zaidikama ifuatavyo:-

    (i) Kupata mwenza wa maisha (mtu wa karibu ambaye unaweza kushauriana naye mambo yenu ya maisha ya kila siku)
    (ii) Kuanzisha familia pamoja ikiwa ni pamoja na kupata watoto. (caution: unaweza kuo na usibahatike kuwa na watoto ndio maana nimesema kuanzisha familia)
    (iii) Kusaidiana kimaisha (Ila hii inaweza kuwa chanzo cha mgogoro kama mwanaume ataona akitarajia kusaidiwa na mke bila ridhaa ya mwanamama)
    (iv) Kupata jiko (yaani mtu wa kurahisisha masuala ya jikoni, kufua, kuosha vyombo n.k. - hii ni kwa wanaume tu)
    (v) Kupata ATM (yaani mtu wa kutoa pesa za kuendesha familia - hii ni kwa wamama tu. Kwa wanaume refer iii above)
    (vi) Kukubalika na jamii inayotunzunguka yaani ukoo, kabila, majirani - (nakumbuka wakati naanza maisha ilikuwa ni rahisi zaidi kwa watu waliooa kupata chumba/nyumba ya kupanga kuliko kwa watu wasiooa kwani tulikuwa tukionekana wahuni na waharibifu). Kwenye kabila letu mtu ambaye hajaoa hawezi kupewa nafasi ya uongozi kwenye jamii kwani bado hajapata mafunzo ya msingi ya uongozi katika kiwango cha familia.

    Naona niishie hapa kwa leo.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Pamoja na sababu nyingi zilizotajwa, pia kujenga heshima mbele ya jamii...
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    ...ya kweli hayo Bebii???
     
  9. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    mhh maneno yako ya gharama...andikia pepa upublish...
    thaxxx!!!!!!
     
  10. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwanza ningeshauri ubadili title na kuwa what is the purpose of a "successful" Marriage (Please be specific)... Ukisema tu marriage ziko za aina nyingi..nzuri, mbovu, feki, za malengo maalum, za kibiashara, za kilevi etc.

    Kwa Successful Marriage... Sex inaweza pata 5% out of 100% kuna mengi mengine..kama..
    • Unapata copy ya maisha yako..ni nani utamwamini zaidi ya mwenza...
    • Unapata mtu ambaye ataficha siri zako zote.. hata kama unakoroma kama gari moshi..mam akiwa nje anasema mambo ni silent kama Mark II
    • Unapata partner wa wakati wa raha na shida..Kuna marafiki na ndugu watakukimbia ukifulia.
    • Unapata mtu wa kuendeleza familia kama ukipotea.. Nani utamwamini kulea familia ukifa..
    • Unapata mshauri wa karibu..nani anaweza kukwambia ukweli huku akiwa ni mdau wa kweli?..siyo siasa, hela au unafiki.
    • Una-Jiheshimu na kuheshimiwa na Jamii.. Ndoa na familia ni ishara upstairs (kichwani) kumetulia..
    • Protection - ya Majaribu.. Kumwingia mtu ambaye unajua ameoa au kuolewa (successfully) yataka moyo kwani Hatokupa nafasi hiyo..
    NB: Kuna vitu vingi lakini vyote vinalenga kama unataka faida za successful Marriage...Kama unataka faida za "marriage" basi kila mtu atakupa anavyojua yeye na mjadala hautakwisha.
     
  11. T

    Tata JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Ooops! Nimeacha jambo ambalo ni la muhimu zaidi na kama lipo haya mengine yote yanaweza yakaisha lakini ndoa ikaendelea:

    (vii) Mapenzi ya dhati baina ya watu wawili (yaani mwanamke na mwanaume) yanaweza kupelekea wakaoana bila kujali kama hayo mambo mengine yote yapo. (Hili ni muhimu kwani ndiyo kitu pekee kinachoweza kuidumisha ndoa inapotokea yale mengine yote hapo juu yameisha ama kukosekana.)
     
  12. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nisingeweza kuongea vizuri kama ambavyo umeongea. Ubarikiwe mama!!
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Mliochangia mmechangia vyema lakini nina kaswali ka kizushi,hivi ukioa halafu ukakuta "ikulu"haipo ndoa itaendelea?Ukiolewa ukakuta jogoo hawiki ndoa itaendelea?
     
  14. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapooo sasa. Ndio maana sikubaliani na anaye assign 5% kwenye sex.... To me it carries more than that!
     
  15. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mi najuaga sababu kubwa hasa ni kungonoka kwa uhuru koz nikiwa mtaani watanielewa vibaya kwa kuniita malaya, nk

    lakini pia nisipooa watanicheka,, sitapata heshima, wataniita muhuni, labda jogoo haliwiki nk

    mhhhhhhhhhhhhhhhhh kumbe kuna sababu zingine???????
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    What is the meaning of the word mariage?
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu ndoa inatimizwa wakati waliooana wakiconsumate marriage yaani wakishafanya sex ndo inatambulika kama ndoa kisheria. Kama umeolewa au umeoa na ukakuta bibie hana sehemu yake au jogoo halipandi mtungi hivyo kushindwa kuconsumate marriage hiyo ndoa inaweza kuvuinjika hapo hapo na kisheria inaruhusiwa kuomba talaka hata kama masharti ya dini yako hayaruhusu
     
  18. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    So,mariage is all about sex ama?Mbona mnanichanganya?
     
  19. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Before the marriage:
    · He: Yes. At last. It was so hard to wait.
    · She: Do you want me to leave?
    · He: NO! Don't even think about it.
    · She: Do you love me?
    · He: Of course!
    · She: Have you ever cheated on me?
    · He: NO! Why you even asking?
    · She: Will you kiss me?
    · He: Yes!
    · She: Will you hit me?
    · He: No way! I'm not such kind of person!
    · She: Can I trust you?
    Now after the marriage you can read it from bottom to the top!

    Ndoa.jpg

     
  20. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Si ndo na mimi nashangaa!
     
Loading...