Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What age do you let your children out alone?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Boflo, Aug 21, 2012.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Do you think it is ok to let a 9 year old to the shop/park/ friends??
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    9??????
    seriously?
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie mimba tu inajitembeza yenyewe.
     
  4. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,446
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    not bad
     
  5. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kwangu at this age (9 yrs) no kabisa. May be I am too proctective. Ila kwa waswahili mtoto wa miaka 5 ni mkubwa anatumwa na wengine hata wadogo zaidi tunawaona wanazurura hasa siku za Eid bila uangalizi wa wakubwa. Yaani utakuta katika kundi mtoto wa 8 or 9 years ndiyo kiongozi halafu ana kundi la watoto kama zaidi ya kumi. Sifurahii sana hii tabia na ndiyo maana ule msiba wa Edi Temeke last year or so watoto wasiokuwa na uangalizi ndo walikuwa victims wengi. Hivi ile bar bado ipo? Na kama ipo inafanya kazi? Sitashangaa nikisikia mwenye bara hakukutwa na hatia kwa mwenendo wa majaji wa sifa zile alizotupatia Mh.. TL.
     
  6. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    No. BIG NO.

    Never ever let a 9yr old walk alone to the store or anywhere for that matter.

    There are too many sexual predators out there.
     
  7. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Bwanchuchu= Nyani Ngabu
     
  8. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Name calling.
     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hapa mimi naona mnaongelea watoto wa masaki,oysterbay,mikocheni na mbezi beach.
    Nendeni uswazi mjionee,kwanza kulala kwa zamu kisa chumba kimoja wazazi wakitaka kujinafanasi watoto mnaambiwa mkacheze rede hata kama ni saa tatu usiku,kuna cha miaka tisa hapo. Kaangalie vibanda vya gongo huko keko makurumbasi,7 year olds ndo wanawasaidia mama zao kuosha vifanta.
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    16yrs old...sio 9 maana Boflo mhhh!
     
  11. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kuanzi miaka 14 maybe. Akiwa miaka 10 unaweza muachia huku ukimuangalia without them knowing ili aanze kujenga confidence ya kuwa peke yake nako ni kwa short distance
     
  12. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Inategemea amelelewa mazingira gani! Kwa familia bora, umri huo ni mdogo mno kuwa huru kutembea hovyo. Ila kwa wale waliolelewa uswahilini, umri huo ni mkubwa kwa mtoto kutumwa na kusaidia kazi za nyumbani.

    Ila all in all, kwa kweli umri huo ni mdogo sana kumuacha mtoto kuwa huru kwenda sehemu bila ya uangalizi wa mtu mzima. Kwa walio uswahili nafikiri hufanya hivyo kwa sababu ya hali ya uchumi kuwabana na kujikuta wanalazimika kuingiza watoto wao kwenye shughuli za kujiingizia kipato kwa kuwatuma huku na huko. Si jambo jema.
     
Loading...