Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WHAT A MISMATCH! It's TUNDU LISSU vs. WILLIAM LUKUVI Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Nov 24, 2010.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa baraza jipya la mawaziri, walioongezeka kutoka 47 mpaka 50, kuna makosa mengi ya kiufundi ambayo Kikwete ameyafanya.

    Hii ikiwemo kutoa wizara nyeti sana kwa uchumi na maendeleo ya nchi kwa mawaziri waliokuwa na uwezo mdogo wa kazi. Hawa ni -- Mustafa Mkulo (fedha), William Ngeleja (Nishati na Madini) na Ezekiel Maige (Maliasili na Utalii).

    Lakini kubwa kuliko zote ni kwa Kikwete kumteua William Lukuvi kuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshuhulikia Sera, Uratibu na Bunge.

    Kwa maana nyingine, Lukuvi ndiyo atakuwa CHIEF WHIP wa serikali Bungeni mwenye kazi kubwa kuwaweka sawa wabunge wa CCM waiunge mkono serikali na ku-counter makombora na strategy za kambi ya upinzani.

    CHIEF WHIP wa kambi ya upinzani ni the magnificent TUNDU LISSU.

    Hii ina maana kuwa Bungeni itakuwa ni Tundi Lissu vs. William Lukuvi. What a mismatch!

    Kweli Kikwete na CCM ni mabingwa wa kujifunga own goals...
     
  2. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    If you think it a lose situation kwa Lukuvi you are damn wrong...labda kama hoja ni za kingereza ila Lukuvi is the right person kwa bunge hili
     
  3. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,783
    Trophy Points: 280
    Labda........let us wait and see.............. to me it is lose situation kwa Lukuvi
     
  4. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 552
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Lukuvi alisha kuwa katika Wizara hiyo 2000-2005 !Ana ufahamu sana na wizara hiyo!!
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Lukuvi huyu huyu?
     
  6. t

    togo Member

    #6
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani lukuvi hajui kiingereza,why useme labda iwe kiingereza
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Gembe,

    Hapa kuna issue ya ujuzi wa sheria. Zitto alilia na Phillip Marmo jinsi Marmo alivyokuwa anampiga danadana za technicalities, mara sijui muswada (wa Zitto on leadership ethics) haujachapwa kwenye Government Gazette, mara kikashuka kikapanda, ili mradi alitumia kila mbinu ya kisheria kuuua muswada ule.

    Sasa Lukuvi anajua sheria na kanuni za bunge kihivyo? Hii kazi inamtaka mwanasheria aliyekubuhu ndiyo maana CHADEMA wamemuweka Lissu hapo.
     
  8. K

    KAMARADE Member

    #8
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kujiamini, Uzoefu wa bunge na Uelewa wa mfumo wa uongozi na utawala wa Lukuvi ndio zitaweza kudhibiti Emotions and mostly Irrational activism ya Tundu Lissu.....
     
  9. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,580
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Sioni ubaya wa lukuvi kuwa kwenye wizara hiyo. Alishafanya kazi kwenye wizara hiyo na hatukuona ubaya wowote kwa lukuvi. Tumpe muda tuone atafanya nini. Akichemsha si mkwere atamtimua!!!!!! Sasa taabu iko wapi? Kushindwa kwa lukuvi si diyo anguko la ccm? Au wewe hupendi?
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Nov 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Fafanua hapo kwenye red!
     
  11. E

    EL+RA=UFISADI Member

    #11
    Nov 24, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hehee, Kikwete ana experience ya kuwa kiongozi mkubwa serikalini kwa karibu miaka 30 sasa. Uzoefu huo wa Kikwete umemsaidia nini? Lukuvi labda atamzidi Tundu Lissu kwenye kuvaa nguo na kutafuna mdomo akiwa Bungeni, mpaka wenzake wamempa jina la utani la "Profesa!"
     
  12. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu hili nimeliona nikasema kazi itakuwapo mwakani
     
  13. T

    The Informer Senior Member

    #13
    Nov 24, 2010
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani itabidi Waziri wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, ndiyo awe de facto Chief Whip wa serikali Bungeni ili asaidie kujibu hoja za serikali. Kumpambanisha William Lukuvi na Tundu Lissu ni sawasawa na kumfananisha Yusuf Makamba na Dk. Willibrod Slaa. Kwa mtizamo wangu, Mathias Chikawe angeisadia serikali zaidi kama chief whip Bungeni. I can't wait for the Bunge show to begin in February and beyond!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    i think Lukuvi is a good one for the position!!
     
  15. Lenana

    Lenana JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 412
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Lukuvi fisadi wa elimu mkuu wa mkoa wa dar es salaam
    he has no credibility at all when compared with Tundu Lissu!
     
  16. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Acid justify your position !!
     
  17. F

    Ferds JF-Expert Member

    #17
    Nov 24, 2010
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 1,267
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 133
    kifafanuliwe kipi kisichoeleka hapo au ushabiki mbele uhalisia nyuma
     
  18. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #18
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi nyie, mlikua wapi tangu jana?? Inamaana mnasema Wapinzani wakizama tu kimombo basi tayari CCM tumepoteza, na kwamba lugha ya marafiki wa mahakama nayo ikijiri basi ndio kabisa Lissu atakua amelitia TUNDU chama chetu eehh???

    Kama hivyo vivyo ndivyo basi nisubirini kidogo nirudi pale magogoni kuchangisha upya karata. Niko unpredictable naweza kabisa nikamswap Lukuvi na 6 mara moja ili tuone hao CHADEMA watapitia wapi tena.
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Wapi nimesema chochote kuhusu kimombo hapo?
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu

    Ile position sio kama inavyotakiwa iwe... pale amewekwa masimenti na kazi yake ni mechanical... lukuvi is "that man"... he is right for the position

    kumbuka pia kwamba level ya sophistication kenye bunge letu si kihivyo
     
Loading...