Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wezi wako Tofauti ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ELNIN0, Apr 23, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wana ndugu

    Jana nimesoma walimu wamepigwa miaka 14 jela, Viboko na kazi ngumu kwa ajili ya wizi wa pesa za shule ya msingi shilling za Kitanzania 800,000.
    Waliotiwa hatiani ni walimu 3 yule wa nne aponea chupuchupu.

    Swala la Msingi.
    Hivi huu wizi unatofautiana? mwizi si ni mwizi tu jamani? sasa kwa nini anayeiba kidogo anahukumiwa mapema na adhabu yake ni kali - huyu mwizi mwingine anayeiba mamillioni yeye kwanza kesi yake inachukua muda, then inafikia hatua mahakama inakosa kifungu cha kumtika hatiani kulikoni?

    Inaniuma sana kuona wezi hadi wanadiriki kurudisha pesa walizoiba serikalini na wanapewa risti ya Received by Goverment of Tanzania - lakini hadi leo tunao mitaani na suala la wao kufungwa hilo kwa yeyote hapa JF atakubalina na mimi kwamba hafungwi hata mmoja wa hao jamaa.

    Sheria iwe msumeno kama mwizi ni mwizi tu hata kama Umeiba bata au mamilioni ya shilling. Sheria ya wizi isibakie kuwahukumu walalahoi tu.

    Hili ni tatizo na lipo katika mfumo mzima wa utoaji haki hapa nchini kwetu. kuna mkongomani mmoja aliniambia - "In Tanzania if you have money you will never go to jail" Nimeamini
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwizi wa kuku anapigwa hadi kufa, na labda huyo kuku ni wa kitoweo yeye na wanawe menye njaa ya ajabu. Mwizi wa mamilioni anasifiwa kwa magari anayoendesha,nyumba anazomiliki na kuimbwa na kila bendi bila kujali kuwa katika wizi huo serikali imeshindwa kununua dawa na mamia wanakufa as a result thereof, na pia kuwa hiyo ilastahili kuwa mishahara ya waalimu.

    Watanzania tunasikitisha sana.
     
  3. k

    kero Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 23, 2008
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wezi wakubwa Ruksa,
    Wanaleta uchumi kwa wananchi moja kwa moja, kwanza ukoo wake na ndugu wanaomzunguka wananeemeka. Vibarua wanapata neema bila kuwasahau wapambe wake. Na watanzania halisi Ajira zao nyingi Zinapatikana huko.
    Serikali imekosa uchumi wa kumnufaisha mtanzania halisi, ni bora zaidi ya hawa watu kuzichukua na kuzitawanya, kuliko kwa pesa kuishi ndani ya makabati kwa jina Strong room.
    Haha....
     
  4. Zemu

    Zemu JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 510
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Uozo mtupuuuuuuuuuuuuuuuuuu.
     
  5. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Mkuu unaumia kwa hilo katika nchi hii? Chunga sana usije ukafa siku si zako kama wasemavyo waswahili. Nji ina wenyewe hii!
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu Elnino mi mwenzio sasa hivi nimeamua kuwa sugu.
    Kwani nilikuwa naumia sana kwa matukio kama hayo lakini sasa hivi nishazoea, moyo umekuwa sugu.
    Hii nchi hii. Tuache tu ndugu yangu kwani hakuna wa kumfunga paka kengele.
    Tulio hisi ni Wazalendo wametusaliti.
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Unaogopa kufa wakati watanzania tulikwisha kufa??? Tunavyoishi, tunavyofikiri sisi ni mizoga. Kumbuka kuwa Nchii hii ni yetu wote na rasilimali ya nchii hii ni yetu wote hakuna mwenye nchi. Amka ndugu yangu drifter
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa nini tuache???? Zile hadithi za kumfunga paka kengele zilikuwa ni za kizamani, suala sio kumfunga paka kengele suala ni kutowapa ridhaa ya kutawala na hivyo itafanywa kwa kupiga kura dhidi yao na kuchagua viongozi mbadala. Hao waliotusaliti si tumewapa ridhaa sisi wenyewe ni kuwanyima hiyo ridhaa basi.
     
  9. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu hayo mambo ya kuogopa ogopa ndiyo yanatu-cost, hata kuhoji tu vitu vya msingi kama hivi mtu unaogopa eti utakuwa pointed out, kwani nchi haina katiba? Wenyewe ni akina nani?
     
  10. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    mwizi ni mwizi tu!
     
  11. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    safi sana pepe, na kwa kusisitizia ni kwamba na sheria inayowatia hatiani ifanye kazi ile ile.
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu usemayo ni kweli kwamba kutokuwapa ridhaa ya kutawala ila swala linakuja kwamba uwachague au usiwachague lazima wanashinda tu njia iliopo ni moja tu naomba nisiitaje kwa ss
     
  13. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    no comment mkuu
     
  14. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni Mahakimu na Majaji wetu, hamnazo najua watakasirika lakini HAMNAZO
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nchi ya maajabu hii..............unaadhibiwa kwa kosa la kuiba kidogo.....ukiiba sana unapongezwa
     
Loading...