Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wewe umeifanyia nini nchi yako kabla na baada ya kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Raia Mwema, Nov 13, 2011.

  1. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Takwimu zinatengenezwa ili kukidhi matakwa ya kisiasa kwamba tushinde na kukesha tukikosoa wengine bila kujikosoa. Wewe wenyewe (mwanaJF) hujasema umeifanyia nini nchi yako. Ni nini mchango wako kwa chi yako. Hiki ndicho kipimo cha Marekani na kimewafikisha mbali sana. Kwa wenzetu, kushinda kutwa kumjadili mathalan Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete wakati waliharibu mambo ni kupoteza wakati wao wanashinda kutwa kusema Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete waliharibu pale wao wanajadili namna ya kurekebisha.

    Wamarekani mmoja mmoja kwa nafsi yake anajikweza kwa kuzungumza alichofanya kwa nchi yake sio tu alichoharibu mwenzake. America wanajitapa mwananchi mmoja mmoja kwa kusahihisha makosa ya mwingine kwamba yeye ameshiriki vipi kusahihisha makosa.


    nukuu ya mwanajamii. itapendeza ikiamsha mjadala mpya. wewe umeifanyia nini nchi yako?
     
  2. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi nimekuwa nikilipa KODI kabla ya Kikwete na ntaendelea kufanya hivyo hata baada ya Kikwete nikiwa kama raia mwenye mapenzi na nchi yangu!Sasa kipi kitanizuia kuhoji matumizi ya kodi yangu?THINK!
     
  3. dhahabuinang'aa

    dhahabuinang'aa Senior Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo zamani niambiwa ccmchoo hata ikiweka jiwe ligombee litaita nimeamini hayo maneno
    kwani mpaka sasa tunaongozwa na sanamu la rais
    ina maana watanzania waliichagua sanamu ituongoze?
    kwa huu mda sio muafaka kwa hilo swali
    labda vumilia hii miaka 4 iishe tukipata rais tuulize swali kama hilo
    na pia serikali iongozwe na chama na sio kundi la wahuni au la majambazi haya ya sasa.

    kwa sasa sina jibu zuri.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ngoja nichangie tu
     
  5. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,799
    Trophy Points: 280
    Nalipa PAYE, nalipa kutumia barabara, nalipa kodi mbalimbali kabla na baada ya JK
     
  6. William Mtitu

    William Mtitu Verified User

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watanazania the comedy inatuharibu
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Kwanza scale ya mshahara wangu inajulikana kwa bunge na kwa wananchi watanzania tofauti na J.K ambaye mshahara wake haujulikani kwa wananchi

    Pili mie mshahara wangu unakatwa kodi kila mwezi kwa ajiri ya maendeleo ya nchi yetu

    Tatu nawajibika kulipa pesa niliyoitumia kwa kusomea elimu ya juu serikalini ili watanzania wenzangu na watoto wa maskini waweze kusoma tofauti na J.K ambaye hataki kuirudisha pesa aliyoisomea ili wengine wakasome..sasa kama analikataa hili yeye hii nchi anaisaidiaje kama mzawa?
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nimeitaftia familia yangu MKATE WA KILA SIKU,
     
  9. KIDESELA

    KIDESELA Senior Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    Hii kauli sana inatumiwa na mashabiki wa ccm siipendi,maana wamekaririshwa tu hata hawaelewi,
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    Nakatwa kodi ya mshaara wangu(PAYE),Nakatwa kodi directly niagizapo bidhaa kutoka nje(import,port charges,excise duty) tatu nakatwa kodi indirectly ninuapo bidhaa na nne kama muajiriwa nawapa services wanajamii kwa ajili ya kusukuma gurudumu

    NB usifikiri kujenga nchi ni kwenda kujenga lami na maghorofa uwape serikali bure si hivyo kama mwananchi kitendo cha kulipa kodi umelitendea haki taifa lako
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mimi nilichokifanya ni kuongeza idadi ya watz tu..
     
Loading...