Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenzetu wana marais sisi tuna Kikwete

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kamende, May 25, 2011.

  1. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu
    Amani iwe kwenu.

    Nimelazimika kuandika ukweli huu kwamba huko duniani ( katika nchi nyinginezo) wana marais ambao wananchi wao wakikumbwa na dhahama wanawajulia hali na kuwafikia mara moja. Wenzetu hao wana marais ambao maofisa wa serikali wakiboronga wanawajibishwa mara moja. Wenzetu wana marais ambao kama serikali ikifanya kosa la kugharimu maisha ya watu itaomba radhi hadharani. Kwa wenzetu wezi walioiba kikubwa ( km ilivyo kwa EPA) wanaadhibiwa kwa kuanzia aliyeiba kingi kuliko wenzake. (just to mention but a few)

    Yawezekana mna mengi zaidi ya kuchambua ukweli huu "WENZETU WANA MARAIS; SISI TUNA KIKWETE"
     
  2. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wenzetu wana marais; sisi tuna kiwete
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Huenda huyo ndiye tunayestahili kuwa naye, kwani hakuletwa kwetu kwa nguvu bali tulimchagua sisi wenyewe; angalu mwaka 2005-na hata mwaka 2010, kwani hakuna kati yetu aliyesimama kusema kuwa huyo si tulieyamchagua, kama wanavyofanya wenzetu.
     
  4. w

    wera New Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania tulikosea wenyewe hakuna wa kumlaumu,kama ni hivyo tuandamene kumpinga kama wenzetu wa misri na tunisia
     
  5. t

    tambarare Senior Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1. ninacho fahamu kikwete hakuchaguliwa na wananchi 2010,bali mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ndio aliye mteua hivyo haikuwa ridhaa ya watanzania walio wengi matokeo yetu waliyachakachua
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wananchi Walimchagua Yeye na CCM; kwahiyo kama ni matatizo sasa ni Yeye na CCM wanatakiwa kutatua hayo matatizo
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Amepewa dhamana na wananchi kwahiyo kama anaboronga usimlaumu yeye walaumu wapiga kura.

    Ungesema labda wenzetu wana wapiga kura sisi tuna vilaza!
     
  8. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,941
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Jk naona hata yeye analijua hilo
     
  9. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145

    hata darasa la wajinga kuna mjinga namba 1 na mjinga wa mwisho
     
  10. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Umesema yeye anajua na ndiyo maana wala hajaenda kuwashukuru kwani anajua hawajampa kura 2010 wamempa makame Nae bila shaka amekwishashukuru tayari
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Nakubali tulimchagua KIKWETE kwa bahati mbaya sana mwaka 2005. Lakini kwa 2010, tume yetu ya uchaguzi ndiyo ilituchagulia na sheria za nchi haziruhusu kuishtaki tume ya uchaguzi wala kuhoji matokeo ya uchaguzi wa raisi mahakamani.

    Sasa kwa mazingira hayo tufanyeje?
     
  12. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwenye tafsiri kwamba Rais ni kiongozi wa juu kabisa wa serikali na amiri jeshi mkuu wa majeshi yote na chini ya katiba yetu ni "mungu mtu".
    Hii inapaswa kuamini mbele ya rais hamna la kumshinda, ndio maana kwenye baadhi ya mifano Jk Nyerere ameonekana ni dikteta.
    Sasa chini ya hayo yote kuwa kama yalivyo lakini bado tunahuyu mtu dhaifu, asiye na maono ya uongozi na pia wala haonekani kujali.
    Naona kweli wenzetu wana marais wakati sisi tuna Kikwete.
    Mtu anayepaswa kuwa rais kwa maana ya amechaguliwa kidemokrasia na watu wake waliomwamini, lakini hayupo tayari wala hawezi kubeba madaraka ya kirais na kiutumishi mkuu mbele ya waliomchagua, achilia mbali mamlaka yake mengine kikatiba.
    Kweli tuna JK na sio rais kama wenzetu..............
     
  13. baina

    baina JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi tuna kilaza
     
  14. P

    Popompo JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    heshima mbele mkuu!tunae bingwa wa kuchekacheka hata ktk mambo magumu.mzee wa kutalii,muasisi wa udini!ama kweli wenzetu wana MARAISI SISI TUNA JAKAYA!
     
  15. B

    Bobby JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Natamani hata tungekuwa na jina jingine linalomwelezea kali zaidi kuliko hili. His government is the most hopeless ever na yeye anaonekana hata hajali. Imefika mahali binafsi sielewi kazi ya serikali ni nini na kwanini tuendelee kulipa kodi kwani barabara zimejaa potholes (hapa Dar), hospitalini hakuna dawa na mama wajawazito wanajifungulia sakafuni, shule hazina waalimu wala madawati (nina uncle anasoma std 4 hapa dar, juzi nimegombana naye how come bag limechoka ndani ya mwezi mmoja akanieleza kumbe hilo ndio dawati lake, anakaa chini na kuandika juu ya bag kama dawati). Shule nyingi za Dar ni std 6 na 7 tu ndio wenye madawati. Nikiorodhesha matatizo hapa sitayamaliza lakini tuliowapa dhamana ya kutuongoza wako poa wanaona hamna shida.Natamani tupate solution ya kudumu ili tusijeruhusu tena mtu asiye na uwezo kuwa rais bila kujali anatoka chama gani.
     
  16. y

    yeniba1 Member

    #16
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania tunahitaji Mkono wa Mungu utusaidie.... watanzania wengi wamekata tamaa, na hawaoni mwelekeo.
     
  17. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Wenzetu wana maraisi sisi tuna M-KW-E-RE
     
  18. l

    lupaso Member

    #18
    May 26, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ushahidi unao ndugu
     
  19. l

    luckman JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Thanks tambarare
     
  20. Revolutionary

    Revolutionary JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari ndio hiyo, Hatuna Rais, Tuna mfalme, kazi yake ni kutembea tu na vingora na kutabasamu mbele ya kamera! Imekula kwetu!

     
Loading...