Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenyeji wa iramba-singida

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by mtamanyali, Jan 20, 2012.

  1. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wanajamvi poleni na mihangaiko ya kila siku. Mimi ni mwalimu wa shahada ya kwanza na hivi karibuni wizara imenipangia iramba mkoani singida kama kituo changu cha kazi. Tatizo siifahamu hata kidogo wilaya hiyo naomba wanajamvi mnisaidie ili walau nipate picha ya sehemu ninayoenda au kama kuna mtu anapenda kwenda huko tunaweza kubadilishana. Naomba kuwasilisha.
     
  2. M

    Malunde JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 256
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Acha uoga, nenda upate uzoefu wa sehemu nyingine.
     
  3. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Usiwe na haraka mkuu.
    Ulitaka kazi na sasa umepata.
    Kafanye kazi acha kutafuta mtu wa kubadilishana nae.
    Ukitoka huko upo fluent kinyiramba,hahahahaaaaa.
    OTIS
     
  4. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sina uoga wa kazi wakuu ila napenda niyafahamu mazingira niendayo kwani sikuwahi hata sikumoja kufikiri kama nitaishi kule.
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Congratulation kwa kupangiwa Iramba! mimi ni mwenyeji wa Iramba mkoani Singida. Kusema kweli wilaya hii ni kubwa sana na watu wake ni wakarimu sana. Kuna Wanyiramba na Wanyisanzu[ mimi pia ni Mnyisanzu] ambayo ndio makabila yanayopatikana ktk hii wilaya.Miundombinu ya wilaya hii kama barabara siyo ya kuridhisha sana ila huduma zingine za kijamii kama hospital,maji na umeme they are satisfactory available depending on the specific area.Mkuu nipigie kupitia 0755 095221 / 0657 218805 nikujuze zaidi.
     
  6. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kupo safi we njoo bana!
     
  7. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwanza hongera kupata kazi huko......napenda kukutoa uoga kabisa....iramba hakuna shida kabisa maana ukisafiri mathalani toka dar mpaka huko unafika siku hiyo hiyo
    pili siku hizi kuna lami toka dar mpaka huko lami hii ya kwenda mwanza
    nakumbuka kipindi cha nyuma ilikuwa shida kidogo...kwa mfano mimi naishi kahama ilibidi wakati mwingine tulale singida asubuhi twende...lakini sasa ni safiiiiii hakuna shaka....
    Tatu iramba ni wakulima wazuri wa karanga,wafugaji wa kuku,pia wanalima mahindi kidogo na mtama na uwele, japo si kubichi sana lakini pia si kubaya sana!
    Mwisho nakutoa hofu nenda kafanye kazi...kama mimi nilivyo amua kufanya kazi kahama
     
  8. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nashukuru sana ndugu kwa maelezo yako ama kweli wewe ni muungwana. Nategemea mengi kutoka kwako. Nitakupigia badae mana kwa sasa nipo kazini.
     
  9. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #9
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    kapaone kwa macho usiporidhika unaondoka... Mimi mwenyewe nlipangiwa singida mjini mwaka jana nliumwa kwa uoga.. Lakini nkakaza nikaja ona mwenyewe.. Nna mwaka sasa huku.. Jikaze jembe
     
  10. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #10
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nashukuru kaka kwa kunipa moyo.
     
  11. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #11
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    thanks ndugu
     
  12. Naibili

    Naibili JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    do upo kazini na iramba unaenda kufanya nini? unaacha computer unaenda kushika chaki, kujisaidia vichakani, kutembea kwa mguu umbali mrefu du fikiri mara mbili
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nani kama singida,nani tena kama iramba.....................samaki wa kiteka,nyama ya kuku wa kienyeji,mayai............daaah!nani kama singida.
    watu wake wakarimu,wasichana warembo,wenye asili ya bara la arabu na asia,hawana kinyongo na wageni waingiao na watokao............................nani kama singida.
    mafuta ya alizeti,asali kweli singida kiboko.
    karibu sana singida ujusikie upo nyumbani,karibu sana mwalim.sikupi namba yangu kwa kuwa tayari umeshapata hapo juu.
     
  14. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kaka nipo kazini bado najifikilia ndio maana naulizia mazingira nisije nikajilaumu badae
     
  15. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    asante sana mwenyeji wangu
     
  16. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwa atakaepangiwa Ukerewe anijulishe jamani mwenyeji nipo
     
  17. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #17
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kama uko kazini jaribu kuangalia wapi utapata faida na kujipanga kimaisha vizuri zaidi.. Mfano
    1.compare mshahara.. Kama una bachelor huku uatakula 469,200 gross take home kama 402,000..
    2.job security its almost impossible kuskia serikali imemtimua mfanyakazi wake especially mwl
    3. Fursa za kwenda kusoma after two yrs huku ukiendelea kula mshahara.. Private firms nyingi ukienda soma imekula kwako
    4.vijiziada.. Kusimamia na kusahihisha mitihani kuanzia mock hadi necta form2,4 na 6..kumbuka kjjn walimu sio wengi saana so no competition/haka kamchakato kana bonge ya hela
    4.seminers
    5. Kula vijicheo ni kawaida na utakuwa unazitauna kimtindo
    6. Singida fursa zipo kununuavitunguu na alizeti kwa farmers kuziuza kwa hela ya kutakata zikianza kuadimika .... Hakunaga kuku wala mayai ya kizungu huku... Kuku waukweeeli umeuziwa hela kubwa sana buku6.. Achilia mbali nyama ya ng'ombe na mbuzi+maziwa/wafugaji hawa
    jIONGEZE JEMBE....CHANGANYA NA ZAKO
     
  18. mtamanyali

    mtamanyali JF-Expert Member

    #18
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,060
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    thanks great thinker!
     
  19. m

    mtamba Member

    #19
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwalimu inategemea umepangwa tarafa ipi,maana iramba kulu kuliko TZ,wenyeji hutumia kamsemo hako.Usinisjangae ninacho kuambia ukweli Iramba nikumbwa.
     
  20. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kafanye kazi bana!Iramba kupo bomba tu.,,,ukifika kule utasikia wanasalimiana "mbi!""iiiiiza mbwanewe!
     
Loading...